• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

Black_Cat999

xin cho em hỏi là úp = JAF thì phải cài PC Suite ko .............và nếu UP = NSU thì máy tính cần cài PC Suite ko hay chỉ cần kết nối máy thông wa chế độ USB thôi........

ndtdlhagiang

Gửi black cat: up bằng nsu thì không cần cài pcsuit cũng đc. Up bằng jaf nếu bạn gắn điện thoại vào mà jaf nhận điện thoại thì k cần cài pcsuit, còn k thì cài pcsuit vào bạn nhé.

phamthaitl

các bạn cho mình hỏi chút.mình up FW cho N97 bằng Phoenix.up song rồi máy khởi động lên màn hình trắng rồi tắt luôn khởi động lại như thế.cứ như vậy mãi.mình tháo pin ra để 1 đêm hôm sau lắp vào vận vậy.phải làm cách nào bây giờ.chỉ mình với.

phamthaitl

Bạn format 4 phím đi, k được thì up lại fw ở chế độ die phone.

bốn phím như nào bạn.N97 phím xanh và đỏ đều là cảm ứng mà bạn.còn chế độ DIA phone là như nào vậy bạn.chỉ mình với.

ndtdlhagiang

Bạn trượt bàn phím lên, 4 phím gồm có, phím cách,phím xóa, phím dưới phím trữ A, nút nguồn. Ấn đồng thời 4 phím đến khi nào hiển thị bảng chọn ngôn ngữ. Có thể phải ấn hơi lâu mới đc.
Còn die phone thì bác tìm trong mục fw này, khoảng 3 trang đầu sẽ thấy. Hoặc qua s60v3 muc fw có hướng dẫn chi tiết đấy.

Chỉnh sửa cuối:

thiensutinhyeu

Các bác ơi cho em hỏi, em đã up thành công fw40 cho 5800 nhưng chọn ngôn ngữ nó chỉ có English và Philipino thui, có cách nào để cài tiếng Việt vô được không ạ mấy bác??? thanx nhìu

ndtdlhagiang

Nếu muốn có tiếng việt thì có 2 cách: up fw tiếng việt, hoặc can thiệp ngôn ngữ để có tiếng việt.

phamthaitl

Bạn trượt bàn phím lên, 4 phím gồm có, phím cách,phím xóa, phím dưới phím trữ A, nút nguồn. Ấn đồng thời 4 phím đến khi nào hiển thị bảng chọn ngôn ngữ. Có thể phải ấn hơi lâu mới đc.
Còn die phone thì bác tìm trong mục fw này, khoảng 3 trang đầu sẽ thấy. Hoặc qua s60v3 muc fw có hướng dẫn chi tiết đấy.
ý cuả bạn là updata theo kiểu *#0000# nhưng máy có lên đc nữa đâu mà update.bây giờ cắm usb cũng không nhận nữa.khơi động liên tục.

ndtdlhagiang

ý cuả bạn là updata theo kiểu *#0000# nhưng máy có lên đc nữa đâu mà update.bây giờ cắm usb cũng không nhận nữa.khơi động liên tục.

mình có bảo bạn up kiểm *#0000# đâu, bạn đọc kỹ lại đi nhé.

ndtdlhagiang

vậy à.vì mình tìm kiểu up die phone không thấy.bạn cho mình linh đi.online bằng điện thoại tìm lâu quá.cám ơn nhiều.
Bạn đã format bằng 4 phím chưa, máy bạn N97 đúng không.
up kiểu die phone thì có thể dùng JAF mới nhẩt hoặc phoenix mới nhất đều được. bác muốn úp thì nên tìm đọc từ máy tính. rất nhanh thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tinhyeuthiensu

Mình vừa update lên firmware 40 của Nokia 5800 XM nhưng khi kết nối GPRS và dùng trình duyệt web Opera hay Vitalk , Ola ... thì máy bảo không thể kết nối ... Còn khi dùng biểu tượng tìm kiếm trong máy gõ bất kì từ khóa nào rồi OK thì máy mở trình duyệt web trên hệ thống và vào web bình thường ... ( Trước đó ở firmware cũ mình vào rất mượt )

tinhyeuthiensu

Xin mấy bạn giải đáp giúp mình ... mình thì nghĩ là chỉ cần tùy chỉnh chỗ nào đấy trong kết nối nhưng tìm mãi và thử ( hok biết đúng cách hok ) mà không thể kết nối GPRS !

Status
Không mở trả lời sau này.