• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

nam_tran2701

bạn kiểm tra xem fw cook có giống tên của file fw gốc ko .
kiểm tra xem file Rofs2 có quá 32,5M ko ,file Rofs3 ko quá 14M .
nếu file quá tải flash ok máy cũng die đấy .

mình đã kiểm tra mọi thứ đều ok, mình chỉ đổi icon cho realplayer và thằng switch trong 2 file mif không thêm bớt gì cả vậy mà không hiểu sao làm mấy lần vẫn bị lỗi, liệu có phải do bản J.A.F của mình có vấn đề không vậy

lemanhhapt

mình đã kiểm tra mọi thứ đều ok, mình chỉ đổi icon cho realplayer và thằng switch trong 2 file mif không thêm bớt gì cả vậy mà không hiểu sao làm mấy lần vẫn bị lỗi, liệu có phải do bản J.A.F của mình có vấn đề không vậy
Cái này mình đã dính một lần Khi flash bạn phải tắt điện thoại. Ở đây bạn đang bật điện thoại!

trinhanhngoc

Cho mình hỏi thông tin về phần mềm Navifirm, mình tìm trên mạng không thấy nói đến trang chủ cũng như tác giả của nó, phiên bản mới nhất của nó là bao nhiêu ?, chưong trình này lấy tài nguyên ở đâu mà có thể tải về lắm FW đến vậy ?

randoms

Cho mình hỏi thông tin về phần mềm Navifirm, mình tìm trên mạng không thấy nói đến trang chủ cũng như tác giả của nó, phiên bản mới nhất của nó là bao nhiêu ?, chưong trình này lấy tài nguyên ở đâu mà có thể tải về lắm FW đến vậy ?

Bạn lên google search là có liền có 1.4mb thui, nó chỉ là một dạng phần mềm để quản lý thui. Khi cần tải thì nó tự động link đến kho dữ liệu FW của nokia để tải chứ đâu nữa. Nó là của nokia luôn bạn à.

nam_tran2701

bạn sợ virus hay ảnh hưởng gì mà truy vấn nguồn gốc ghê vậy....:D
link ở diễn đàn mình http://www.mediafire.com/?temtzzfiwt3

bioreee

các bác cho em hỏi,lúc đầu con 5800 của em up được lên FW50 rồi nhưng sau em học đòi người ta đi hack không ngờ hack ko được mà lại cài phải cái FW của nước nào ấy, mà lại ko có ngôn ngữ Tiếng Việt.giờ em phải làm sao để có tiếng Việt giờ hả các bác?:(

anhdepanhs2

các bác cho em hỏi,lúc đầu con 5800 của em up được lên FW50 rồi nhưng sau em học đòi người ta đi hack không ngờ hack ko được mà lại cài phải cái FW của nước nào ấy, mà lại ko có ngôn ngữ Tiếng Việt.giờ em phải làm sao để có tiếng Việt giờ hả các bác?:(

bạn qua topic FW v50 custom/cooked lấy 1 FW về mà xài đầy đủ cho bạn luôn

lenz

ae cho hỏi: sao up 5800 lên v50 lại ko có chức năng tìm kiếm bài hát trong music player

nam_tran2701

em mới dùng 5800 nên còn gà lắm, mong các bác chỉ giúp cách up lên v21 đề hack, em muốn hỏi là
1 sau khi dơn FW v21.0.025 ve PC, nhung kg thấy đường dẫn đúng như các bài đã hướng dẫn C:\ProgramFiles\CommonFiles\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\ vậy có phải thiếu folder nào tạo folder đó kg
2 mình thấy một số bác bảo có file can thiệp gì đó, để can thiệp ngôn ngữ và giao diện, một số lại kg nói đến mà chỉ đề cập đến FW thội là sao vậy mấy bác, mình có thể chỉ cài FW kg đc5 kg vậy
Mong các bác tận tình giúp đỡ

cài phoenix vào cho đơn giản

atula_1

tai sao em up len fw v.50 bang wifi lai bao loi la sao nhi em len bang dien thoi nen viet khong co dau manager tha em nha

TruongHan

Super V.I.P
tai sao em up len fw v.50 bang wifi lai bao loi la sao nhi em len bang dien thoi nen viet khong co dau manager tha em nha

Tìm chỗ nào tốc độ Wifi ổn định rồi up lai là được,không thì up = NUS

bemap179

Các pro cho mình hỏi với.Làm sao để tạo được các Folder trong đường dẫn" C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356" như thế này.E đã cài Nokia PC suite và đã có thư mục Nokia trong program nhưng không thấy Folder Phoenix.
Câu hỏi thứ 2 nữa là e muốn hack phone thì sau khi Up date FW mới hack được hay là Hack luôn trong quá trình up FW bằng phần mềm Jaf.E có đọc topic của bác Panrai nhưng đó là hướng dẫn gần như cho những ai đã từng dùng Jaf rồi còn e là gà toàn up FW bằng NSU nhưng nay muốn hack phone nên định dùng Jaf nhưng thấy phức tạp quá.Rất mong được các bác chỉ bảo thật đơn giản vì e không biết 1 cái gì khi up qua JAF.Cảm ơn bác Pro

huutoanpy

Các pro cho mình hỏi với.Làm sao để tạo được các Folder trong đường dẫn" C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356" như thế này.E đã cài Nokia PC suite và đã có thư mục Nokia trong program nhưng không thấy Folder Phoenix.
Câu hỏi thứ 2 nữa là e muốn hack phone thì sau khi Up date FW mới hack được hay là Hack luôn trong quá trình up FW bằng phần mềm Jaf.E có đọc topic của bác Panrai nhưng đó là hướng dẫn gần như cho những ai đã từng dùng Jaf rồi còn e là gà toàn up FW bằng NSU nhưng nay muốn hack phone nên định dùng Jaf nhưng thấy phức tạp quá.Rất mong được các bác chỉ bảo thật đơn giản vì e không biết 1 cái gì khi up qua JAF.Cảm ơn bác Pro

1 - Không có thì tự tao ra nha bạn :)
2 - Update bằng NSU thì không bao gồm hack phone, muốn hack thì tự hack theo hướng dẫn trong Box Firmware, hoặc nếu không thì Flash FW Cook của các thành viên PDA share (đã bao gồm hack phone :) )

TruongHan

Super V.I.P

Bạn lấy gói FW V50 file exe này cài vào sẽ tạo đường dẫn ,FW Cook đã add RP+ sẵn rồi,còn cách dùng JAF thì hướng dẫn đầy đủ trên PV,bạn nên tham khảo và tự làm,không ai chỉ hết được đâu.Xem hướng dẫn dùng JAF ở ĐÂY

dung1291985

sao mình chọn các file để Flash xong rồi, khi bấm Flash, nó tự reboot máy, sau đó hiện lỗi Searching for phone...
Error reading phone init data... .. là tại sao hả các bạn ? (n97)

dung1291985

sao mình chọn các file để Flash xong rồi, khi bấm Flash, nó tự reboot máy, sau đó hiện lỗi Searching for phone...

qua được đoạn này rồi, nhờ down cái file ini mới ,giờ lại lỗi @@
Using 009.012.005
Elf2flash 09.24.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step2...
Sending RAW Loader...
Error booting phone...

jinsk8r

Máy mình cũng bị vậy, nếu nó báo error reading thì bạn cứ bấm flash lại tiếp, làm vài lần sẽ được, lưu ý lúc nó hiện PRESS POWER ON thì chờ 1-2s sau đó nhấp nút nguồn 1 cái (ko giữ) là được

Status
Không mở trả lời sau này.