• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

chetvislo1

cho em hỏi giờ theme mặc định 5800 red em màu đỏ nhưng giờ em thấy xấu
em định thay vỏ 5800 black cho nó và cũng muốn theme mặc định của nó là màu bạc như 5800 black or 5800 navi
vậy khi up FW em không chọn 5800 red mà chọn 5800 black or Navi đc không mấy anh

Hoden

Super V.I.P
cho em hỏi giờ theme mặc định 5800 red em màu đỏ nhưng giờ em thấy xấu
em định thay vỏ 5800 black cho nó và cũng muốn theme mặc định của nó là màu bạc như 5800 black or 5800 navi
vậy khi up FW em không chọn 5800 red mà chọn 5800 black or Navi đc không mấy anh

được chứ không sao cả, nó chỉ là cái theme phân biệt thôi không ảnh hưởng gì cả

chetvislo1

ý em nói là
khi up FW = phoenix
em không chọn 5800 viet nam red mà chọn 5800 viet nam black có sao không :(

chetvislo1

hok hỉu lắm anh
giờ em đang FW 50
5800 của em là red
em thay vỏ black zo cho nó
nhưng ngặt nổi theme mặc định lại là đỏ
giờ em mún theme mặc định là màu bạc như mấy 5800 navi hay 5800 black thì làm sao anh HoDen

kidkylin

hok hỉu lắm anh
giờ em đang FW 50
5800 của em là red
em thay vỏ black zo cho nó
nhưng ngặt nổi theme mặc định lại là đỏ
giờ em mún theme mặc định là màu bạc như mấy 5800 navi hay 5800 black thì làm sao anh HoDen

nhanh nhất là qua bên box themes, kiếm Chủ Đề Themes gốc của 5800, down cái màu đen rồi Install vào. ok man.

chetvislo1

không
em mún là khi reset lại theme gốc vẫn là màu bạc chứ không phải là màu đỏ nữa

chetvislo1

trời ạ
anh vẫn không hiểu ý em
em muốn flash lại = cách y như up FW lên từ 40=>50 cho 5800 red của em
nhưng giờ e không bjk là khi up lại như thế = phoenix em chọn 5800VietNam Black thì đt em có bị die phone không kia ^^!
chứ việc flash thì em đã tính ròi

kidkylin

trời ạ
anh vẫn không hiểu ý em
em muốn flash lại = cách y như up FW lên từ 40=>50 cho 5800 red của em
nhưng giờ e không bjk là khi up lại như thế = phoenix em chọn 5800VietNam Black thì đt em có bị die phone không kia ^^!
chứ việc flash thì em đã tính ròi

xin thưa với bạn là không.(miễn sao FW bạn muốn flash có version cao hơn hoặc bằng với phiên bản hiện tại)
Câu hỏi của bạn, Hoden đã trả lời ở trên rồi.

Ntv_79

Cần giúp hack vĩnh viễn N97

Các mod cho nhờ topic này ở đây để anh em giúp rồi move hay xoá gì cũng được. Thanks

Tình hình là thấy anh em cook cho 5k8 nhiều quá mà N97 chẳng có gì. Thậm chí kiếm một bản hack vĩnh viễn có tiếng Việt cho FW RM 505 v21.0.102 mà cũng không có > Anh em nào có giúp với và nếu giúp thì tích hợp luôn bản RP nào tốt tí, hiện tại mình có file tích hợp RP+ vào file .uda nhưng đặt auto apply thì khởi động lại lại ko apply. Mình cài bản RP 1.0 thì thấy rất OK. Và quan trọng là > 4mat là mất hack. Mệt quá!

jinsk8r

Các mod cho nhờ topic này ở đây để anh em giúp rồi move hay xoá gì cũng được. Thanks

Tình hình là thấy anh em cook cho 5k8 nhiều quá mà N97 chẳng có gì. Thậm chí kiếm một bản hack vĩnh viễn có tiếng Việt cho FW RM 505 v21.0.102 mà cũng không có > Anh em nào có giúp với và nếu giúp thì tích hợp luôn bản RP nào tốt tí, hiện tại mình có file tích hợp RP+ vào file .uda nhưng đặt auto apply thì khởi động lại lại ko apply. Mình cài bản RP 1.0 thì thấy rất OK. Và quan trọng là > 4mat là mất hack. Mệt quá!
Qua topic tổng hợp mod|cook rồi tự thân vận động đi bạn :) Bản RP+ có autoapply ở đó luôn

Hướng dẫn rất dễ hiểu ngay cả mem mới cũng làm được :)

Ntv_79

Qua topic tổng hợp mod|cook rồi tự thân vận động đi bạn :) Bản RP+ có autoapply ở đó luôn

Hướng dẫn rất dễ hiểu ngay cả mem mới cũng làm được :)

Không phải lười làm đâu! Mà qua topic đó rồi thấy rối quá! Chẳng biết đường nào mà lần! Đã thử giải nén file RM-505_21.0.102_prd.rofs2.V21, rồi dùng sis content giải nén rompatcher ra, copy đè vào, rồi trả lại để flash. Phonenix báo ok nhưng màn hình đen thui, bật nguồn không lên! Là lỗi gì nhỉ. Mình ko rành lắm về vụ này mà.

kidkylin

Không phải lười làm đâu! Mà qua topic đó rồi thấy rối quá! Chẳng biết đường nào mà lần! Đã thử giải nén file RM-505_21.0.102_prd.rofs2.V21, rồi dùng sis content giải nén rompatcher ra, copy đè vào, rồi trả lại để flash. Phonenix báo ok nhưng màn hình đen thui, bật nguồn không lên! Là lỗi gì nhỉ. Mình ko rành lắm về vụ này mà.

bạn thử bản này xem sao?

http://www.pdaviet.net/showthread.php?91523-CFW-1-for-N97-by-Anther1991-(beta)

P.s: cũng ít thấy bản cook cho N97 nhỉ :(

Status
Không mở trả lời sau này.