• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

phonguyenbao

cứu em với nào.máy em đã mang ra care nó đã mở dc máy rùi.về nhà lại flash lại và lại bị như lần trước flash thành công nhưng máy đen thui luôn .thế mới đau chứ.cứu bằng phonenix cũng báo lỗi.mà khi em flash thàng công thì nó hiện ra 2 chữ done ko hiểu nữa?giúp em với chả lẽ lại mang ra cảe lần 2 sao?khi flash em ấn 2 lần INF thì nó báo là not found nghĩa là sao vậy/các bro giúp em với

lenz

cứu em với nào.máy em đã mang ra care nó đã mở dc máy rùi.về nhà lại flash lại và lại bị như lần trước flash thành công nhưng máy đen thui luôn .thế mới đau chứ.cứu bằng phonenix cũng báo lỗi.mà khi em flash thàng công thì nó hiện ra 2 chữ done ko hiểu nữa?giúp em với chả lẽ lại mang ra cảe lần 2 sao?khi flash em ấn 2 lần INF thì nó báo là not found nghĩa là sao vậy/các bro giúp em với

bạn dùng JAF flash lại xem sao chọn dead phone nhé

bemap179

Theo như mình biết khi bạn ấn 2 lần INF mà bị báo not Found thì bạn phải kiểm tra lai đường dẫn "C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356" trên máy vi tính của bạn nhé.Tốt nhất bạn cài Navifim rồi Down các File mới nhất của Ver 5.0 xong sau đó đưa tất cả các File đã down đó vào đúng đường dẫn,nếu cần Cook thì chỉ cần Copy các File đó Paste đè vào rồi tiến hành Flash ở chế độ Dead Phone là ok mà,chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề

mrtuanonljne

Các bác cho e hỏi là lúc e flash 58 =jaf đến đoạn nó giữ nút nguồn thì chương trình báo là đã tìm thấy đt nhưng con 58 cua e lại bật lên luôn mà ko flash?

phonguyenbao

đã tìm ra nguyên nhân rùi.dow cai fw lỗi lên flash ko dc.mới dow lai cai fm khac là lại ngon ngay:)).mong rằng ai bị như mình thì kiểm tra lại nha.bây giờ là thời điểm cook thui.em chân thành cảm ơn bác mì chính nha. nhờ bác mà e đã cứu dc máy rồi

trankhap1i

Mình lash cook nay:CFW #3 by Anther1991 xong ok hết mở máy ko đc nữa luôn .có cách nào ko giúp với ?phone đang tắt vẫn chưa mở nguồn đc:((

luuquoctoan

mấy bạn làm ơn cho hỏi, máy mình vào phần chỉnh sữa hình ảnh thì lại bị văng ra. có cách nào sữa mà không cần format không?

Anther1991

Mình lash cook nay:CFW #3 by Anther1991 xong ok hết mở máy ko đc nữa luôn .có cách nào ko giúp với ?phone đang tắt vẫn chưa mở nguồn đc:((
Bạn nói flash xong hết là xong thế nào. Có chữ Done trong Jaf ko? Nếu chưa có xem như flash ko thành công. Nếu có chữ Done rồi mà máy vẫn ko khởi động được bạn xem có đổi tên rofs3 cho phù hợp màu máy chưa? Máy màu đỏ thì để nguyên khỏi sửa, màu xanh thì sửa C01 thành C02, màu xám thì sửa C01 thành C03. Lúc flash, điện thoại của bạn đầy pin hay sắp hết pin? Nếu sắp hết pin thì sạc cỡ 30 phút sau rồi flash lại. Bản CFW của mình đã được test mới có những hình ảnh giới thiệu, mình tin là ko phải tại bản cook :D.

mấy bạn làm ơn cho hỏi, máy mình vào phần chỉnh sữa hình ảnh thì lại bị văng ra. có cách nào sữa mà không cần format không?
Rút thẻ ra rồi cắm vào lại thử xem, nếu ko hết thì khởi động lại luôn.

trankhap1i

Mình mở máy lên thì nó rung 1 cái ,nhưng ko khởi động đc .định đi chay chương trình lại nè,cái cook đó có hack sẵn ko bạn? máy mình màu xanh,chắc mình ko có sữa nên bị lỗi. thanks bạn đã giúp đỡ

verylove

mình nạp = JAF bị die , h` cứu = JAF check vào ô DEAD USB , cuối cùng bị thế này

Searching for default location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\rm469_034.001_prd.core.fpsx
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\RM469_APE_ONLY_09w23v0.073.fpsx
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\rm469_034.001_14.01_APAC1_prd.rofs2.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\rm469_034.001_C00.01_DEFAULT_prd.rofs3.fpsx
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\rm469_034.001_prd.core.fpsx
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\RM469_APE_ONLY_09w23v0.073.fpsx
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\rm469_034.001_17.01_Vietnam_prd.rofs2.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\rm469_034.001_C00.01_DEFAULT_prd.rofs3.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
cái dòng bôi đỏ là gì thế mấy bạn

llTuyetTinhCocll

mình nạp = JAF bị die , h` cứu = JAF check vào ô DEAD USB , cuối cùng bị thế này

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\rm469_034.001_14.01_APAC1_prd.rofs2.fpsx
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469\rm469_034.001_17.01_Vietnam_prd.rofs2.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
cái dòng bôi đỏ là gì thế mấy bạn

die đâu mà die đại ca....nó ko tìm đc decive thôi.....bạn cài ovi suite, rồi kết nói với chế độ pc suite trc1....cho nó lấy decive xong.....sau đó tắt nguồn rồi flash.....

tohiepvn

Cho mình hỏi, sau khi mình mod một số fw 5800 tùy chỉnh của các bạn thì cái OVI (Mục lưu trữ) đơ ra mà không hoạt động được, thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

verylove

die đâu mà die đại ca....nó ko tìm đc decive thôi.....bạn cài ovi suite, rồi kết nói với chế độ pc suite trc1....cho nó lấy decive xong.....sau đó tắt nguồn rồi flash.....

thưa đại ca , con phone của em hiện đang die nên fải flash = DEAD USB
mà đoạn cúi bị lỗi
PRESS POWER ON NOW! ( chỗ này đã nhấp nguồn 2 3s rồi )

Anther1991

Mình từng bị lỗi như vậy. Sau đó mình ấn nút flash làm lại thêm lần nữa thì được.

llTuyetTinhCocll

thưa đại ca , con phone của em hiện đang die nên fải flash = DEAD USB
mà đoạn cúi bị lỗi
PRESS POWER ON NOW! ( chỗ này đã nhấp nguồn 2 3s rồi )

sr...ko đọc kỹ....mình chưa bị die nhưng cách khắc phục khi lỗi ko tìm thấy thì mình có chút kinh nghiệm...:

1. nếu rắc rồi quá thì cài lại win xem sao....rồi làm từng bước lại bạn....chạy NSU, ovi suite...cho no lấy diceve....
2. khi có thông báo bấm nguồn thì bấm....nếu nó có âm thanh phản hồi ngắt thì bắm lại liền...( 2-3 )....đừng có thấy nó phản hồi ngắt rồi ngồi im nó sẽ báo "not fount" hoặc "Error reading phone init data"

* cẩn thận từng bước 1....nhớ khúc bật nguồn....

verylove

sr...ko đọc kỹ....mình chưa bị die nhưng cách khắc phục khi lỗi ko tìm thấy thì mình có chút kinh nghiệm...:

1. nếu rắc rồi quá thì cài lại win xem sao....rồi làm từng bước lại bạn....chạy NSU, ovi suite...cho no lấy diceve....
2. khi có thông báo bấm nguồn thì bấm....nếu nó có âm thanh phản hồi ngắt thì bắm lại liền...( 2-3 )....đừng có thấy nó phản hồi ngắt rồi ngồi im nó sẽ báo "not fount" hoặc "Error reading phone init data"

* cẩn thận từng bước 1....nhớ khúc bật nguồn....

mình cứu nó rồi , khổ :( ngồi trưa h` :D

kidkylin

mình cứu nó rồi , khổ :( ngồi trưa h` :D

cái đường dẫn nó kỳ kỳ: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469

đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX mới hợp lý chứ.:(

Jackdao

cái đường dẫn nó kỳ kỳ: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\Products\RM-469

đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX mới hợp lý chứ.:(

Nó báo là dữ liệu vẫn được tìm thấy theo đường dẫn đó là okie mà, cả 2 đường dẫn đều được. Hôm trước Flash cái Cooked FW cũng bị như bạn, flash đến lần thứ 3 mới đc, nhấn và giữ cho đến khi nó báo Found thì bỏ ra nhanh là okie.
Chúc mừng bạn Verylove đã thành công nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.