• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

take

Các bác cho em hỏi chút. Em vừa up con 5800 của em lên ver31 bằng gprs tại đt luôn. Quá trình cập nhật ko có hiện tượng lạ nào cả. Nhưng khi cập nhật xong nó hiện sai thời gian, em vào chỉnh thời gian thì nó báo lỗi hệ thống. Bác nào bị như em mà fix đc thì chỉ bảo giúp em với. Sđt em là 01689579517, 0904250885. Em cám ơn nhiều.

Hoden

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi chút. Em vừa up con 5800 của em lên ver31 bằng gprs tại đt luôn. Quá trình cập nhật ko có hiện tượng lạ nào cả. Nhưng khi cập nhật xong nó hiện sai thời gian, em vào chỉnh thời gian thì nó báo lỗi hệ thống. Bác nào bị như em mà fix đc thì chỉ bảo giúp em với. Sđt em là 01689579517, 0904250885. Em cám ơn nhiều.

đó là hiện tưọng thưòng thấy khi các bạn up bằn OTA qua wifi .không chỉnh giờ đựoc .bạn reset phone lại bằng cách ấn *#7370# code 12345.

tdung174

Giup với: mình up n97 lên v20.0.019 bằng JAF đã làm được đến đoạn: Searching for phone... thì mình đã bật nút nguồn, đợi một tí thì thấy thông báo ...not found!!!
Chỉ gìm mình cách khắc phục, cảm ơn!

panrai

Super V.I.P
Giup với: mình up n97 lên v20.0.019 bằng JAF đã làm được đến đoạn: Searching for phone... thì mình đã bật nút nguồn, đợi một tí thì thấy thông báo ...not found!!!
Chỉ gìm mình cách khắc phục, cảm ơn!

gắn cáp vào làm lại đi bạn,nó chưa tìm ra đc thiết bị của bạn đó,bạn phải nhấp nút nguồn cho đến khi nào bắt đầu chạy thì đc rùi mà

kyosuke

Mấy bro nào pro làm ơn giúp mình với, mình tải firmware 31.0.101 cho con 5800 về up xong, chạy hết bình thường xong tắt mở lại thì đt không lên. Mình kiểm tra lại thì thấy firmware mình tải về thiếu mất 1 file. tải lại bản đầy đủ up lại thành công vẫn không lên luôn, đã thử nhiều cách khác nhau như đổi cable, cổng usb và cả cài lại Windows up lại cũng vẫn không lên. Up bằng JAF và cả Phoenix nữa. Quả thật đã bó tay, mong các Bro ra tay giúp đỡ. Thanks.

habaolinh

Super V.I.P
Mấy bro nào pro làm ơn giúp mình với, mình tải firmware 31.0.101 cho con 5800 về up xong, chạy hết bình thường xong tắt mở lại thì đt không lên. Mình kiểm tra lại thì thấy firmware mình tải về thiếu mất 1 file. tải lại bản đầy đủ up lại thành công vẫn không lên luôn, đã thử nhiều cách khác nhau như đổi cable, cổng usb và cả cài lại Windows up lại cũng vẫn không lên. Up bằng JAF và cả Phoenix nữa. Quả thật đã bó tay, mong các Bro ra tay giúp đỡ. Thanks.

ko đc thì mang ra hàng đi.

thanhthao1904

Bác này xúi dại, down FW xuống là die phone như chơi, đã có nhiều trường hợp trong diễn đàn down fw 5800 xuống,kết quả là nokia care thẳng tiến =))=))

chung quy là không lên down FW
còn khoản die phone = đơn giản
dùng JAF up lại ở chế độ die phone
máy lại chạy bình thường, sao phải ra care

PS: cái lỗi nhòe màu thỉnh thoảng mình vẫn bị (chắc em 58 nào cũng bị cả :) )
không yên tâm thì chụp cái ảnh mang ra care bảo hành nó thay cho cái mơi (nhưng cũng thế thôi)

hanguyen2811

chung quy là không lên down FW
còn khoản die phone = đơn giản
dùng JAF up lại ở chế độ die phone
máy lại chạy bình thường, sao phải ra care

PS: cái lỗi nhòe màu thỉnh thoảng mình vẫn bị (chắc em 58 nào cũng bị cả :) )
không yên tâm thì chụp cái ảnh mang ra care bảo hành nó thay cho cái mơi (nhưng cũng thế thôi)

Bạn này ko biết đã từng thay chưa chứ minh thay xong ko còn bị nữa

franky_le

Sau khi e nâng cấp 5800 lên FW mới nhất bằng NSU,e thấy cũng không có xung đột gì với các ứng dụng e đang cài.Nhưng sau khoảng 1 tuần thì máy bị hiện tượng nếu gạt chốt sử dụng thì màn hình sáng yếu và không thể thực hiện được các thao tác cũng như không tắt được nguồn.Sau khi tháo pin ra thì mọi chuyện lại trở lại bình thường,không biết máy của e có vấn đề gì không ạ?rất mong được các bác chỉ giáo,có cần phải đưa ra care không ? Thêm nữa nếu fomat điện thoại mà không fomat thẻ nhớ thì có bị mất những ứng dụng mình cài trong thẻ nhớ không?Cảm ơn các bác nhiều

Lúc trước kon 5800 của mình cũng bị giống bác, sau khi up lên fw 30 thì bạn hình hay đổi màu, lâu lâu bị sọc, có khi màn sành sáng yếu khi gạt nút mở khóa. Vài ngày cụng bị như thế, reset lại cũng " vũ như cẫn". Cuối cùng đem ra Care. Nó phang cho 1 câu là hư nàm hình, phải thay màn hình mới. Lúc đó tá hỏa âm binh, cũng mai nhớ ra là còn hạn bảo hành, nên thay miễn phí (thở phào nhẹ nhõm). Sau khi Care thay màn hình xong nó up lên fw 31.0.101 cho mình. Từ đó hết luôn tới giờ là 2 tháng mấy rùi.

habaolinh

Super V.I.P
Lúc trước kon 5800 của mình cũng bị giống bác, sau khi up lên fw 30 thì bạn hình hay đổi màu, lâu lâu bị sọc, có khi màn sành sáng yếu khi gạt nút mở khóa. Vài ngày cụng bị như thế, reset lại cũng " vũ như cẫn". Cuối cùng đem ra Care. Nó phang cho 1 câu là hư nàm hình, phải thay màn hình mới. Lúc đó tá hỏa âm binh, cũng mai nhớ ra là còn hạn bảo hành, nên thay miễn phí (thở phào nhẹ nhõm). Sau khi Care thay màn hình xong nó up lên fw 31.0.101 cho mình. Từ đó hết luôn tới giờ là 2 tháng mấy rùi.

Dòng 5800 này màn hình hay lỗi lắm, cứ để ý khi gạt nút mở khóa mà trắng màn hoặc màn bị nhòe màu thì nên đổi màn khác thôi.

thanhnienphung

sau khi nâng cấp FW máy sẽ báo lỗi hệ thống. cái bị lỗi đầu tiên là thời gian
khắc phục:
*#7370# là ok
chúc thành công

nhithieugia33

Cho mình hỏi sao mình up bằng NokiaSoftwareUpdater nó cứ báo là ko có dữ liệu là sao vậy bạn,mình cũng up thử bằng wifi nó vẫn báo như vậy

nh0cstyle1102

hôm qua mình nghịch cài firmware cho em 5530, đang cài dở thì nó die ^o^
h ko bật đc máy lên nữa
liệu mang ra bảo hành nó có fix đc ko các bác

habaolinh

Super V.I.P
hôm qua mình nghịch cài firmware cho em 5530, đang cài dở thì nó die ^o^
h ko bật đc máy lên nữa
liệu mang ra bảo hành nó có fix đc ko các bác

Mang ra nhưng đừng cho nó mở máy, cong BH thì cứ mang ra thôi, nhớ bảo đang dùng tự nhiên bị nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.