• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
cho mình hỏi cái 5800 tí, lâu lâu máy mình tự nhiên trong thẻ nhớ không còn tập tin hay file j hết, nhưng khi mở thì thấy có dung lượng đã được sử dụng và không tài nào lấy được các file hay tập tin trong thẻ nhớ :( khi format lại thì sử dụng bình thường. Mình thường lưu file trong thẻ, mất hết dữ liệu làm mình chóng mặt mấy ngày vì phải tìm lại. Nhờ các bạn giúp đỡ. Tks nhiều !!!

hiện tượng nầy cũng giồng như thẻ của bạn bị nhiễm virut rùi đành phải làm như vậy thôi chứ ko có gì là khó cả,chịu khó coi cái PC của bạn lại đi nhé,vì khi bạn fomat mà cài lại trên cùng pc đó thì thôi=))thôi nó sẽ bị lại à

pan_nguyen

sau bạn ko up lên mà đi hạ xuống vậy trời:)),bạn tìm cái FW mới đi trong DD ta có đầy đủ đó sau ko up mà đi hạ xuống vậy,nếu mà hạ xuống chắc mình nghi quá sợ nó đi luôn rùi,h bạn thử cái FW khác xem sau nó hết ko còn ko nữa thì chắc gởi file quá

Mình đã vào đây ==> http://www.btusers.com.ar/nan/nokia/...0473,838943308 để down bản fw mới nhất vietnam black 31.0.101 thì bị như trên chứ ko phải downgrade ah, trừ khi trên đó treo đầu dê bán thịt chó thôi :) . Kết quả cuối cùng là mình đã quyết định đem ra care ở điện biên phủ và nhìn người ta phanh thay e nó ra 1 cách không thương tiếc, hic mới mua e nó dc 1 tuần (hàng chính hãng) mà đã phải đưa đi viện rồi thật xót quá. ko biết là cuộc đời e nó sẽ đi về đâu đây 8-|

panrai

Super V.I.P
Mình đã vào đây ==> http://www.btusers.com.ar/nan/nokia/...0473,838943308 để down bản fw mới nhất vietnam black 31.0.101 thì bị như trên chứ ko phải downgrade ah, trừ khi trên đó treo đầu dê bán thịt chó thôi :) . Kết quả cuối cùng là mình đã quyết định đem ra care ở điện biên phủ và nhìn người ta phanh thay e nó ra 1 cách không thương tiếc, hic mới mua e nó dc 1 tuần (hàng chính hãng) mà đã phải đưa đi viện rồi thật xót quá. ko biết là cuộc đời e nó sẽ đi về đâu đây 8-|

link bạn đưa thì nó chết rùi:p,sau bạn ko vào PV PDAVIET lấy file rất chuẩn và người ta đã test rùi mà bạn ko lấy đi đâu lấy mà bây h up lên chết luôn:)),vậy thì nokia thẳng tiến là đúng rùi cậu

pan_nguyen

link bạn đưa thì nó chết rùi:p,sau bạn ko vào PV PDAVIET lấy file rất chuẩn và người ta đã test rùi mà bạn ko lấy đi đâu lấy mà bây h up lên chết luôn:)),vậy thì nokia thẳng tiến là đúng rùi cậu

link đó cũng ae pda đưa ra mà, thấy cũng nhiều người check rồi mới vào thử thì thấy có bản vietnam mới nhât fw 31.0.101 download lại nhanh nên mình làm lun ai ngờ :-?? , mình cũng mới tham gia diễn đàn này nên ko biết PV PDAVIET ở đâu nhưng khi vào bài viết về phiên bản fw 31.0.101 của jackpham ==> http://pdaviet.net/showthread.php?t=71688 thì định down về nhưng ko thấy có bản APAC và mấy cái link đó khó down mà tốc độ chậm nữa nên thôi ... và bi h chờ thằng care nó gọi thôi, ko ngờ trò chơi nhỏ mà tác hại lớn quá :D ,ae có quyết định up fw thì nên cân nhắc nhé :-? , thôi thì hồi sau sẽ rõ .

Hoden

Super V.I.P
link đó cũng ae pda đưa ra mà, thấy cũng nhiều người check rồi mới vào thử thì thấy có bản vietnam mới nhât fw 31.0.101 download lại nhanh nên mình làm lun ai ngờ :-?? , mình cũng mới tham gia diễn đàn này nên ko biết PV PDAVIET ở đâu nhưng khi vào bài viết về phiên bản fw 31.0.101 của jackpham ==> http://pdaviet.net/showthread.php?t=71688 thì định down về nhưng ko thấy có bản APAC và mấy cái link đó khó down mà tốc độ chậm nữa nên thôi ... và bi h chờ thằng care nó gọi thôi, ko ngờ trò chơi nhỏ mà tác hại lớn quá :D ,ae có quyết định up fw thì nên cân nhắc nhé :-? , thôi thì hồi sau sẽ rõ .

mình có đưa 1 line rất chuẩn và up thành công cho máy mình . nhưng vì chủ topic không cập nhật lên bài chính nên bạn không thấy thôi. bạn nói đúng phải cân nhắc trứoc khi up fw, phải biết cách sd JAF cho đúng chọn sai có thể die máy ,nó rất nguy hiểm đấy

nam_luna

gjup mịnh vs mnh up kon 6120 thi mat internet the la bay j may van bt nhung khong bat dc song zay lam ntn

vancopvt

cho mỉnh hỏi tí nhé : mình đang dùng 5800 v30.0.0.11 vậy bây giờ mình có thể thêm gói giao diện orange vào v30.0.011 này luôn kô? Hay bắt buộc phải up fw thì mới có thể thay đổi giao diện được. Và nếu được thì phải làm thế nào ạ? Mong mọi người hướng dẫn hộ chi tiết cho mình. Tìm 3 ngày rồi đau hết cả mắt

Hoden

Super V.I.P
cho mỉnh hỏi tí nhé : mình đang dùng 5800 v30.0.0.11 vậy bây giờ mình có thể thêm gói giao diện orange vào v30.0.011 này luôn kô? Hay bắt buộc phải up fw thì mới có thể thay đổi giao diện được. Và nếu được thì phải làm thế nào ạ? Mong mọi người hướng dẫn hộ chi tiết cho mình. Tìm 3 ngày rồi đau hết cả mắt

phải có fw v30 và file giao điện có sẵn tren pc.rồi bắt đầu làm theo hưóng dẫn

vancopvt

ặc, Tức là bắt buộc phải có fw v30 đã bung sẵn trên pc + file giao diện ah. Nhưng bây giờ mình đang dùng v30.0.0.11 vậy khi thay đổi giao diện có phải up lên v31 không hay cứ tải bản v30.0.0.11 + gói giao diện luôn. Mà bạn có không share cho mình luôn với.

vancopvt

mình làm được đến bước nhấn nút khởi động 2~3 giây rồi, nhưng sao máy báo lỗi gì
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
chờ tiếp hay làm lại các pro

Hoden

Super V.I.P
mình làm được đến bước nhấn nút khởi động 2~3 giây rồi, nhưng sao máy báo lỗi gì
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
chờ tiếp hay làm lại các pro

kiểm tra lại file trên pc , chép dúng đưòng dẫn

vancopvt

Sending RAW loader...
Using 009.008.003
Elf2flash 09.14.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
..Error booting phone...
là được chưa ah. Mà flash có lâu không

vancopvt

không ai giải thích hộ em với. Khổ em quá. Mệt mỏi và chán nản vô cùng tận

vancopvt

Bỏ dấu ở Dead USB đi nhé.
Posted via Mobile Device mình không hiểu khi đọc hướng dẫn thấy bảo đánh dấu vào ô deadphone cơ mà. Mà nếu bò dấu thì khi flash tắt máy hay mở máy.

vancopvt

mình làm bao nhiêu lần mà vẫn chỉ đến được đoạn Sending RAW loader...
Using 009.008.003
Elf2flash 09.14.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
..Error booting phone... hu hu

kugiangpro1989

Trời up FW 31.0.101 = NSU để máy khoản 10-15p là nó tắt máy. Hix,đã format lại máy nhưng vẫy bị. Ai biết sữa chỉ dùm mình với nha!!

Status
Không mở trả lời sau này.