• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

dungac1602

Mình làm như bạn nói rùi nhưng vẫn không được. Máy mình dùng FW cũ là V31.0.008 mình UP lại bằng JAF nhưng vẫn không được. Không biết làm thế nào nữa...

Hình như trên forum đã có bài hướng dẫn chạy tool phonix rồi! bạn thử search xem! khi flash mà bị lỗi này thì không thể up lại bằng JAF đâu bạn! tool Phonix rất hay và ổn flash máy ở chế độ dead phone. mình từng cứu X3, N97 và E 63!

5800XM lỗi khi update FW V40.0.005 cần giúp...!

Mình dùng JAF để UP DATE FW mới của 5800 là V40.0.005, mình dùng file RM-356_V.21.0.025.exe cài vào PC. Sau đó copy 7files V40 vào ổ C:/ của PC theo đúng đường dẫn để JAF nhận được.Nhưng do file V40 của mình bị lỗi nên sau khi FLASH xong máy hiện lên V21.0.025 và không khởi động được.Mình đã dowload lại 7files của v40 bằng navifirm để UP lại máy báo là v40.0.005 nhưng máy vẫn không khởi động được.Khi mình sạc pin thì máy khởi động đi khởi động lại 1 hồi thì hiện lên dòng chữ "PHONE START-UP FAILED.CONTACT THE RETAILER".Khi FLASH đến cuối đoạn POOLING PHONE...PHONE NOT FOUND, JAF báo "PHONE DID'T RESPOND IS NOT STARTED YET,PLEASE WAIT FOR THE PHONE TO START AND CONNECT TO USB,THEN PRESS "YES" TO CONTINUE.IF PHONE IS NOT RESPONDING PRESS "NO". Hiện tại bây giờ máy không khởi động được mong anh em và các Mod trong diễn đàn biết cách khắc phục chỉ cho mình với. Nhìn thằng em nó trên tay như cục gạch nản wa...:(
(Lần đầu tiên tạo chủ đề nếu không đúng mong các MOD bỏ quá cho...Em xin chân thành cảm ơn)

Hình như trên forum đã có bài hướng dẫn chạy tool phonix rồi! bạn thử search xem! khi flash mà bị lỗi này thì không thể up lại bằng JAF đâu bạn! tool Phonix rất hay và ổn flash máy ở chế độ dead phone. mình từng cứu X3, N97 và E 63!
Bạn gửi luôn đường dẫn đến hướng dẫn flash bằng Phonix ở chế độ Dead phone kô? Mình tìm hoài mà kô thấy chỉ có hướng dẫn khi máy còn bật nguồn thui.Thank...

o0onhung

các pro cho em hỏi là. em còn 1 em 5k8 bi h đang la FW 20, bây giờ em muốn up lên FW 30 có đc ko ạ, em chỉ muôn lên 30 để em hack rui up lên 40, có cách nào để up như vậy ko ạ :(

Hoden

Super V.I.P
các pro cho em hỏi là. em còn 1 em 5k8 bi h đang la FW 20, bây giờ em muốn up lên FW 30 có đc ko ạ, em chỉ muôn lên 30 để em hack rui up lên 40, có cách nào để up như vậy ko ạ :(

được bạn à. bản tải bản fw v31 về flash xong hack rồi tiến hành up fw v40 bằng nsu

vuanoidoi

em up FW 31 bằng NSU xong ko chỉnh được time nữa T__T. khi kik vào cái clock báo lỗi "System Error". Bác nào biết kíu em với

Jackdao

em up FW 31 bằng NSU xong ko chỉnh được time nữa T__T. khi kik vào cái clock báo lỗi "System Error". Bác nào biết kíu em với

Giờ có V40 rồi, các bạn up lên v40 thì sẽ hết lỗi, cũng có nhiều cải tiến. Nếu vẫn còn lỗi đồng hồ thì reset lại máy rồi chọn Vietnam là Okie

franky_le

Lúc trc mình cũng bị y chang bác luôn đó! Xog đem ra Care, nó kiểm tra xong báo là bị hư màn hình. Lúc đó tá hỏa âm binh (tiền đâu mà thay cái màn hình đây). Ai dè may mắn là còn hạn bảo hành, nên nó thay nguyên cái màn hình mới tinh. Sau vụ đó, kon 5800 của mình ổn định tới h lun.

naul1497

5800 bị lỗi system error không chỉnh time & date được (v40)

Mình mới up firmware cho con 5800 của mình, nhưng sau khi up complete thì tất cả đều ổn, bình thường, nhưng chỉ bị một cái là không thể nào chỉnh thời gian và ngày được, cứ nhấp vào clock thì nó báo "system error", không biết phải làm sao, định reset lại nhưng sợ mất hack (vì 5800 v40 chưa hack được), mong các bác cao thủ trong diễn đàn chỉ giáo dùm nhé. Cám ơn nhiều lắm.

naul1497

Vậy là phải chấp nhận mất hack sao bạn? Buồn ghê, hôm quá mới bị giựt mất con n78, giờ lại bị lỗi con 5800. Nản quá, chắc xài đập đá cho khỏe :(

nhathuy2007

bạn format thẻ nhớ thử xem
nếu ko được thì chơi luôn *#7370#
Hack thì quá dễ, hack lại, tiếc gì
chủ yếu là cer và key còn

ngoanrazor

Well-Known Member
Làm j hack đc? Chỉ có 1 con đg duy nhất là nhúng helloox vào fw rồi flash vào máy. Nhưg tool naỳ đag fát triển nên 5k8 bi h ko hack đc!

hakudo2408

pác nhathuy nói như thật :-j 5800 v40.0.5, N97 v20 mà hack đc = bằng helloox thì đã chẳng ai sợ 4mat máy khi nâng cấp fw :| h tạm thời N97 và 5800 fw mới nhất đều chưa hack đc

katy031

bạn format thẻ nhớ thử xem
nếu ko được thì chơi luôn *#7370#
Hack thì quá dễ, hack lại, tiếc gì
chủ yếu là cer và key còn

Tín đồ của Sam Sung Omnia HD sang đây nói liên thiên rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.