• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

duykhiemkt

Help về trang quay số của 5800 cho giao diện Nagavigation bar

mình mới hack bằng Jaf FW của bác 8x. Mình rất thích thanh công cụ nagavition nhưng mỗi tội ko có trang quay số. Mình mò mãi cách chinh phím tắt mà ko thấy trang quay số ở đâu cả Ai có thể giúp mình với dc ko. Dùng ko có trang quay số muốn gọi cho các số ko lưu trong danh bạ ko có dc. với lại còn dùng nhiều lệnh nhập từ trang quay số nữa. híc...

duykhiemkt

thank bạn nhiều nhé. giờ mình mới biết :)... đúng là mình còn gà quá còn phải học hỏi nhiều hơn nữa :D

qhuyvt

cho e hỏi với e đã up lên v5 rùi nhưg giờ k xài 3g dc nữa mà gprs vẫn xài dc, có bik vì sao k :(

tangthanh09

sao mìh làm đến đây nhấn nút nguồn nó hiện ra "Searching for phone...Not found!!!" là sao zay

M

mousekid989

Guest

sao mìh làm đến đây nhấn nút nguồn nó hiện ra "Searching for phone...Not found!!!" là sao zay

Bạn bấm 1 cái rồi buôn ra, đừng giữ lâu quá vì sẽ ---> mở máy.
Nếu bạn bấm lần đầu chưa được, thì lại làm tiếp tục khoảng 2, 3 lần. Vì máy bạn chưa cài driver xong, nên chưa nhận.

jimmy_mei

Bạn nhấn không đúng thời hoặc không đúng cách rồi. Khi đến đoạn đó thì bạn nhấn nguồn khoảng 2-3s rồi thả ra ngay, nhấn lâu hơn là máy khởi động đó. Tốt nhất bạn nên bật loa hơi to 1 tí thì sẽ nghe âm thanh "tèn ten" là bạn thả nút nguồn ra ;;)

tangthanh09

hồi trước flash vẫn bình thường mà tự nhiên hôm nay làm hoài nó cứ hiện lên Searching for phone...Not found!! ~X(

M

mousekid989

Guest
Ngày trước đã flash được rồi thì ok, thao tác ko có vấn đề, bạn đổi cổng USB khác nha, tốt nhất là đổi sang cổng phía sau.

jimmy_mei

hồi trước flash vẫn bình thường mà tự nhiên hôm nay làm hoài nó cứ hiện lên Searching for phone...Not found!! ~X(

Gỡ bỏ JAF rồi cài lại thử xem bạn. Xem thử driver đủ chưa, tốt nhất cài lại PC Suite luôn

Hỏi về cái flash JAF

hôm qua tui flash bình thường mà hôm nay khi vào flash ( dead phone ) thì nó báo như này
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009E34
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED....!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...
Done!
khi ấn vào Use INI thì nó hiện bảng ra nhưng không có model máy :(

không bik làm thía nào cả ai bik chỉ mình với :(

Chỉnh sửa cuối:

duylong187

Các pro cứu mình với.
Số là mình vừa up firmware cho 5800 từ ver.40 lên ver.50. Mình sử dụng Nokia Software Update. Chương trình nhận dạng máy và version firmware bình thường. Sau khi chương trình tự động tải file về và update máy xong, báo là update thành công. Nhưng sau đó mình không thể bật máy lên được, bấm power chỉ thấy máy rung nhẹ 1 cái nhưng sau đó màn hình vẫn đen thui và máy không khởi động được...:(
Mình đã thử bấm Xanh+Đỏ+Camera+Power để hard reset nhưng không tác dụng gì.
Xui là máy đã hết bảo hành nên mong các pro chỉ chiêu để cứu lấy con máy thân yêu của mình với. Thanks a lot

o0Bdra0o

Bạn bị dead phone rùi, bạn flash lại ở chế độ dead phone là được nhé

TruongHan

Super V.I.P
Các pro cứu mình với.
Số là mình vừa up firmware cho 5800 từ ver.40 lên ver.50. Mình sử dụng Nokia Software Update. Chương trình nhận dạng máy và version firmware bình thường. Sau khi chương trình tự động tải file về và update máy xong, báo là update thành công. Nhưng sau đó mình không thể bật máy lên được, bấm power chỉ thấy máy rung nhẹ 1 cái nhưng sau đó màn hình vẫn đen thui và máy không khởi động được...:(
Mình đã thử bấm Xanh+Đỏ+Camera+Power để hard reset nhưng không tác dụng gì.
Xui là máy đã hết bảo hành nên mong các pro chỉ chiêu để cứu lấy con máy thân yêu của mình với. Thanks a lot

Dùng JAF chạy lại FW ở chế độ die phone,không biết dùng JAF thì tham khảo topic này http://www.pdaviet.net/showthread.php?48499-Hướng-dẫn-sử-dụng-J-A-F-chi-tiết

huutoanpy

Sao JAF xong nó cứ hiện ra thế này. Hiện lên bảng thông báo hỏi Yes hay No. Rồi trên ĐT vẫn còn màn hình Local Mode. Phải tháo pin, ráp lại mới mở máy lên được :(

lminhquan

Nếu mình up 5800 bằng firmware N97 thì chyuuện ji sẽ xảy ra vậy mọi người :D dead fone ah`

Status
Không mở trả lời sau này.