• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.
M

MatthewPearson

Guest
mày mình nâng cấp lên fw 50 bình thường, lúc vào cài đặt cuộc gọi thấy có chức năng : báo tên người gọi gì đó, mình bấm bật, thế là giờ máy mình có ai gọi tới là nó đọc tên người đó ....... nhưng bây giờ muốn tắt cái này đi, vào cài đặt lại thì k thấy ........
có ai bị như mình k ??????????..... giải quyết sao nhỉ

maymaple

Em gà con 5800XM Red VN. RM-356. Nhưng khổ nỗi, đã copy tất cả các file FW vô Nokia\DataPackage\Products\RM-356 và cả vô Nokia\Phoenix\Products\RM-356 luôn, oy mở JAF lên, chọn INI xong, chọn RM-356 xong. Mà nó kêu là Searching for Default JAF INI, rồi nó báo ko tìm thấy INI. Oy 4 cái đèn đều NONE NONE NONE NONE hết. Giờ kiếm đâu ra File INI gì đó bây giờ?

aomong41

Up FW v50 bang jaf không có quick office?

Con 5800xm sau khi up fw len v50 thì lúc máy tự chạy cài đặt hem hiểu sao báo lỗi hệ thống vài lần.Sau khi xong xuôi thì không thấy co quick office,cũng không có link rihanna luôn.
Ai biết tại sao không.

jinsk8r

Em gà con 5800XM Red VN. RM-356. Nhưng khổ nỗi, đã copy tất cả các file FW vô Nokia\DataPackage\Products\RM-356 và cả vô Nokia\Phoenix\Products\RM-356 luôn, oy mở JAF lên, chọn INI xong, chọn RM-356 xong. Mà nó kêu là Searching for Default JAF INI, rồi nó báo ko tìm thấy INI. Oy 4 cái đèn đều NONE NONE NONE NONE hết. Giờ kiếm đâu ra File INI gì đó bây giờ?
Bạn xem tên file của 7 file có đúng ko (bắt đầu bằng RM-356 hoặc RM356)

Anther1991

Theo mình nghĩ là do bạn đã check vào Factory gì gì rồi đó. Còn báo lỗi hệ thống là do firmware bị lỗi

jimmy_mei

Cái vụ này là do bạn tự tạo cái đường dẫn Nokia\DataPackage\Products\RM-356 đúng không, nhiều khi JAF nó không hiểu đường dẫn do bạn tạo ra đâu. Tốt nhất là bạn nên down cái file exe về cài là JAF sẽ hiểu ;;)

kidkylin

2 đường dẫn này khác nhau nhé, ko chung đâu:

C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\

nếu từ trước đến h bạn chưa bao h cài FW dưới dạng file .EXE thì nên chép theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\

Cái vụ này là do bạn tự tạo cái đường dẫn Nokia\DataPackage\Products\RM-356 đúng không, nhiều khi JAF nó không hiểu đường dẫn do bạn tạo ra đâu. Tốt nhất là bạn nên down cái file exe về cài là JAF sẽ hiểu ;;)

cái này phân biệt được.

Nếu bạn đã từng cài FW theo dạng .EXE như bạn nói thì JAF sẽ nhận đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
Còn chưa từng cài mà chỉ copy các file FW như .C00, .V20... thì J.A.F sẽ nhận đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\

nguyen87

a panrai ơi cho e hỏi tí,khi e up bản cook trong diễn đàn của mình v50 bằng jaf, dùng được khoảng 1 ngày thì máy chạy rất chậm,hay bị đơ khi vào các ứng dụng,như vào chương trình nge nhạc ko đc,vào danh bạ hay nhắn tin cũng bị đơ.khi ko dùng máy cũng nóng,để wa 1 đêm la máy hết pin lun(đã xạc đầy).a giúp e với.cảm ơn a nhju

LeMyChinh

a panrai ơi cho e hỏi tí,khi e up bản cook trong diễn đàn của mình v50 bằng jaf, dùng được khoảng 1 ngày thì máy chạy rất chậm,hay bị đơ khi vào các ứng dụng,như vào chương trình nge nhạc ko đc,vào danh bạ hay nhắn tin cũng bị đơ.khi ko dùng máy cũng nóng,để wa 1 đêm la máy hết pin lun(đã xạc đầy).a giúp e với.cảm ơn a nhju

bản của ai bạn phải nói ra chứ.:D
ko được bản này up bản khác xem sao:D

cuongph12

anh cho em hỏi, sao em sử dụng wifi de update v50 khi update xong thi sử dụng bình thường, nhưng sao vô nghe nhạc rồi thoát ra không được , voi may ưa bị treo với khởi động lại lắm . mong được sự giup đỡ :(:)(( hixhixx

LeMyChinh

anh cho em hỏi, sao em sử dụng wifi de update v50 khi update xong thi sử dụng bình thường, nhưng sao vô nghe nhạc rồi thoát ra không được , voi may ưa bị treo với khởi động lại lắm . mong được sự giup đỡ :(:)(( hixhixx

up =OTA hay lỗi lắm tốt nhất sau khi up FW xong bạn nên 4mat lại máy rui hãy dùng thì ko bị lỗi linh tinh
up lại =nsu cho ngon di:D

nam_tran2701

máy lỗi này nếu may mắn bạn xài và restart phone vài lần sẽ không còn

nguyen87

lúc đầu e up bản dùng chỉ hack thui,sau e up bản Update 1.CFW-28.2 By ht8xlove Final thì nó cũng bị như vậy,có lúc nó lại báo đầy bộ nhớ,mà e đã tắt hết ứng dụng,kiểm tra bằng taskmana thấy ram vẫn còn hơn 40m bộ nhớ máy thì hơn 50m.pó tay ln,ko bít có phải do máy e ko,chắc khỏi hack lun wa

minhtri9798

firmware mới hình như hay bị xung đột ứng dụng, máy thường bị đen màn hình rồi restart, cách khắc phục chỉ có thể là t8at1 máy rồi format cứng hay là *#7780# trước lức máy khỏi động lại thui. Hôm qua mới bị hix

sieutocdo1994

sao mình CFW mà mất tiu phần phiên bản tùy chỉnh, ngày tùy chỉnh phiên bản trong cập nhật thiết bị. các bạn zúp mình zới

Chỉnh sửa cuối:

phonguyenbao

chết em rùi đã flash thành công nhưng sao em ko mở được nguồn máy nữa.bấm nút mở nguồn nó chỉ rung lên 1 cái rùi thui ko thấy gì nữa.em đã flash ở chế độ die phone. báo flash thành công rùi. hu hu ai cứu em với

jinsk8r

chết em rùi đã flash thành công nhưng sao em ko mở được nguồn máy nữa.bấm nút mở nguồn nó chỉ rung lên 1 cái rùi thui ko thấy gì nữa.em đã flash ở chế độ die phone. báo flash thành công rùi. hu hu ai cứu em với
Bạn dùng Phoenix flash lại FW gốc để cứu đt (xem các topic hd flash = phoenix) rồi flash lại FW hiện tại bằng JAF nhé ^^

AquaSta

Moderator
Máy của bạn cũng có thể là do chip flash bị gắn kém nên flash successfull xong thì đen sì. Nếu bạn thử lại với JAF vẫn bị vậy, thử với Phoenix chạy một lúc thì báo lỗi thì chắc chắn là bạn nên mang ra Nokia care. Nếu hết bảo hành thì đi gắn lại chip flash

khanhnam

Khi mình flash 5800 . Nó báo
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Mình đã ấn cả nút mở máy rồi, nhưng lúc đấy máy nó ko mở lên @@
Giúp mình với

Kenji1992

bạn kiểm tra lại file rof2 của bạn nhá , nếu nó trên 33MB thì nó như vậy , lúc trước cũng làm file rof2 38MB nó bị y chang như bạn luôn . nên đổi file rof2 khác là ok liền
Khi mình flash 5800 . Nó báo

Mình đã ấn cả nút mở máy rồi, nhưng lúc đấy máy nó ko mở lên @@
Giúp mình với

bạn bấm 1 cái thôi rồi nó sẽ chạy tiếp , đừng bấm nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.