• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

LeMyChinh

Nhờ các bạn tìm hộ firmware 6500 slide full version cao hơn 9.40 mình với.Đuôi exe chính gốc chứ không phải 3 file lẻ đâu nha.Thank
Mình update firmware uên nhìn ver thế là up nhầm bản cũ .chán thế..hix.tỉ lệ dùng box Jaf cứu đc là bao nhiêu phần trăm nhỉ...hix
X_X

lên navi load về rồi JAF là ngon ngay ý mừ ^^.ko thì dùng phoenix cứu cũng được tỉ lệ thành công thì phải phụ thuộc vào từng người và người ấy có tập trung khi flash hay ko,hay lại nhầm thêm lần nữa =)).good luck

0908940001

hix mấy bác ơi!
giúp em với,em flash con nokia 6720c bằng phoenix.đang trong quá trình flash thì nó bị lỗi nên làm máy em vào tình trang dead phone luôn rồi.
ai có thể giúp em khắc phục với.

tomdavid

Tình hình là em định up con c5 lên v32 có hack firmware e đã tìm đầy đủ đã chạy nhưng đến bước nhấn nút nguồn để bắt đầu flash thì nó khởi động điện thoại lại và trên màn hình JAF hiện thông báo Seaching for phone...Found, e đã từng làm thành công nhiều máy bằng JAF nhưng con C5 này nó bị như thế ai bít cách khắc phục chỉ dùm. Em cũng đã thử hack bằng Phoenix mà trên web em tìm được nhưng nó không chấp nhận rm645_032.010_U000.000_prd.uda.fpsx đây là file mà theo hướng dẫn trên mạng bảo là chép vào để hack, rất mong được mọi người giúp đỡ

dduuoonngg88

đang dùng s60v5 giờ chuyển sang s60v3 lên không thông thạo?mình vừa up rom cho con e72 RM-530 lên bản mới nhất 53.01 mình up bằng phoenix ( Phoenix Service Software 2010.08.004.41526 ) đàn up dở dang thì máy báo lỗi và không up nữa. mình tháo cáp ra bật nguồn lên thì không lên được tí nào nữa? tắt ngủm luôn. ngay cả rung cũng không? BẠN NÀO BIẾT pm cho mình thanhk nha? bạn nào đã biết sửa được lỗi này thì bảo mình nha? thạnk? có cách nào chũa dea phôn kiểu này giup bạn nha? thank

TrieuNhan

đang dùng s60v5 giờ chuyển sang s60v3 lên không thông thạo?mình vừa up rom cho con e72 RM-530 lên bản mới nhất 53.01 mình up bằng phoenix ( Phoenix Service Software 2010.08.004.41526 ) đàn up dở dang thì máy báo lỗi và không up nữa. mình tháo cáp ra bật nguồn lên thì không lên được tí nào nữa? tắt ngủm luôn. ngay cả rung cũng không? BẠN NÀO BIẾT pm cho mình thanhk nha? bạn nào đã biết sửa được lỗi này thì bảo mình nha? thạnk? có cách nào chũa dea phôn kiểu này giup bạn nha? thank

Bạn chạy lại ở chế độ deadphone là đc thôi :)) . Mà sao bạn nâng cấp lên fw53 vậy ;;) ? Vì ver này chưa có Tiếng Việt đâu =)) . Cách chạy ntn thì bạn search trên forum có đầy đủ hết rồi. Bạn tự tìm hiểu nhé !

SonicDuo

:(( Máy n82 của em bị die, làm lại bằng phoenix ko dc, mặc dù đã làm đúng theo các bước của người past bài chỉ dẫn. Mong các bác tận tình giúp đỡ

Khi đang flash nó hiện thế này

Các bác cố gằng giúp dùm em ạ

TrieuNhan

:(( Máy n82 của em bị die, làm lại bằng phoenix ko dc, mặc dù đã làm đúng theo các bước của người past bài chỉ dẫn. Mong các bác tận tình giúp đỡ

Khi đang flash nó hiện thế này

Các bác cố gằng giúp dùm em ạ

Thử dùng J.A.F mà phang xem có đc ko :D , nghe nói jaf cứu deadphone ngon hơn phoenix nhiều lắm đấy ~X(

SonicDuo

Thử dùng J.A.F mà phang xem có đc ko :D , nghe nói jaf cứu deadphone ngon hơn phoenix nhiều lắm đấy ~X(

ANh làm ơn cho em xin cái link nào down cài JAF đó đi. Máy e win7 cài mấy cái đó nó kêu thiếu file winscra1.dll

TrieuNhan

Bạn thử làm theo cách dưới đây xem có đc ko nhé :D

Hướng dẫn cài Jaf trên win 7 32bit​

1. Các bạn tải file JAF ở đây về
http://www.mediafire.com/?mqtqczmznfz

2. Sau khỉ giải nén ra thì vào thư mục giải nén chọn file JAFSetup_1.98.62.exe
sau đó sét các thuộc tính ở tab Compatiblity ( click chuột phải vào file trên rồi chọn Properties):
- Compatibility modeWindows XP SP3
- Pivelege levelRun this program as an administrator

3. Sau đó bạn cài đặt file JAFSetup_1.98.62.exe ( file vừa sét các thuộc tính xong)

4. Sau khi cài đặt xong các bạn copy file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe vào thư mục
C:\Program Files\ODEON\JAF ( ở đây mình cài đặt vào ổ C nên có đường dẫn như vậy)
Các bạn cũng sét lại thuộc tính của file này như đã làm với file JAFSetup_1.98.62.exe nhé!

5. Bạn quay ra thư mục C:\Program Files\ODEON\ chọn chuột phải để ra phần tùy chọn các thuộc tính cho thư mục.
Ở tab Security bạn chọn phần Edit rồi xem cái account mà bạn đang sử dụng là account nào thì chuyển đến đó sau đó tích vào phần Allow Full Control => OK thôi

6. Chạy file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe đã copy vào và nhấn RUN thế là chạy được JAF rồi.

Nguyên văn của chamnv

Hoặc đây nữa nè =))

Hướng dẫn cài Jaf trên win 7 64bit

1. Các bạn tải bộ cài đặt JAF ở đây về: http://www.mediafire.com/?gryzaqkh43yxoit

2. Ai đang dùng bản 1.98.62 rồi thì có thể bỏ qua bước này. Sau khi giải nén ra thì vào thư mục giải nén chọn file JAFSetup_1.98.62.exe
sau đó sét các thuộc tính ở tab Compatiblity ( click chuột phải vào file trên rồi chọn Properties):
- Compatibility mode là Windows XP SP3
- Pivelege level là Run this program as an administrator

3. Sau đó bạn cài đặt file JAFSetup_1.98.62.exe (file vừa set các thuộc tính xong)

4. Sau khi cài đặt xong các bạn chép đè toàn bộ các file, thư mục còn lại vào thư mục cài đặt JAF (mặc định ở hệ điều hành 32 bit là C:\Program Files\ODEON\JAF và hệ điều hành 64 bit là C:\Program Files (x86)\ODEON\JAF
Các bạn cũng sét lại thuộc tính của file Virtual_PKEY_V4.exe và file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe như đã làm với file JAFSetup_1.98.62.exe nhé!

5. Chạy file Virtual_PKEY_V4.exe rồi nhấn vào Start JAF 1.98.65 Main Software. Sẽ có thông báo NOT SUPPORTED WINDOWS VESION nhưng bạn đừng quan tâm đến nó

6. Chạy file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe rồi nhấn Run. Nếu thấy báo lỗi P-KEY dongle not detected. Please insert activated dongle thì chạy Run lại lần nữa
7. Enjoy!!!

Nguyên văn của troiam91​

Chỉnh sửa cuối:

SonicDuo

Sao em làm lại có cái vụ check imie thế này :((

Nhấn tiếp tục thì nó ra thế này
:((
Không lẽ bó tay, cao thủ vào cứu em

tuhai993

hỏi về vấn đề đang up FW bị mất kết nối

chào mọi người. mình có 1 máy n95-1 hum qua đem ra quán nét up FW bằng NSU mọi việc tưởng chừng suôn sẻ thì đến lúc gần xong chữ nokia trên máy lại tắt ngóm. NSU thông báo tiếng anh nhưng đại khái mình hiểu là đã bị mất kết nối với thiết bị, hãy rút dây USB khỏi thiết bị và cắm lại rồi ấn tiếp tục. mình làm theo nhưng vẫn không thể kết nối với ĐT đc nữa. thế là mình mất bình tĩnh rút luôn dây ra. khi về mình cắm sạc thì máy vẫn lên đèn nhưng chỉ là đèn bàn phím với màn hình, và không hiển thị j nữa. hiện tại em nó đang nằm ở quán để chạy JAF nhưng mấy ông ở quán cũng đang mắc. Mình lo wa. có ai gặp trường hợp như trên có thể chỉ cho mình hướng đi đc không? cám ơn mọi người đã đọc

:(:)(:)(:)((

AquaSta

Moderator
chào mọi người. mình có 1 máy n95-1 hum qua đem ra quán nét up FW bằng NSU mọi việc tưởng chừng suôn sẻ thì đến lúc gần xong chữ nokia trên máy lại tắt ngóm. NSU thông báo tiếng anh nhưng đại khái mình hiểu là đã bị mất kết nối với thiết bị, hãy rút dây USB khỏi thiết bị và cắm lại rồi ấn tiếp tục. mình làm theo nhưng vẫn không thể kết nối với ĐT đc nữa. thế là mình mất bình tĩnh rút luôn dây ra. khi về mình cắm sạc thì máy vẫn lên đèn nhưng chỉ là đèn bàn phím với màn hình, và không hiển thị j nữa. hiện tại em nó đang nằm ở quán để chạy JAF nhưng mấy ông ở quán cũng đang mắc. Mình lo wa. có ai gặp trường hợp như trên có thể chỉ cho mình hướng đi đc không? cám ơn mọi người đã đọc

:(:)(:)(:)((

N95 thì không hỗ trợ dead phone bằng usb, bạn mang ra quán chạy hộp JAF + cáp Fbus thì có gì mà khó, thợ lởm hay muốn giữ lại để lột đồ :|

datvietdatviet

Ae cho mình xin FW cao nhất hiện nay of N78 với . Ver 12.046 của mình chạy chậm như dùa . Xem con E63 ver 200 mà thèm

ndk741953

phoenix có downgrade fimware của 6120c từ 7.20 xuống 7.10 được không ạ?
nếu không thì làm thế nào an toàn nhất ạ?
tại em lỡ up bằng NSU nhưng bản 7.20 không có Tiếng Việt, h muốn dow xuống 7.10 để sử dụng có tiếng việt
thanks for read

habaolinh

Super V.I.P
phoenix có downgrade fimware của 6120c từ 7.20 xuống 7.10 được không ạ?
nếu không thì làm thế nào an toàn nhất ạ?
tại em lỡ up bằng NSU nhưng bản 7.20 không có Tiếng Việt, h muốn dow xuống 7.10 để sử dụng có tiếng việt
thanks for read
Ko downgrade đc bạn ơi, muốn hạ FW nên mang ra hàng cho an toàn

prayer_7994

trong jaf 1.98.66 beta5 ko có phone model cho rm-576(6700s)

e định flash lại máy của e bằng jaf. e dow jaf 1.98.66 beta 5 về. vì chỉ có fiên bản này là mới nhất và đc crack rồi. e làm tới bước chọn phone model thì lại k thấy rm-576 cho 6700slide đâu hết :(( ai có thể júp e bỏ rm-576 vô jaf hay ai có jaf fiên bản mới hơn fiên bản này thì chỉ e với! e xin cảm ơn rất nhìu

habaolinh

Super V.I.P
e định flash lại máy của e bằng jaf. e dow jaf 1.98.66 beta 5 về. vì chỉ có fiên bản này là mới nhất và đc crack rồi. e làm tới bước chọn phone model thì lại k thấy rm-576 cho 6700slide đâu hết :(( ai có thể júp e bỏ rm-576 vô jaf hay ai có jaf fiên bản mới hơn fiên bản này thì chỉ e với! e xin cảm ơn rất nhìu
Bạn dùng file này chép vào JAF nhé:
http://www.4shared.com/file/ZgFTannk/jaf_latest_ini_20_10_2010_by_a.html