• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

Inuyasha1987

Máy của mình khi lên bản V30 thì rất hay bị đổi màu màn hình bất chợt, nhiều khi xanh lè, nhiều khi đỏ kè thật chán, nay up lên V31.0.101 cũng vậy ! Xài bản V21 là ngon nhất chẳng hề bị đổi màu, ko biết có anh nào bị giống mình ko? Mình toàn up = Wifi vì ko rành kỹ thuật như anh em trong này

Làm sao để khắc phục ạ? Thanx anh em !

Chắc fw nó có vấn đề đấy bạn, bạn chịu khó đọc bài rồi thử plash lại bằng JAF xem sao chứ như mình dùng v1.1 ko làm sao cả lên v2.1 thì đổi màu màn hình lúc xanh lúc đỏ lúc tím 3 màu đủ cả, up lên v3.0 thì thỉnh thoảng bị nhưng plash lại lần 2 thì ko bị nữa, lên 3.1 ko thấy bị

kimminh90

máy e up lên V20.19 ko hiển thị + ko type tiếng Việt được (telex lẫn vni) , có ai có giải pháp gì ko :(

habaolinh

Super V.I.P
máy e up lên V20.19 ko hiển thị + ko type tiếng Việt được (telex lẫn vni) , có ai có giải pháp gì ko :(

Ko hiểu ý bạn. Đề nghị hỏi lại cho rõ ràng để mọi người còn biết mà trả lời cho bạn nhé.

kimminh90

à,mình change product code rồi up firmware N97 của mình lên V20.0.019
mình dùng opera mini trong máy để vào các trang tiếng Việt thì nó hiện khoảng trống ở những từ có dấu. và khi soạn văn bản thì ko viết tiếng Việt có dấu được .Đồng thời bàn phím bị sai vị trí 1 số từ như dấu chấm bị đổi thành dấu phẩy, phải bấm kèm shift mới ra dấu chấm :(

:(, mọi người giúp mình nhé :)

cau3dtn

máy e up lên V20.19 ko hiển thị + ko type tiếng Việt được (telex lẫn vni) , có ai có giải pháp gì ko
ko có bộ ngôn ngữ tiếng việt ? đúng ko ?? up lại chèn ngôn ngữ tiếng việt vào là ok ^^

minhthe230390

các bác ơi cho em xin ý kiến.
em mới đi bảo hành con 5800 ở nokia care. nhưng màn hình của nó không được mịn như trước. họ bảo thay hết tất cả bên trong chỉ giữ vỏ. em trông như hàng tàu.
các bác cho em hỏi có phải máy sau bảo hành nó thế không
em bh tại 12b hai bà trưng
em yêu cầu họ sửa lại, không biết thế nào
khổ thật chỉ vì nâng cấp phền mềm bằng j.a.v gì đó làm đủ các bước trong bài nhưng máy vẫn dea khổ thật. bây giờ dùng tạm 1200

pnanhkhoa

Mình đã up bằng NSU nửa chừng nó báo disconnect với device, thế là chết máy luôn. Mình mang ra Nokia Care nó cài 31 cho mình rùi nhưng vẫn bị đổi màu, ko lẽ Nokia Care cài ko hoàn chỉnh? Máy mới lấy về. Vẫn bị...

ngoanrazor

Well-Known Member
Mình đã up bằng NSU nửa chừng nó báo disconnect với device, thế là chết máy luôn. Mình mang ra Nokia Care nó cài 31 cho mình rùi nhưng vẫn bị đổi màu, ko lẽ Nokia Care cài ko hoàn chỉnh? Máy mới lấy về. Vẫn bị...
Posted via Mobile Device
flash lai di bn, de la'm
dung jaf do'

lindaduy

các bác ơi cho em xin ý kiến.
em mới đi bảo hành con 5800 ở nokia care. nhưng màn hình của nó không được mịn như trước. họ bảo thay hết tất cả bên trong chỉ giữ vỏ. em trông như hàng tàu.
khổ thật chỉ vì nâng cấp phền mềm bằng j.a.v gì đó làm đủ các bước trong bài nhưng máy vẫn dea khổ thật. bây giờ dùng tạm 1200

Có bh xong chắc phải bán lun.... Sdụng J.A.F phải có kinh nghiệm, còn người dùng bình thường lâu lâu mới chọc vô.... 70% là chắc đi care.
Dùng 2 cách chắc ăn nhất để up thôi : (chỉ tội.... là phải chờ lâu, nokia mới cho)
*#0000#
NokiaSoftwareUpdater

cau3dtn

up = jaf thật nguy hiểm ,chỉ dành cho pro dùng thôi .up = nsu cho rồi ,giờ cũng đã có cách cài bản ọc gan khi up bằng nsu rồi ^^

tanmai123

up = jaf thật nguy hiểm ,chỉ dành cho pro dùng thôi .up = nsu cho rồi ,giờ cũng đã có cách cài bản ọc gan khi up bằng nsu rồi ^^

Mình thấy up = JAF cũng đơn giản thôi mà các bạn cứ làm từng bước 1 theo đúng hương dẫn của bạn kidkylin là ok ngay. Lúc trước mình up bằng NSU nó đang flash thì cúp điện ==> máy die:((. Sau khi tham khảo các bài hướng dẫn về JAF thì mình làm 1 phát là máy lại ok liền :)). Nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng =))
Tham khảo up = JAF tại đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955

hauhien

Can thiêp giao diện Orange vào bây h bị sọc màn hinh khi khoá phím. đã cài Flashlight nhưng vẫn không hết. Bác nào có cách chữa k giúp đỡ hay lại phải đi care.

tuanminh2005

- Mình up N97 theo hướng dẫn:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=55955 đến bước 4 và 5 và search phone thì lại not found. Mình thử dùng cách này http://pdaviet.net/showpost.php?p=880564&postcount=110. Sau khi chạy xong (Hình đính kèm)thì máy không khởi động được nữa, chỉ sáng trắng rồi nhấp nháy (đã tháo Pin khởi động cũng như vậy).
- Mình làm lại và theo các bước như hướng dẫn của Bác Kidkylin, sau đó máy chạy như hướng dẫn và kết thúc (hình đính kèm), màn hình điện thoại hiện Test Mode và chỉ chớp nháy không khởi động được. Tình hình trên bị lỗi gì vậy các Bác? :-/Có còn cứu vãn được không các Bác?

tanmai123

- Mình up N97 theo hướng dẫn:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=55955 đến bước 4 và 5 và search phone thì lại not found. Mình thử dùng cách này http://pdaviet.net/showpost.php?p=880564&postcount=110. Sau khi chạy xong (Hình đính kèm)thì máy không khởi động được nữa, chỉ sáng trắng rồi nhấp nháy (đã tháo Pin khởi động cũng như vậy).
- Mình làm lại và theo các bước như hướng dẫn của Bác Kidkylin, sau đó máy chạy như hướng dẫn và kết thúc (hình đính kèm), màn hình điện thoại hiện Test Mode và chỉ chớp nháy không khởi động được. Tình hình trên bị lỗi gì vậy các Bác? :-/Có còn cứu vãn được không các Bác?

Bạn thử lấy pin ra lắp lại rồi mở máy chưa?

Status
Không mở trả lời sau này.