• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

tano281

Tôi đã dùng PC kết nối với điện thoại bằng Nokia Softwave updater nhưng sao không nâng cấp lên firmwave 2.31 được, no vẫn hiện bản 2.25. Xin chi giúp (Máy mua ở USA, chưa có hack).

heyyouqn

Tôi đã dùng PC kết nối với điện thoại bằng Nokia Softwave updater nhưng sao không nâng cấp lên firmwave 2.31 được, no vẫn hiện bản 2.25. Xin chi giúp (Máy mua ở USA, chưa có hack).

Úp bằng JAF cho nó máu>:) (nhưng đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi làm:|)

X

xanto123

Guest
Máy mình đang dùng FW 31. Thấy giao diện Orange đẹp,nên cũng muốn làm. Hic,nhưng down phải bản orange FW 21. Giờ máy bật k lên nữa,bật máy vẫn rung,lên chữ Nokia rùi tắt ngóm. Có cách nào sửa giúp mình với. Nếu ra care thì nó có làm lại cho mình không? Lỗi như thế là lỗi về phần mềm (FW) đúng không?:(

heyyouqn

Máy mình đang dùng FW 31. Thấy giao diện Orange đẹp,nên cũng muốn làm. Hic,nhưng down phải bản orange FW 21. Giờ máy bật k lên nữa,bật máy vẫn rung,lên chữ Nokia rùi tắt ngóm. Có cách nào sửa giúp mình với. Nếu ra care thì nó có làm lại cho mình không? Lỗi như thế là lỗi về phần mềm (FW) đúng không?:(

Rất chính xác, máy mình cũng y như bạn. Giờ ra care rùi, mấy anh ý tháo banh máy ra rùi giờ hổng bik sao nữa:((

X

xanto123

Guest
Hic. Nếu là lỗi về FW thì sao phải tháo banh máy ra nhỉ ?Chỉ chạy lại phần mềm thôi chứ nhỉ? Các Mod đâu hết rùi,giải thích hộ mình với.:-/

heyyouqn

mình cũng hôk bik nữa, tiếp nhận máy xong là qua ngồi với anh kỹ thuật, ảnh mở máy trước mặt cho mình xem mà:-?

Hoden

Super V.I.P
mình cũng hôk bik nữa, tiếp nhận máy xong là qua ngồi với anh kỹ thuật, ảnh mở máy trước mặt cho mình xem mà:-?

lúc đó sao bạn không nói với a kỉ thuật nói là lỗi fw bị downgrare , còn thắc mắc gì nữa .banh máy rôi mới nói:-??

heyyouqn

lúc đó sao bạn không nói với a kỉ thuật nói là lỗi fw bị downgrare , còn thắc mắc gì nữa .banh máy rôi mới nói:-??

em nói rùi nhưng mà vẫn bị tháo banh máy mà, không những banh máy mà còn chuyển vào Sì gòn lun=D>

MinAh

Ko vấn đề gì đâu, bạn vào phần cài đặt ảnh, tăng chất lượng ảnh lên 3M, có thể giảm độ nét của ảnh và tinh chỉnh độ phơi sáng, cân bằng trắng... cho phù hợp là hết bị thôi:D

chất lượng ảnh vẫn là 3M cơ,hux...camera của mình bị yếu chắc

heyyouqn

=D> mình đã lấy máy về rùi !! FW V31.0.008 chạy ổn định=D> tiếp tục chờ có FW nào mới hôk, làm thử nếu được thì ok còn hôk được thì tiếp tục đem ra care :D

bacsi_tai2000

mình nhờ giải đáp về máy mình
mình up lên FW 31.0.008 chạy giao diện orange up bằng JAF
máy minh xài mau hết pin hơn V30 nhiều chỉ 1,5 ngày thui.
Đã vậy cái GPS lúc v30 bắt rất nhanh chi 3s là có. còn bi giờ V31.0.008 dù trời có đẹp long lanh đứng nơi thoáng cỡ nào vẫn mù tịt thui à
giải đáp dùm mình nhé, cảm ơn nhiều

jetprao

nokia 5800 đòi javascript

cho mình hỏi máy mình sau khi up FW V30 xong thi vào web nó đòi javascript,bạn nào biết chỉ mình vơi,cảm ơn các bạn nhiều

X

xanto123

Guest
=D> mình đã lấy máy về rùi !! FW V31.0.008 chạy ổn định=D> tiếp tục chờ có FW nào mới hôk, làm thử nếu được thì ok còn hôk được thì tiếp tục đem ra care :D
Được lấy máy về rùi hả bạn. Máy của mình cũng vô SG rùi. Nó bảo 1 tuần nữa gọi lại. Hic. Hi vọng cũng được :) như bạn.

conganh0510

Các bác cho mình hỏi chút nhé, mình đã up v31 bằng NSU. Sau khi up, hack, cài soft, dùng một thời gian thì hay vị lỗi treo máy.Treo là treo thế này: Khi gạt cái thanh unlock xuống để mở máy là máy rùng một phát, rồi đơ luôn.Sau đó phải đè nút nguồn thật lâu, thì mới tắt máy, rồi khởi động lại được, hoặc là phải tháo pin ra....

Có phải lỗi FW không hả các bác, hay là do quá trình hack gặp vấn đề.Em đã reset máy nhiều lần rồi, nhưng lâu lâu lại bị, có ngày bị đến 3 lần.Bây giờ mình reset máy + không hack, dùng được 1 ngày rôi, không có chuyện gì xảy ra.Có ai biết cách khắc phục không, xin chỉ giáo.

panrai

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi chút nhé, mình đã up v31 bằng NSU. Sau khi up, hack, cài soft, dùng một thời gian thì hay vị lỗi treo máy.Treo là treo thế này: Khi gạt cái thanh unlock xuống để mở máy là máy rùng một phát, rồi đơ luôn.Sau đó phải đè nút nguồn thật lâu, thì mới tắt máy, rồi khởi động lại được, hoặc là phải tháo pin ra....

Có phải lỗi FW không hả các bác, hay là do quá trình hack gặp vấn đề.Em đã reset máy nhiều lần rồi, nhưng lâu lâu lại bị, có ngày bị đến 3 lần.Bây giờ mình reset máy + không hack, dùng được 1 ngày rôi, không có chuyện gì xảy ra.Có ai biết cách khắc phục không, xin chỉ giáo.

cái nầy là do máy bạn cài phần mềm quá nhiều ngoài màng hình ngoài nên nó mới sử lý chậm,bây h bạn hãy cắt bớt lại vào tronh thư mục nào đó đi và máy sẽ chạy nhanh lại thôi:))

littlecat

chất lượng ảnh vẫn là 3M cơ,hux...camera của mình bị yếu chắc

Mà bạn chụp ảnh ở ngoài trời hay trong nhà?
Nếu ở trong nhà thì do thiếu sáng cũng sẻ bị hột.
Trường hợp bạn zoom lớn nhiều quá cũng bị, vì đây là zoom kỹ thuật số, ko phải zoom quang. Zoom số là khi làm cho chủ đề to ra đồng nghĩa với giảm độ phân giải -> ảnh bị hột.
:D:D

tatu

-Có ai bị sau khi up thi khi nhận hay thực hiện cuộc gọi thì màng hình không tắt khi che cảm biến ánh sáng lại không!
-Dùng trình xem ảnh mặc định của máy thì lúc vô được lúc không, đang định format thẻ nhớ lại xem sao.
Mình đã hard reset lại nhiều lần vẫn bị
Còn lại mọi thứ hoạt động bình thường

conganh0510

cái nầy là do máy bạn cài phần mềm quá nhiều ngoài màng hình ngoài nên nó mới sử lý chậm,bây h bạn hãy cắt bớt lại vào tronh thư mục nào đó đi và máy sẽ chạy nhanh lại thôi:))
Mình thì không nghĩ như thế,có khi nào là do mình hack không đúng cách không?Mình hack bằng hellox 2.v201.unsign.fix của bác jackpham.
Vì thực sự phần mềm mình không cài nhiều soft, chỉ khoảng 5-6 phần mềm gì đấy thôi.
Mà ý của bác có phải là bảo mình bỏ những phần mềm trong thư mục apps không?Vì khi cài đặt xong thì mấy cái soft tự động nằm ở trong mục apps luôn.Thực sự thì mình cũng có "move to rootfolder" tất cả những cái soft đó ra ngoài mẹnu cho dễ access ý mà.Không biết đó có phải là ý của bác không?Như thê sẽ làm cho máy bị lỗi hả bác panrai. Giải thích giúp với nhé.Thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.