• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

Ntv_79

Chỉnh sửa cuối:

quesimono

bạn nào có link hay có 7file gốc của FW5.0 của 5800 không. CHo mình với. Hn chẳng hiểu sao vào Navifirm không được.Toàn báo lỗi.Không dow được. Trước đây mình đã Dow được. Hic hôm qua máy hỏng làm lại. Mất lun:(
à quên. Máy mình màu đen.

vutaikt

bác nào giỏi côk fw thì mod thử musíc player xem nào

em lang thang trên mạng thì thấy hình ảnh này nhìn tưởng là file cài (.val) nhưng khi copy vao 5800 thì winzip no lai chạy và giải nén ra thì nó ra 1 số thư mục và file .xml icon music player .vv..vv
không biết có bác nào md đc thay mussic player cũ của máy đc ko nhỉ
nhìn trong hình thì thấy có cả equailuze rất đepk

1 số hình ảnh nè

link dơn cho các bác thử nghiệm
http://www.mediafire.com/?wimmd3zwenc

duong_tuan_viet

bạn vào phần 58k nâng cấp FW v50 ở mục Firmware ấy. trong đó có link downlaod đó.chọn cái FW APC nha của châu á thái bình dương đó Asia Pacific mà roài dùng JAF hay Phoenix mà flash.nếu dùng Phoenix thì có lun công cụ down FW.chúc thành công

duong_tuan_viet

bạn nào có link hay có 7file gốc của FW5.0 của 5800 không. CHo mình với. Hn chẳng hiểu sao vào Navifirm không được.Toàn báo lỗi.Không dow được. Trước đây mình đã Dow được. Hic hôm qua máy hỏng làm lại. Mất lun:(
à quên. Máy mình màu đen.

bạn vào phần 58k nâng cấp FW v50 ở mục Firmware ấy. trong đó có link downlaod đó.chọn cái FW APC nha của châu á thái bình dương đó Asia Pacific mà roài dùng JAF hay Phoenix mà flash.nếu dùng Phoenix thì có lun công cụ down FW.chúc thành công

galabuon

em lang thang trên mạng thì thấy hình ảnh này nhìn tưởng là file cài (.val) nhưng khi copy vao 5800 thì winzip no lai chạy và giải nén ra thì nó ra 1 số thư mục và file .xml icon music player .vv..vv
không biết có bác nào md đc thay mussic player cũ của máy đc ko nhỉ
nhìn trong hình thì thấy có cả equailuze rất đepk

1 số hình ảnh nè

link dơn cho các bác thử nghiệm
http://www.mediafire.com/?wimmd3zwenc

nói nguồn gốc topic mà bạn lấy từ đâu, của máy nào may ra còn biết đường mà lần

cái này giống widget

còn không cái này là skin của 1 trình nghe nhạc nào đó.

túm lại cung cấp thông tin, link mà viết về bài này, mình sẽ nói rõ là gì

@ Sau 1 hồi tìm kiếm ông này lấy skin của Winamp dành cho PC post lên trang di động, công nhận hay thiệt =))

Chỉnh sửa cuối:

thaingocduan

các anh ơi máy em sau khi chay flash bằng phoenix thì không khởi động được chỉ hiện chữ nokia rồi tắt đi . nguyên nhân là do em hơi ngu lên khi flash em chạy cả 2 file can thiệp vào máy định hack quyên ko xóa 2 fille gốc cua nokia fw v50 bây giờ em phai lam sao đây .em đã flash lai nhiều lần băng file gốc nhưng vẫn ko được

duong_tuan_viet

các anh ơi máy em sau khi chay flash bằng phoenix thì không khởi động được chỉ hiện chữ nokia rồi tắt đi . nguyên nhân là do em hơi ngu lên khi flash em chạy cả 2 file can thiệp vào máy định hack quyên ko xóa 2 fille gốc cua nokia fw v50 bây giờ em phai lam sao đây .em đã flash lai nhiều lần băng file gốc nhưng vẫn ko được

bạn gỡ bỏ hết những gì liên quan đến Nokia nha.PC suite.NSU,Phoenix FW setup roài reset PC,down FW full http://www.mediafire.com/?wwjm2hetmom setup roài dùng JAF thử xem nhớ là cài cả NSU để có driver đầy đủ nha.xạc đấy pin nữa không thì đứt đấy xem bài hướng dẫn JAF nha

MoodyHN

Các anh ơi giúp em với, em up 5800 len vêr 5 bằng NSU xong giờ ko thể nào dùng wifi cho bất cứ việc gì nữa(vẫn thấy đc mạng wifi), nó cứ thông báo ko có kết nối , hoặc là kết nối cũ chưa ngắt, xin vui lòng ngắt kết nối cũ... trong khi đó nó luôn có cái biểu tượng đang kết nối wifi ,ko cách nào ngắt kết nối đi đc,toàn phải reset máy, em up lại fw bằng NSU lần nữa vẫn ko giải quyết

giúp em với... wifi qua GPRS cũng ko đc hic

Kenji1992

Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_10w04.5
22-03-10
RM-356
(c) Nokia
APESW: V 50.0.005
VariantSW: V 50.0.005
Prodcode: 0573800
Done!

cho mình hỏi sau khi flash xong nó hiện thế này thì sao , mình bấm nút nguồn thì nó chỉ rung nhưng màn hình hok sáng . tại mới cài lại win nên cũng mún bản cook mới . hok bik bị gì , các bạn giúp mình

MoodyHN

Các anh ơi giúp em với, em up 5800 len vêr 5 bằng NSU xong giờ ko thể nào dùng wifi cho bất cứ việc gì nữa(vẫn thấy đc mạng wifi), nó cứ thông báo ko có kết nối , hoặc là kết nối cũ chưa ngắt, xin vui lòng ngắt kết nối cũ... trong khi đó nó luôn có cái biểu tượng đang kết nối wifi ,ko cách nào ngắt kết nối đi đc,toàn phải reset máy, em up lại fw bằng NSU lần nữa vẫn ko giải quyết

giúp em với... GPRS cũng ko đc hic

HUHU có ai giúp em với, chả lẽ mai mang ra hàng để bọn nó chém 100k-200k ak? hok bit lỗi j nữa

thinhhung610

Giup e voi!!5800 up len v50 bi loi ne` hix

Sau khi e up lên firmware v50 thì máy chạy rất chậm và rất hao pin,có cách nào sửa lỗi hok vậy?Ai biết giúp e với nha,thanks:((

duong_tuan_viet

Sau khi e up lên firmware v50 thì máy chạy rất chậm và rất hao pin,có cách nào sửa lỗi hok vậy?Ai biết giúp e với nha,thanks:((
bạn thủ flash lại xem sao.dung FW full nha.dùng Phoenix hoac JAF mà flash lại.dùng NSU hay lỗi lắm.bạn nhớ sạc đầy pin nha để flash tránh mất nguồn.tìm trong topic S60v5 - firmware có tất cá hướng dẫn JAF 1.9.62.phoenix 2010 FW full v50 APAC đó. chúc bạn thành công.có gì thắc mắc liên lạc với mình qua Y!M duongtuanviet_hl hoac 0974989672.mình biết gì sẽ chỉ cho bạn

azay_kent

I8910XXIF2

Chào các bác. em mua chiec Samsung omina HD i8910 ở Việt Nam. Cháu nó đang chạy firmware I8910XXIF2, sau một thời gian dùng, em thấy cháu nó có rất nhiều lỗi như contact list, browser.....hơn thế nữa, cháu nó còn hok thể làm multi-task via 3D affect giống như là trong video quảng cáo trong máy nữa. các bác có thể cho em lời khuyên nên dùng firmware nào là tốt nhất hok. em đã đọc rất nhiều thread nhưng hok thể tìm cho em 1 firmware phù hợp
em muốn firm ware bao gồm :
1. multi-task via 3D in affect function.
2. GPS ( nhất thiết phải có navigatoion vì em đang ở Australia, đỡ phải mất tiền mua navigator )
3. best quality of camera ( chụp ảnh + quay phim )
4. 3d photo contact + 3d Grid menu in affect
5. full Kinetic Scrolling
6. Music identify software ( vì e đang làm cho công ty marketing nhỏ nên cần phần mềm này )
các bác làm ơn chỉ giáo dùm em với. e đau đầu với việc tìm kiếm firmware cho thằng cháu này gần 2 tháng nay rồi. cảm ơn các bác trước.

laijinye

giúp mình với!@

Hôm qua mình mới up firmware mới cho N97 bằng JAF, nhưng phiên bản đó bị lỗi nên mình downgrade, nhưng mà down ko được.:(:((
code
HTML:
JAF version 1.98.65 beta1
Detected PKEY: 90009C48
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.27.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\products\RM-505\

Searching for default location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505\RM-505_21.0.106_prd.core.C01
PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505\RM-505_21.0.106_prd.rofs2.V51
CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505\RM-505_21.0.106_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505\RM505_507_21.0.106_uda_11_001.uda.fpsx
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505\RM-505_21.0.106_prd.core.C01
PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505\RM-505_21.0.106_prd.rofs2.V51
CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505\RM-505_21.0.106_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505\RM505_507_21.0.106_uda_11_001.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009C48
Init usb communication...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Preparing for downgrade...
Failed to prepare for downgrade...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

thaiduytam

ai có thể giúp con 5800 của em!

em muốn hack nhưng ko biết làm thế nào,hướng dẫn của các topic em đọc ko hiểu,ai rảnh rỗi có thể giúp em ko,,em đã úp lên v50.0 LH0972606272

trongvuvan

các topic đã viết rất rất rõ ràng rồi, nếu bạn chưa hack được thì nhờ ai đấy làm hoặc ra hiệu nó hack cho.
mình nghĩ bạn up firmware chắc là qua wifi đúng không?

Status
Không mở trả lời sau này.