• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

daotrungnt

Mình Flash bản FW cooked nhưng Flash xong máy không tự mở. Bấm nguồn chỉ rung 1 cái rồi im lìm. Trong lúc Flash không lỗi hay bị ngưng ở đâu cả. Các Bro cho ý kiến mới hay phải bê lên hãng ?
Thanks!!!

panrai

Super V.I.P
Mình Flash bản FW cooked nhưng Flash xong máy không tự mở. Bấm nguồn chỉ rung 1 cái rồi im lìm. Trong lúc Flash không lỗi hay bị ngưng ở đâu cả. Các Bro cho ý kiến mới hay phải bê lên hãng ?
Thanks!!!

cái này là nó Flash chưa xong rùi đó bạn ơi,hãy bỏ máy vào làm lại nhé bạn

tadenday

Thanks!!!

mình bị nt mấy lần rùi . bạn xem lại file đi có thể bị lỗi đó .

Dùng Pkey có sao đâu mà bác. E thấy nó ổn định mà...

nhưng có lúc bật cái chạy ngay có lần mình khởi động cả 3 tiếng nó cũng chẳng chạy cho .

mrthang79

N97 mất đồng hồ va ứng dụng ở màng hình chình

mình đỗi code N97 màu trắng mua từ sing sang code TV bằng nss xong úp lên bằng nsu ..sau khi úp xong có tiếng việt nhưng tại màng hình chính thì đồng hồ,ngày giờ,facebook v.v.. đều mất hết..nhừng vào menu rồi vào ứng dụng thì thấy tất cả nhửng ứng dụng singapone vẫn còn..nói tóm lại là chỉ màng hình chính hiện thị sóng ,pin,và dự bào thời tiết thôi còn lại là màu xanh :-O
rất mong các bro giúp đở khắc phục như thế nào
yh timemyeulam@yahoo.com\
thanks all

trong khi cài mình không bật chương trình GSM magic..có phải do phần này làm dt bị lỗi?

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Fw mỗi quốc gia có thể khác nhau đó bạn, với cả N97 như bạn nói thì đó là Widget màn hình chứ? Có phải không nhỉ? Cái đó phải cài thêm thì phải

pikachu81

VIP Pikachu
khi tôi Đánh mã *#7370# nó hiện lên lock code .mình không biết code như thế nào .Bạn nào biết chỉ giúp với

badamgia11

em hack mãi không được cacmod ạ,co ai ở hà noiij mà gần phố đội cấn em qua hack giùm em cái,em đãi bữa bia nhé;;)

panrai

Super V.I.P
khi tôi Đánh mã *#7370# nó hiện lên lock code .mình không biết code như thế nào .Bạn nào biết chỉ giúp với
12345
em hack mãi không được cacmod ạ,co ai ở hà noiij mà gần phố đội cấn em qua hack giùm em cái,em đãi bữa bia nhé;;)
sau bạn làm ko đc vậy mình thấy người ta làm ầm ầm mà ;;),cố làm xem sao bạn,bạn thử lên navifirm lấy file đó mà code khác và làm lại xem thử nhé

HG12

Mình dùng N73;mới rồi trục trặc phím giữa đem đi bảo hành tiện thể máy thỉnh thoảng như có virus làm đầy bộ nhớ máy nên nhờ họ format cài lại rồi up FW mới luôn, giờ mang về thỉnh thoảng bị tắt nguồn ko lí do, ai có cách khắc phục thì chỉ giúp mình với.
Thank

ngyntom

Mình dùng N73;mới rồi trục trặc phím giữa đem đi bảo hành tiện thể máy thỉnh thoảng như có virus làm đầy bộ nhớ máy nên nhờ họ format cài lại rồi up FW mới luôn, giờ mang về thỉnh thoảng bị tắt nguồn ko lí do, ai có cách khắc phục thì chỉ giúp mình với.
Thank

lạc đề rồi bạn ơi, nhưng theo mình thì bạn format *#7370# và format thẻ nhớ thử coi

HG12

sorry,vào nhầm box,thank:D(ai biết cách khắc phục có thể giúp minh luôn thì càng tốt :D)

habaolinh

Super V.I.P
sorry,vào nhầm box,thank:D(ai biết cách khắc phục có thể giúp minh luôn thì càng tốt :D)
Bạn thử = cách nghe nhac hoặc sạc xem có đc 10' ko nhé. Nếu ko đc là máy bị banh log rồi.

duong_tuan_viet

up 5800 rất khó

con 5800 của em thỉnh thoảng mới up bằng NSU được.dung JAF thì bào lỗi gì đó.hôm qua có firmware v50 mai~ em mới up dc.thỉnh thoảng máy báo lỗi mất kết nối.anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.thanks anh em nhiều

duong_tuan_viet

giúp em vụ Phoenix 2009

các bác ơi! sao em cài cái Phoenix 2009.nó không thấy support code của 5800 việt nam la 0559962.các bác dùng phiên bản nào vậy có thể hướng dẫn chi tiết cho e cách hack từng bước 1 không.làm ở topic kia khó hiểu lắm.thanks các bác nhiều

huynhkyphu

Mĩn xài 5800, đã từng up FW 50 bằng PC Suite, nhưng mình muốn sử dụng FW Cooked bên topic S60v5, mình tải lấy 1 cái, rồi copy tất cả các file download vào thư mục RM-356 rồi chép đến Phoenix\Products\RM-356 (trong folder products có 3 file ini). Rồi mình thực hiện theo hướng dẫn sử dụng Phoenix. Mình chọn các FW cần up thì hiện bảng này:
ZL0.9601307_1_1.bmp

Sau đó chọn FW đó, hiện tiếp:
5A0.9601401_1_1.bmp

Click Reburbish đc: hiz hiz
2G0.9600555_1_1.bmp

Các bạn giải đáp gấp cho mình nhé, thanks trc (Hướng dẫn cụ thế nhé, mình ngốc lắm :( )

AnjiLong

Mình up lên fw v50 bằng NSU và Ovi đều không có quick office và đều buồn hơn là tự dưng máy bị sao mà mạng di động ko gọi đi được, kết nối wifi thì cũng ko được.
Phải làm sao đây. Reintall lại fw mấy lần rồi mà vẫn thế. Huhu.
Ai chỉ cho mình cách cài lại fw v50 có quickoffice và hy vọng là sẽ sửa được lỗi trên.
THaNks.

Status
Không mở trả lời sau này.