• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
trời nhìn cái hình là biết chạy chưa xong mà lấy cáp ra rùi:(:)((,chạy lại xem có đc ko bạn,nếu chạy hoàn thành thì còn 1 bước nữa và máy sẽ tự động mở nguồn thôi,còn nhìn hình thì thấy chắc đem BH quá:))

tanmai123

trời nhìn cái hình là biết chạy chưa xong mà lấy cáp ra rùi:(:)((,chạy lại xem có đc ko bạn,nếu chạy hoàn thành thì còn 1 bước nữa và máy sẽ tự động mở nguồn thôi,còn nhìn hình thì thấy chắc đem BH quá:))

Vậy ma con 5800 của em từ trước giờ em flash cứ tới cái log đó là em rút cáp rồi mà vẫn ok như thường :))

tuanminh2005

Để mình thử lại xem sao?Hy vọng là không đi BH.......:-?

littlecat

mình làm bao nhiêu lần mà vẫn chỉ đến được đoạn Sending RAW loader...
Using 009.008.003
Elf2flash 09.14.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
..Error booting phone... hu hu

Bây giờ bạn thử làm theo cách này nhé!
Đầu tiên, hãy remove tất cả những gì liên quan đến Nokia PC suit và Nokia software update ở PC đi. Khởi động PC lại, vào http://www.nokia.vn/ tải bản Nokia PC suit và Nokia software update mới nhất về, sau đó tiến hành cài đặt. Cài xong, khởi động PC lại.
Sau khi khởi động PC, bạn cắm điện thoại bằng cáp USB với PC nhưng lưu ý là cắm bằng các cổng USB phía sau đuôi CPU, đừng cắm bằng các cổng phía trước, nó hay bị lỗi, không ổn định vì điện áp các cổng nối này ko ổn định.
Cứ để như vậy, bỏ đi đâu chơi khoảng 45 phút đến 1 giờ thì quay lại. Lúc này PC đã nhận dạng và cài đặt các driver có liên quan đến điện thoại xong rồi (bạn ko được để PC rơi vào tình trạng stanby hoặc chạy screen save nhé, như vậy PC mới cài được hết các driver.
Sau đó, bạn tạo cho được đường dẫn như thế này:
c:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
từ đoạn Phoenix\Products\RM-356\ không có, bạn hãy tạo các thư mục con tuần tự như trên, phải đúng từng từ nhé.
Sau khi tạo xong, copy các file của FW mới vào thư mục RM-356.
Rút cáp ra, khởi động PC lại, cắm cáp vào, kết nối điện thoại và PC.
Bắt đầu tiến trình Flash.
99% bạn sẽ làm được.
PS: mình đã từng flash gần 100 lần ở 3 máy tính khác nhau, cuối cùng đã rút tỉa được kinh nghiệm từ các bài viết, làm theo đúng quy trình trên đây và chỉ flash 1 lần thì thành công và flash rất nhanh, chỉ khoảng 8 phút thì xong.
Chúc may mắn!

tuanminh2005

Mình làm bao nhiêu lần thì lúc up xong cũng chỉ ra hình này thôi!Hình như bị lỗi ở phần nào đó?Không biết có phải phần mềm ĐT không?chứ lúc đang chạy thì máy tính kêu bóc bóc mấy cái (tiếng như bị lỗi chương trình)thì đứng và màn hình như vậy thôi.Mình để máy khoảng hơn 30p cũng như vậy.:-?

tuixauketui

mấy anh oi cho e hoi e update cai n97 len ban 20.0.19 roi e xai dc 3 ngay nay. tu dung lúc nãy e chơi game no hiện len báo pin yếu ,e tắt máy, mang về nhà sạc thì nó hiện lên dòng chi7 nokia rồi đứng cứng ngắt luôn.g e phải làm gì đây các anh

tanmai123

Mình làm bao nhiêu lần thì lúc up xong cũng chỉ ra hình này thôi!Hình như bị lỗi ở phần nào đó?Không biết có phải phần mềm ĐT không?chứ lúc đang chạy thì máy tính kêu bóc bóc mấy cái (tiếng như bị lỗi chương trình)thì đứng và màn hình như vậy thôi.Mình để máy khoảng hơn 30p cũng như vậy.:-?

Bạn xem lại coi cái JAF máy bạn nó có suport cho N97 ko. Chứ mình flash con 5800 của mình tới cái log đó là mình rút cáp mà máy nó vẫn chạy ầm ầm :))

tanmai123

mấy anh oi cho e hoi e update cai n97 len ban 20.0.19 roi e xai dc 3 ngay nay. tu dung lúc nãy e chơi game no hiện len báo pin yếu ,e tắt máy, mang về nhà sạc thì nó hiện lên dòng chi7 nokia rồi đứng cứng ngắt luôn.g e phải làm gì đây các anh

Bạn rút xạc ra rồi bật nguồn thử xem :-?

tuixauketui

e cắm sạc nó cung đúng cứng ngắt a. e rút sạc ,rút pin bật lại nó vẫn dung lì luon , e xai bản 20.0.19 dc vài ngày rồi không có trục trặc gì cả,

unlimit_ve

Hix mình cũng bị giống bạn. Giờ ko biết làm gì luôn:((

panrai

Super V.I.P
Mình thử rồi. Gắn cable vào là nó hiện màn hình trắng Nokia a luôn. Tới chỗ nhấn power thì nó báo not found:(

theo bạn nói là máy bạn bị chạm rùi KT lại xem,hình như bệnh nầy khổi mở nguồn gắn pin vào là máy tự động có nguồn à

unlimit_ve

theo bạn nói là máy bạn bị chạm rùi KT lại xem,hình như bệnh nầy khổi mở nguồn gắn pin vào là máy tự động có nguồn à

Đúng rồi anh. Gắn sạc hay cable vào là nó hiện màn hình Nokia luôn:(.

Status
Không mở trả lời sau này.