• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

song_ngu

mình flash trên máy khác thì nó hiện cái này, là bị sao vậy?

Chỉnh sửa cuối:

duong_tuan_viet

mình flash trên máy khác thì nó hiện cái này, là bị sao vậy?

bạn nối cáp ra hub USB đằng sau máy nha.hơi vất vả tí nhưng hub đó ăn trực tiếp trên main PC nên ko lỗi cổng usb trc nếu dây cáp hư là die egg.mình cũng bị vậy mà

chuongcaubanh

xem dang xài X6 e ko hiu sao camera lại chụp lúc đuọc lúc không! khi reset lạ thì chụp dc! chụp dc chúc là không chụp dc! e nâng cấp firmware có hết tình trạng này khôg?
rất mong sự giúp đỡ mấy anh!

thu0cl4o

Sao em flash fw đã hacked. Em vào roompatcher bật install sever và open4all sao khi cài phần mềm nó báo không thể cài đặt là sao? Giải thích dùm em với.
thanks.

Hoden

Super V.I.P
Sao em flash fw đã hacked. Em vào roompatcher bật install sever và open4all sao khi cài phần mềm nó báo không thể cài đặt là sao? Giải thích dùm em với.
thanks.

KHÔNG THỂ CÀI ĐẶT LÀ DO PM BỊ LỖI, BẠN THỬ CÀI PM KHÁC vào xem. nếu hack không thành công thì nó sẽ báo lỗi chứng chỉ .update error

bạn nên hỏi 1 lần thôi nhé

thu0cl4o

Sr các anh do là em vào bằng điện thoại nên hay bị lag. Có pm ngày xưa em cài dc sao bây giờ lại ko cài được toàn ra lỗi đó. Tất cả pm đều bị thế

Hoden

Super V.I.P
Sr các anh do là em vào bằng điện thoại nên hay bị lag. Có pm ngày xưa em cài dc sao bây giờ lại ko cài được toàn ra lỗi đó. Tất cả pm đều bị thế

bạn xem ngày giờ có đúng không, và kiểm tra lại bản fw hack lại có bị lỗi gì không? nếu như bạn nói openall mở rồi thì cài được ok thôi mà.

thu0cl4o

Em vừa phát hiện thêm 1 lỗi là: các pm trước kia em cài mất hết(Em cài sau khi flash fw). Vậy máy em bị dính virus hay lỗi gì?

TruongHan

Super V.I.P
Em vừa phát hiện thêm 1 lỗi là: các pm trước kia em cài mất hết(Em cài sau khi flash fw). Vậy máy em bị dính virus hay lỗi gì?

Pm đa số bạn cài trên thẻ nhớ,nếu cài rồi mà không thấy icon của pm trong mục ứng dụng thì nên kiểm tra lại thẻ nhớ,install 1 ứng dụng nào đó trên thẻ nhớ xem có hiện icon bình thường không

thu0cl4o

Các pm em nói ở trên khi cài đều hiện ra không thể cài đặt. Máy em bị lỗi hay là lỗi fw.

thu0cl4o

Tui xài bản cfw 7.0 của jack phạm khi cài có ít pm lắm. Các pm bonus của jack phạm ban đầu cài tốt kể từ khi bị mất pm thì không cài dc pm nào nữa nó hiện lỗi:không thể cài đặt. Bây giờ tôi phải làm sao. Cho hỏi luôn flash nhiều có hại gì cho máy ko?

cuongvt112

Tui xài bản cfw 7.0 của jack phạm khi cài có ít pm lắm. Các pm bonus của jack phạm ban đầu cài tốt kể từ khi bị mất pm thì không cài dc pm nào nữa nó hiện lỗi:không thể cài đặt. Bây giờ tôi phải làm sao. Cho hỏi luôn flash nhiều có hại gì cho máy ko?

Flash nhiều lần sẽ ảnh hưởng đến ROM, nhưng các pro như: Jack pham cho ra đời bao nhiêu CFW còn không sợ hỏng nữa là các member chỉ sử dụng, =))

quangco88

Cho mình hỏi máy mình chưa hack FW zì cả, h mún Cook FW thì có cần phải down các file từ Navifirm ko. Thank

duong_tuan_viet

xem dang xài X6 e ko hiu sao camera lại chụp lúc đuọc lúc không! khi reset lạ thì chụp dc! chụp dc chúc là không chụp dc! e nâng cấp firmware có hết tình trạng này khôg?
rất mong sự giúp đỡ mấy anh!

bạn nên flash laik = FW nguyên bản của X6 xem có hết ko nếu ko chỉ còn cách mang em nó ra Care

duong_tuan_viet

hehe để mình gửi cho bạn một bản cook mình tự chế rất ít ứng dụng nhưng mình thấy đơn giản và ổn.mình đang xài.còn về vụ ROM patcher bạn phải sign nó = file .cer và file key tương ứng với số IMEI của máy bạn rồi mới cài dc.bạn tham khảo một số web lấy file .cer và file key

Status
Không mở trả lời sau này.