• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

ddhuans

Cảm ơn các bác nhiều lắm, mình flash đc rồi.
tại mình search ra đc cái bài gì hướng dẫn up bản v20 tưởng như v50, ko có đề cập đến vụ phải turn off để flash trong dead USB mode nên ko làm theo.

bossbuu

Up FW v40 nokia 5800 bằng JAF thì ko khởi động đc nữa.

Mới up FW v40 cho nokia 5800 thì bị tắt ngũm cái nguồn. Mình mở lại thì ko lên mặc dù nó vẫn rung. Ai có biện pháp chỉ tui với.X_X

vjvipro

Mới up FW v40 cho nokia 5800 thì bị tắt ngũm cái nguồn. Mình mở lại thì ko lên mặc dù nó vẫn rung. Ai có biện pháp chỉ tui với.X_X

mình cũng có bị như bạn 1 lần rối. bạn chạy lại fw đó = j.a.f xem sao nhớ check vào dead usb nhe, thường thì hay bị như vậy lắm flash lại 1 lần nữa là ok

lenz

up lên v50 khi vào mạng nó ko hiện 2 mũi tên ngược chiều nữa

Kenji1992

khi chiều cũng có 1 bạn bị trường hợp tương tự bạn, bạn làm theo hướng dẫn nha

mình xin hướng dẫn cách flash FW 50 APAC bị die nguồn bằng chương trình J.A.F
chú ý phải tắt máy mới flash được
trước tiên hãy tắt máy đi ròi dùng chương trình J.A.F flash nha
Mở J.A.F. Check vào các ô như hình

khi nó hiên lên thông báo này thì nhấn yes

nó sẻ hiện ra thông báo như hình dưới thì nhớ nhấn nguồn 1 cái nha

khi flash xong sẻ có thông báo như hình dưới

khi flash xong màng hình máy sẻ hiện lên dòng chử nokia lúc đó máy sẽ khởi động lại và bạn thưởng thức thành quả của mình
vậy là xong :D:D:D

bung fw ra theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 hoặc C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356
chúc các bạn thành công

LeMyChinh

bổ xung tí :p
hình này dòng việt nam..... đằng sau phải bắt buộc hiện FW > or = FW hiện tại mà máy bạn đang dùng mới lên được chứ ko phải FW 21 nhu trong hình đâu nhé.khỏi lên luôn đó
tốt nhất các bạn dùng navi down FW mới nhất về rùi up.sau khi tick vào USE INI rùi chọn RM thì nó sẽ hiện FW mới nhất luôn trong ô này.đừng dùng file .exe nhé:D
chúc các bạn cứu máy thành công :p

getbackers

Các anh giúp e cái, khi chọn use ini thì nó trắng trơn như thế này, đã cop file FW vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

kitafung

Bài viết quá súc tích và rõ ràng ! Hy vọng mod sẽ update bài viết của bác !!

llTuyetTinhCocll

sao cái pc của em nó lại ko tự nhận dữ liệu lúc bật nguồn....cứ not fount...làm mấy lần sau thì E data

cugung212

Sao mình nghe có bạn nói rằng check vào Factory Set sẽ bị mất Quick Office ở V50? Có bạn nào thử mà không bị mất chưa?

vjpcoj

Member
Sao mình nghe có bạn nói rằng check vào Factory Set sẽ bị mất Quick Office ở V50? Có bạn nào thử mà không bị mất chưa?

thì ông đừng có check! Quick Office ko full nên ông đừng bận tâm đến nó làm gì! tôi flash xong xoá luôn vì lúc đầu tưởng nó được tiêm văcxin rồi!

bossbuu

Cứu giúp ! Up FW v40 5k8 thì không khởi động đc nữa.

Mình mới up FW v40 cho nokia 5800 thì done xong rồi. Tự nhiên lấy máy ra thì ko khởi động đc nữa, ai giúp mình với.

bossbuu

Cho em hỏi up FW cho 5800 = NSU có tiếng việt ko ???

;;);;)Các bác cho em hỏi nếu mình update FW cho nokia 5800 bằng Nokia software update ( NSU) thì có tiếng việt ko ạ. Ai giúp em với em đang phân vân chẳng bik nên up hay ko nữa.....;;)

jimmy_mei

Mình mới up FW v40 cho nokia 5800 thì done xong rồi. Tự nhiên lấy máy ra thì ko khởi động đc nữa, ai giúp mình với.
Bạn up = JAF à, nếu up =JAF thì nó sẽ tự khởi động mà. Bạn nói rõ ra đi dể mọi người giúp

lminhquan

3. CFW By tojido - PDAViet

- Tác giả :tojido
- Phiên bản : 5800XM- RM-356 V50.0.005
- Ngôn ngữ : Anh , Việt

Mình sử dụng firmware này và bị lỗi ko refresh được library trong music player và bị lỗi vào gallery -> images & photos không hiện ji cả

ai biét chỉ mình với :D

LeMyChinh

3. CFW By tojido - PDAViet

- Tác giả :tojido
- Phiên bản : 5800XM- RM-356 V50.0.005
- Ngôn ngữ : Anh , Việt

Mình sử dụng firmware này và bị lỗi ko refresh được library trong music player và bị lỗi vào gallery -> images & photos không hiện ji cả

ai biét chỉ mình với :D
cho nhạc vao E/music nhé

Status
Không mở trả lời sau này.