• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

runsuno

Mọi người cho mình hỏi chút: mình down NSU trên trang nokia về nhưng khi chạy thì no báo lỗi "NSU has attempted to connect internet but has failed free time. This could be because of poor quality....... nsu_ui_client.exe" không biết có ai bị nhw vậy không (đường truyền internet ổn định, em cũng tắt fire wall rùi) cảm ơn trước nha

Black_Cat999

Mọi người cho mình hỏi chút: mình down NSU trên trang nokia về nhưng khi chạy thì no báo lỗi "NSU has attempted to connect internet but has failed free time. This could be because of poor quality....... nsu_ui_client.exe" không biết có ai bị nhw vậy không (đường truyền internet ổn định, em cũng tắt fire wall rùi) cảm ơn trước nha

Nếu lúc bạn mua máy điện thoại thì trong hộp ấy đã bao gồm đĩa cài đặt rôi , trong đĩa ấy có rất nhiều .......bao gồm cá Nokia Software Updater .....bạn chỉ cần đút cái đĩa vô máy tình cài đặt 1 hồi là có đầy đủ hết luôn , ko cần phải mắc công lên mạng kiếm chi cho mệt ......mà cũng có khi không chính xác nữa..........Mình cũng đã up con 5800 từ v21 lên v40 = NSU rồi ........khoảng 5' ( kaka ) ....up xong vẫn ko mất hack...........^^

nhuttoan

Gặp vấn đề với 5530XM mới up FW

mình mới mua 5530 về, ngồi up fw bằng NSU xong thì ko thể cài game, ứng dụng hay tháo bỏ đc, làm thế nào đây? mình mới xài nokia lần đầu nên rành mấy vụ này cho lắm mong mấy bro chỉ dùm, xin cám ơn!

bemap179

Mình đã up FW mới nhất cho 5800 hôm qua,máy dùng bình thường,Nhưng từ khi update đến giờ mình thấy mỗi khi hẹn đồng hồ báo thức thì trước chỉ có biểu tượng quả chuông bên góc trên cùng tay phải(gần cột pin) nhưng nay thỉnh thoảng lại có thêm 1 hình tin nhắn nhỏ xíu nằm ở cuối quả chuông.Tắt may đi khởi động lại thì hết nhưng để 1 ngày sau thì tự nhiên lại có hình như vậy.Rất mong được chỉ giáo

Hoden

Super V.I.P
Mình đã up FW mới nhất cho 5800 hôm qua,máy dùng bình thường,Nhưng từ khi update đến giờ mình thấy mỗi khi hẹn đồng hồ báo thức thì trước chỉ có biểu tượng quả chuông bên góc trên cùng tay phải(gần cột pin) nhưng nay thỉnh thoảng lại có thêm 1 hình tin nhắn nhỏ xíu nằm ở cuối quả chuông.Tắt may đi khởi động lại thì hết nhưng để 1 ngày sau thì tự nhiên lại có hình như vậy.Rất mong được chỉ giáo

vì tin nhắn chưa đọc của bạn ở bản cũ ,bạn nên vào xem tin nhắn trong sim xóa hết nó đi sẽ ổn thôi

tal0v3t

dùng tasks manager hoac giu phim Menu 3s,roi kill kái "Trình cai dat" di dang chay an di la xong

foxcracking

Em sử dụng Win Vista. Không hiểu sao khi gắn cáp USB và chọn chế độ PC Suite thì máy tính chỉ nhận dạng 5800 là "một thiết bị modem" gì đó... thôi, và ko kết nối được với PC Suite. Em đã làm đủ mọi cách: cài Cab Driver, đổi hết tất cả các cổng USB, gỡ ra cài lại driver không biết bao nhiêu lần, cài PC Suite, OVI Suite, NSU, thậm chí cài lại Windows luôn cũng vẫn không nhận được 5800. Hu hu.... có Pro nào biết lý do xin hướng dẫn cho em với.

TruongHan

Super V.I.P
các bạn ơi,muốn tải chương trình J.A.F thì lấy ở đâu vậy.
Của bạn đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?61016-[HOT]-J-A-F-1-98-64-cr-ck-by-Zulea-!!!
Em sử dụng Win Vista. Không hiểu sao khi gắn cáp USB và chọn chế độ PC Suite thì máy tính chỉ nhận dạng 5800 là "một thiết bị modem" gì đó... thôi, và ko kết nối được với PC Suite. Em đã làm đủ mọi cách: cài Cab Driver, đổi hết tất cả các cổng USB, gỡ ra cài lại driver không biết bao nhiêu lần, cài PC Suite, OVI Suite, NSU, thậm chí cài lại Windows luôn cũng vẫn không nhận được 5800. Hu hu.... có Pro nào biết lý do xin hướng dẫn cho em với.
Thử cài bản NSU này xem chạy được trên Vista ko
http://www.pdaviet.net/showthread.php?81123-Nokia-Software-Updater-(NSU)-Đã-Support-Cho-Windows-7

bemap179

vì tin nhắn chưa đọc của bạn ở bản cũ ,bạn nên vào xem tin nhắn trong sim xóa hết nó đi sẽ ổn thôi

Mình đã xem tin nhắn trong Sim rồi nhưng không có gì cả,mình cũng đã xóa hết tin nhắn rồi.Bây giờ vẫn bị hiện tượng đấy,mình khởi động lại chỉ khoảng vài phút sau lại có kiểu như vậy.Rất mong được các anh em giúp đỡ

Hoden

Super V.I.P
Mình đã xem tin nhắn trong Sim rồi nhưng không có gì cả,mình cũng đã xóa hết tin nhắn rồi.Bây giờ vẫn bị hiện tượng đấy,mình khởi động lại chỉ khoảng vài phút sau lại có kiểu như vậy.Rất mong được các anh em giúp đỡ

bạn lấy cái sim đó gắn vào máy khác rồi xóa tin đó chứ 5800 xóa không hết đâu.

5800 die vì up fw!!!

Mình dùng V31.0.008 khi up lên V40.0.005 bằng JAF thi bị die phone do file V40 mình dow từ trang khác về bị lỗi chứ không dùng NAVIFIRM dow.Mình cài file V21.0.025 vào PC rùi copy 7files V40 vào ổ C:/ của PC theo đúng đường dẫn để JAF nhận.Khi FLASH xong thì máy hiện V21.0.025 không khởi động được.Mình đọc các mod hướng dẫn trong chủ đề "Tỷ lệ phone chết khi hạ FW có cao không?" thì được bít là UP lại FW cao nhất là V40.0.005 thì OK. Nhưng khi mình up lại bằng JAF khi FLASH xong đến cuối phần POOLING PHONE...PHONE NOT FOUND thì JAF báo là: PHONE DID'T RESPOND, IF THE PHONE IS NOT STARTED YET PLEASE WAIT FOR THE PHONE TO START AND CONNECT TO USB,THEN PRESS "YES" TO CONTINUE.IF PHONE IS NOT RESPONDING PRESS "NO".Tình trạng máy h là không khởi động được, khi mình sạc pin thì máy khởi động di, lại 1 lúc thì báo: PHONE START-UP FAILE.CONTACT THE RETAILER. Mình không biết phải làm sao,có Pác nào biết chỉ mình với...Help...Help...

nxhoang90

dùng navifirm down fw mới về rùi dùng JAF flash phone ở chế độ DeadUSb thử xem , nếu k dc thì mang ra tiệm dùng box thui ^^

vutuan472

hư òi quăng bỏ y.à quăng chỗ nèo chỉ mình bik mình lụm hehe.đem đi bảo hành đi bạn

dùng navifirm down fw mới về rùi dùng JAF flash phone ở chế độ DeadUSb thử xem , nếu k dc thì mang ra tiệm dùng box thui ^^

Mình làm rùi nhưng JAF báo như trên đó. Làm đi làm lại rất nhiều lần rùi mình còn UP trở lại FW cũ của máy là V31.0.008 nhưng vẫn không được. Mình đang lo bị chết Main,muốn được anh em trong diễn đàn tư vấn xem có khắc phục được không. Nếu không lại phải đưa ra CARE sửa, nó thay Main Trung Quốc vào thì toi.Nản wa...!

dungac1602

Mình làm rùi nhưng JAF báo như trên đó. Làm đi làm lại rất nhiều lần rùi mình còn UP trở lại FW cũ của máy là V31.0.008 nhưng vẫn không được. Mình đang lo bị chết Main,muốn được anh em trong diễn đàn tư vấn xem có khắc phục được không. Nếu không lại phải đưa ra CARE sửa, nó thay Main Trung Quốc vào thì toi.Nản wa...!

Bạn đừng lo lắng vậy! bình tỉnh chút nào!nếu máy còn nguồn thì còn hy vọng! hiện có 2 giải pháp nếu máy còn nguồn mình tư vấn bạn là dùng tool phonix, 2 là dung dùng box cứu lại! bình tĩnh giải quyết nhá!Chúc bạn may mắn!

ducthang

kiểm tra lại xem FW cu là của máy bạn là FW bao nhiêu dow FW(toàn bộ 7file) đó về rồi copy nó vào ổ C chạy Jar setup lại xem sao cứ bình tĩnh nhé máy mà bật nguồn vẫn nên là chạy lại ngon Chuc thành công

Bạn đừng lo lắng vậy! bình tỉnh chút nào!nếu máy còn nguồn thì còn hy vọng! hiện có 2 giải pháp nếu máy còn nguồn mình tư vấn bạn là dùng tool phonix, 2 là dung dùng box cứu lại! bình tĩnh giải quyết nhá!Chúc bạn may mắn!
Dùng Tool phonix và dùng Box như thế nào bạn, bạn có thể chỉ cho mình không?

kiểm tra lại xem FW cu là của máy bạn là FW bao nhiêu dow FW(toàn bộ 7file) đó về rồi copy nó vào ổ C chạy Jar setup lại xem sao cứ bình tĩnh nhé máy mà bật nguồn vẫn nên là chạy lại ngon Chuc thành công
Mình làm như bạn nói rùi nhưng vẫn không được. Máy mình dùng FW cũ là V31.0.008 mình UP lại bằng JAF nhưng vẫn không được. Không biết làm thế nào nữa...

Jackdao

Nếu máy bạn còn bảo hành thì cứ đem ra Care cho nó sửa, ra trung tâm lớn nếu bạn thấy ko yên tâm. Bạn thử tháo pin ra để 1 lúc xem có được ko, vì sau khi FL cần fai tháo pin mà

Status
Không mở trả lời sau này.