• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

chanh

Firmware HX-V3-29 của HyperX có cần nâng modem lên JC1 không?

Máy mình hàng công ty, nâng cấp lên bản HX-V3-29 thấy chạy hơi nóng hơn, 2 ngày qua mình cài phần mềm cho máy, thử máy thì hết pin, pin như vậy có mau hết không? Có cần phải nâng cấp Modem JC1 trên trang của HyperX không? Hiện mình nghe gọi bình thường không thấy lỗi hay sóng chập chờn. Bạn nào kinh nghiệm qua xin cho mình chút ý kiến, mình rất cảm ơn.

vjpcoj

Member
nếu mà ko tin tưởng pdaviet thì biến đi chỗ khác mà hỏi! gì mà vào đây chưa tìm kĩ càng đã post đường link của trang khác!
ko ai muốn giúp ông đâu! cút! thế mà cũng 4 sao!

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
thanks ban heng để nghiên cứu của bạn xem đang

5233, 5800, N97, N97 Mini, X6 thì giống hệt, các bạn muốn cook file uda hay file ngôn ngữ Vxx đều được
Chú ý khi làm thì nên xác định cái nào làm bằng JAF, cái nào làm bằng Phoenix để tránh die máy
làm có chết máy gì ko bác cần lưu ý gì trước khi làm ko?
Topic đó bên tinhte là của mình, mà sao bạn lại lôi từ diễn đàn này sang diễn đàn khác thể hả? Hỏi luôn bên đó hoặc hỏi thì tóm lược ý bên đó rồi hỏi bên này. Hướng dẫn rõ ràng vậy mà bạn, nếu mới bắt đầu phải đọc kỹ chứ đâu hấp tấp vội vàng được?

chanh

Có phân biệt mạng nữa hả bạn? Bạn có thể giải thích thêm cho mình không?

bigboo

phụ thuộc vào mạng và vùng phủ sóng mà tốc độ mạng sau khi up modem sẽ thay dổi khác nhau bạn ạh

chanh

phụ thuộc vào mạng và vùng phủ sóng mà tốc độ mạng sau khi up modem sẽ thay dổi khác nhau bạn ạh

Ý bạn là không nên up modem mới nếu thấy không có vấn đề về sóng đúng không?

bigboo

Đúng. Nhưng nếu mạng chậm hay chập trờn hay có ng tư vấn dùng modem JC1 hoặc JD1 tốt hơn thì bác có thể update lên.

AnjiLong

các bạn ơi mình đang dung 5800-blue-viet nam.mình mò trong phoenix 2009 của mình cài không thấy hỗ trợ code này.trong diễn đàn anh em thường xuyên hướng dẫn nâng cấp firmware = Phoenix.ai có lòng cho mình xin link download nhé!mình xin cảm ơn.
và còn vấn đề này nữa.máy mình khi kết nối máy tính nó cử hiện cái MTP device.không mất đi được(ở chế độ PC suite)khi mình dung NSU thì cứ download xong firmware la nó mất kết nối điện thoại.hãn hữu lắm mới dùng NSU update dc firmware.anh em chỉ giùm minh nhé,mình xin cảm ơn.

Bạn Up lên bằng JAF hay NSU or Ovi đi. Dùng NSU là đảm bảo đấy, bác phải đợi cho một chút chứ, lúc cài có lúc máy điện thoại phải khởi động lại mà, thấy mất kết nối mà đã bỏ ra thì hỏng hết. Còn nếu là do lỗi gì nữa thì chịu.

chriscathh

Mình dùng VT nè, up MODEM lên JC1 cũng ngon lành, ko thấy hiện tượng chập chờn nào hết

takeocat

hồi trước hay up fw wa nsu nhưng h được các bạn hd mình đã đổi wa up bằng jaf thấy dễ và nhanh hơn

Chỉnh sửa cuối:

PDAMobile

5233 cần được hack, ae giúp mình với

;;) chẳng là mới sắm con nokia 5233 giá phù hợp có hdh nữa nên mê, mua về cài game với phần mềm thì hầu như ko dc nhiều mấy cái mình thích thì phải hack máy mới được, bữa giờ cũng lên nhiều nơi tìm hiều mà chưa có cách, anh em nào biết chỉ giáo thêm em xin chânn thành cảm ơn sẵn để là nơi cho những ai chơi con này vô nghiên cứu luôn, mình thấy cũng nhiều người chưa hack được giống mình lắm
=D>tất cả vì niềm đam mê dọc điện thoại=D>

PDAMobile

thảo luận cách hack nokia 5233

:(:(:)|:O:-?X_X:-/

:-?chẳng là mới sắm con nokia 5233 giá phù hợp có hdh nữa nên mê, mua về cài game với phần mềm thì hầu như ko dc nhiều mấy cái mình thích thì phải hack máy mới được, bữa giờ cũng lên nhiều nơi tìm hiều mà chưa có cách, anh em nào biết chỉ giáo thêm em xin chânn thành cảm ơn sẵn để là nơi cho những ai chơi con này vô nghiên cứu luôn, mình thấy cũng nhiều người chưa hack được giống mình lắm :-?

=D>tất cả vì niềm đam mê dọc điện thoại=D>

PDAMobile

5800 nghe nói unlock bằng hello mà bác còn 5233 nghe nói làm kiều đó ko được đến phần cuối máy chạy load hoài

PDAMobile

cũng như 5800 thôi, 5800 hack thế nào , 5233 hack thế ấy

đây là trang Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01 http://www.pdaviet.net/showthread.p...-N97-5800XM-đơn-giản-với-HelloOX2-2-01/page77

có bác bị tình trạng thế này : * có bác nào dạy em hack con Nokia 5233 với. em chạy helloOX2 mà nó cứ "unpacking file..." mãi thôi
* tât ca fw möí cac ban. hack = jaf hoac phoenix nhé. hack = sign hello0x k dc. dau.

anh em cho ý kiến nha

Status
Không mở trả lời sau này.