• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

binladen2009

Mình mới tìm hiểu về up FW nên còn vài chỗ thắc mắc không biết post đâu nên post vô đây :
- con 5800 mình có code là 0570204 đã up FW lên 31.0.101 với languages set là 19 bằng NSU.
- bậy giờ mình muốn cài TV và giao diện ORG thì mình phải làm sao ?
-hack phone để làm gì ?
-và cuối cùng là đổi mã số code về code của máy việt nam thì co khác gi không ?

Cảm ơn các bạn.​

sunnychung

Cho mình hỏi? Mình đang xài fw25 tiếng hoa nhưng mình muốn up lên fw31 vậy có mất đi font tiếng Hoa ko các bạn?

littlecat

Mình mới tìm hiểu về up FW nên còn vài chỗ thắc mắc không biết post đâu nên post vô đây :
- con 5800 mình có code là 0570204 đã up FW lên 31.0.101 với languages set là 19 bằng NSU.
- bậy giờ mình muốn cài TV và giao diện ORG thì mình phải làm sao ?
-hack phone để làm gì ?
-và cuối cùng là đổi mã số code về code của máy việt nam thì co khác gi không ?

Cảm ơn các bạn.​

Thứ nhất, bạn nên đọc kỹ tất cả các topic đã được sticky ở đầu box, sẽ biết được cách cài tiếng Việt và giao diện Orange. Phải lưu ý cẩn thận ở việc này, tránh tình trạng downgrade (dowm frimware xuống thấp hơn bản mình đang có), máy sẽ đứt bóng đó nhe.
Hack phone để cài đặt được các ứng dụng mà không bị lỗi kiểm chứng chỉ (cái kiểm chứng chỉ này khó chịu lắm).
Thứ 3, đổi code về code Việt để sau này bạn up frimware có tiếng Việt dễ dàng hơn, tương thích với gói ngôn ngữ 20 í mà.
:p

littlecat

Cho mình hỏi? Mình đang xài fw25 tiếng hoa nhưng mình muốn up lên fw31 vậy có mất đi font tiếng Hoa ko các bạn?

Có khả năng mất đấy, nếu code máy của bạn không phù hợp với gói ngôn ngữ tiếng Hoa. nhưng ko sao đâu, bạn đọc kỹ topic can thiệp ngôn ngữ bằng J.A.F ở đầu box đi, bổ ích lắm đấy.

iluvromance

mọi người có thể cho em xin cái fw tiếng Hàn đc ko ạ :D cho máy 5800 í :d và chỉ em cách cài luôn :D

pan_nguyen

Máy của mình là 5800 XM, tình hình là mình mình sau khi up lên fw 30.0.011 bằng gprs thì mình dùng NUS up tiếp cho lên fw 31.0.101 thì bị bao' lỗi device rocovery, sau khi làm theo các yêu cầu ( tháo pin, cục sạc và usb ... ) thì bây giờ máy ko thể khởi động đc nữa ( nhấn giữ nút nguồn thì no' rung miết và ko sáng màn hình cho tới khi tháo pin ) . Các bạn giúp mình với, bây giờ ko biết phải làm gì với em nó đây :(( :(

minhthe230390

máy mình cũng bị như bạn nè, nếu còn bảo hành mang ra nokia care đi bạn, mình bị do can thiệp giao diện orange

pan_nguyen

máy mình cũng bị như bạn nè, nếu còn bảo hành mang ra nokia care đi bạn, mình bị do can thiệp giao diện orange

Mới mua máy dc 1 tuần mà phải đem ra care rồi, xót quá đi :( , cũng tại tò mò hic hic . Ko biết ae pdaviet có cách nào khác hok chứ e ngại đem ra care lắm ...8-|help meeeeeeeeeee

panrai

Super V.I.P
Máy của mình là 5800 XM, tình hình là mình mình sau khi up lên fw 30.0.011 bằng gprs thì mình dùng NUS up tiếp cho lên fw 31.0.101 thì bị bao' lỗi device rocovery, sau khi làm theo các yêu cầu ( tháo pin, cục sạc và usb ... ) thì bây giờ máy ko thể khởi động đc nữa ( nhấn giữ nút nguồn thì no' rung miết và ko sáng màn hình cho tới khi tháo pin ) . Các bạn giúp mình với, bây giờ ko biết phải làm gì với em nó đây :(( :(

Mới mua máy dc 1 tuần mà phải đem ra care rồi, xót quá đi :( , cũng tại tò mò hic hic . Ko biết ae pdaviet có cách nào khác hok chứ e ngại đem ra care lắm ...8-|help meeeeeeeeeee

hai bạn chịu khó làm lại nhé,vỉ trường hộp nầy mình đã gặp nhiều rùi bạn ơi,gắn cắp vào và làm lại đi nhé,nhớ là chạy lại FW của bạn đang chạy nhé chứ đừng bao h hạ xuống nếu hạ xuống thì tiu à:))

pan_nguyen

hai bạn chịu khó làm lại nhé,vỉ trường hộp nầy mình đã gặp nhiều rùi bạn ơi,gắn cắp vào và làm lại đi nhé,nhớ là chạy lại FW của bạn đang chạy nhé chứ đừng bao h hạ xuống nếu hạ xuống thì tiu à:))

Bạn nói rõ hơn đi, mình đang chạy fw 30.0.011 và khi úp lên fw 31.0.101 thì bị lỗi, như vậy phải làm lại bằng cách tiếp tục up lên fw 31 bằng NUS hay sao bạn ? Hiện giờ thì gắn cáp vào PC suite và NUS đều ko thể nhận đc điện thoại nữa bạn ơi, vậy phải up kiểu j đây huhuhu

habaolinh

Super V.I.P
Bạn nói rõ hơn đi, mình đang chạy fw 30.0.011 và khi úp lên fw 31.0.101 thì bị lỗi, như vậy phải làm lại bằng cách tiếp tục up lên fw 31 bằng NUS hay sao bạn ? Hiện giờ thì gắn cáp vào PC suite và NUS đều ko thể nhận đc điện thoại nữa bạn ơi, vậy phải up kiểu j đây huhuhu

up bằng JAF chế độ dead phone ý.

Kenji1992

hơhơ cho mình hỏi mình mới úp fw 30.0.101 , hôm trước ở fw .008 thì kick vào chữ bình thường nó hiện ra cái bảng cái frofile , còn khi úp xong kick hoài mà nó chẵng hiện ra , bây h phải bấm nút # để chuyển frofile , có ai bị giống mình hok

pan_nguyen

mình đã thử dùng JAE và sau bước nhấn nút nguồn thì nó báo lỗi như sau:

...
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM356_31.0.008_020_xxx_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009F63
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

Không biết là cái 5800 của mình bị sao rôi ... các bro giúp với!!!

Chỉnh sửa cuối:

phambo

các bạn có thể cho mình link mediafire fw 31.0.101 dc ko?
lúc up lên 31.0.101 bị lỗi như trên, bi giờ mình định up lại fw 31.0.008 thì có dc ko ( có bị downgrade ko ) ???

Đã up thì làm sao bị down được

Posted via Mobile Device

ngoanrazor

Well-Known Member

...
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM356_31.0.008_020_xxx_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!

Posted via Mobile Device
thì bn up lại. Đến lúc nhấn nút nguồn bn bấm đính lun cho tới khi nào jaf phát hiện ra đt thôi

vancopvt

hjc, Mấy ngày rồi tìm cách up em 5800 mới tậu này lên fw v31 mà không biết làm cách nào. Cứ vào togic này rồi chạy qua togic kia loạn xà ngầu cả lên, đau đầu chóng mặt quá rồi. Mỗi bác trích dẫn một đoạn của togic này ghép với 1 đoạn togic kia. Hjc loạn quá đi. Có bạn nào biết có thể hướng dẫn một bài chi tiết cách up bằng jaf chi tiết nhất ( đừng share linh togic khác thì thật là tuyệt ) cho những mem mới như mình không. Mình đọc đến nổ mắt rồi mà vẫn không hiểu gì hết. Hu hu

tuyetha

Đã có bài hướng dẫn rất chi tiểt rồi mà bạn. Qua V3-up firmware rồi tìm xem

Posted via Mobile Device

panrai

Super V.I.P

...
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!

sau bạn ko up lên mà đi hạ xuống vậy trời:)),bạn tìm cái FW mới đi trong DD ta có đầy đủ đó sau ko up mà đi hạ xuống vậy,nếu mà hạ xuống chắc mình nghi quá sợ nó đi luôn rùi,h bạn thử cái FW khác xem sau nó hết ko còn ko nữa thì chắc gởi file quá

concuarangme

cho mình hỏi cái 5800 tí, lâu lâu máy mình tự nhiên trong thẻ nhớ không còn tập tin hay file j hết, nhưng khi mở thì thấy có dung lượng đã được sử dụng và không tài nào lấy được các file hay tập tin trong thẻ nhớ :( khi format lại thì sử dụng bình thường. Mình thường lưu file trong thẻ, mất hết dữ liệu làm mình chóng mặt mấy ngày vì phải tìm lại. Nhờ các bạn giúp đỡ. Tks nhiều !!!

Status
Không mở trả lời sau này.