• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

thuytinhtim

Hi,của em sau khi tìm đc FW rồi Phoenix nó bào thế này :
"Product codes list retrieving failed: 0x8004023(-2147220940) - Datapackage is installed in multible locations"

ko bít là lỗi phát sinh ở đâu :-/

NguyenTu

Super V.I.P
Bạn kiểm tra lại đường dẫn của FW nhé, các thông số chưa lên hoặc FW bạn load về không phù hợp với dòng máy của bạn (RM máy của bạn khác với RM mà FW hỗ trợ chẳng hạn)

tsthanhhai

Hi,của em sau khi tìm đc FW rồi Phoenix nó bào thế này :
"Product codes list retrieving failed: 0x8004023(-2147220940) - Datapackage is installed in multible locations"

ko bít là lỗi phát sinh ở đâu :-/

Bạn đã setup file exe của FW, có thể nằm trong đây C:\Program Files\Common Files\Nokia, sau đó bạn down FW về rồi lại chép vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products nên phát sinh lỗi trùng thư mục. Bạn gỡ bỏ file trong Control Panel và xóa file trong C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products. Reboot lại PC. Sau đó chép lại file là OK

prespham

Cho mình hỏi: khi mình cài phonix 2010 thi hiện bản báo lỗi cua win như sau: "the software are installing has not pass windows logo testing to veryfi its compatibility with windows XP", mình chọn continue anyway, sau đó cũng cài xong. Khời động phonix...., sau khi tìm thấy và chọn FW, nhấn ok thì chương trình báo lỗi này: "Curently selected data-package retrieving failed: 0x840E0810(-2079455206)-framework: the digital signature vertification failed because the signature file could not be found" . Sau đó mình ok thì hiện ra thông báo: "Neither DP1.0 or DP2.0 was found for the product cannot be indentified", rồi im thin thít luôn. Máy E71 của mình đã chuyển code sang vietnam rồi. Ai biêt giúp mình với

habaolinh

Super V.I.P
Cho mình hỏi: khi mình cài phonix 2010 thi hiện bản báo lỗi cua win như sau: "the software are installing has not pass windows logo testing to veryfi its compatibility with windows XP", mình chọn continue anyway, sau đó cũng cài xong. Khời động phonix...., sau khi tìm thấy và chọn FW, nhấn ok thì chương trình báo lỗi này: "Curently selected data-package retrieving failed: 0x840E0810(-2079455206)-framework: the digital signature vertification failed because the signature file could not be found" . Sau đó mình ok thì hiện ra thông báo: "Neither DP1.0 or DP2.0 was found for the product cannot be indentified", rồi im thin thít luôn. Máy E71 của mình đã chuyển code sang vietnam rồi. Ai biêt giúp mình với
Có code VN rồi thì update online cũng đc.

superboa

help hlelp E71 fw 500 không có tiếng việt???

các pro ơi làm ơn chỉ giúp em cách cài tiếng việt cho E71 fw 500 em vừa mới up trực tiếp.chạy xong fw nhưng máy chỉ hiện thị có english không có tiếng việt.giờ em muốn máy có tiếng việt thì phải làm sao????thanks các pro nhiều

tiepthoa

Các bac ơi giúp em vơi, sau khi em up FW cho 5320 thì nó bao lỗi "sim card not valid"
Bây giờ chỉ dùng off đc thui..hic
Mong mọi người giúp em với!!!!!

habaolinh

Super V.I.P
Các bac ơi giúp em vơi, sau khi em up FW cho 5320 thì nó bao lỗi "sim card not valid"
Bây giờ chỉ dùng off đc thui..hic
Mong mọi người giúp em với!!!!!
Nếu ở HN mang qua mình repair lại cho.

tiepthoa

cám ơn mod rất nhiều..sau này có bị lỗi thì e nhất định xuống hn nhờ mod sửa:D

hoanghoanghoang

N85 Cứu em với

Em muốn cài FW N85, bản 31.002 khong biet gói nước nào khi gọi điện có hiện cả tên cả số, chứ bản vn hiện tên không à, không hiện số ở dòng dưới như bản 30.019 của châu âu, 1 tên nhiều số là k bít gọi từ số nào lun, huhu:((:((:((

Last edited by a moderator:

phonguyenbao

cho em hỏi 1 tí.em có con n86 fw 30 đang chuẩn bi jcook.em đang dùng jaf 1.98.62 đến đoạn tìm phone model(lúc tích vào ô ini ấy)nó hiện ra 1 bảng model máy và ram nhưng sao em tìm ko thấy n86 nhỉ cả n97 nữa.chả hiểu tại sao cả.đừng nghĩ là em gà vì đã cook thành công con 5k8 fw50.định cook tiếp con n86 của bạn gái mà ko thấy co model thj sao mà cook đây? ai biết cho em hỏi cái

habaolinh

Super V.I.P
cho em hỏi 1 tí.em có con n86 fw 30 đang chuẩn bi jcook.em đang dùng jaf 1.98.62 đến đoạn tìm phone model(lúc tích vào ô ini ấy)nó hiện ra 1 bảng model máy và ram nhưng sao em tìm ko thấy n86 nhỉ cả n97 nữa.chả hiểu tại sao cả.đừng nghĩ là em gà vì đã cook thành công con 5k8 fw50.định cook tiếp con n86 của bạn gái mà ko thấy co model thj sao mà cook đây? ai biết cho em hỏi cái
Cóp cái này vào C:\Program Files\ODEON\JAF nhé:
Nhớ giải nén rồi mới cop.

leanhdung12345

Bạn đã setup file exe của FW, có thể nằm trong đây C:\Program Files\Common Files\Nokia, sau đó bạn down FW về rồi lại chép vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products nên phát sinh lỗi trùng thư mục. Bạn gỡ bỏ file trong Control Panel và xóa file trong C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products. Reboot lại PC. Sau đó chép lại file là OK

tình hình là em setup FW thì nó nằm trong C:\program file\nokia\phoenix\product chứ không nằm trong common file\nokia,bác làm ơn hướng dẫn chi tiết cho em làm sao để không bị lỗi trùng thư mục nữa ạ,(gỡ,xóa,copy file nào ạ:-/ em hơi bị gà,mong bác chỉ bảo chi tiết a.