• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

letuanphu

giúp em flash lỗi con 5230

Em flash lỗi 5230 bây giờ không bật lên được nữa.. mỗi lần ấn nút nguồn chỉ rung 1 cái rùi không có hiện tượng gì cả.. ai bít cách sửa bảo em với .. thank trước

letuanphu

bạn phải nói bạn flash ntn chứ. thế bạn có làm đúng cách không,?

đúng mà đầu tiên úp cái 21.004 nhưng máy ra test mode sau đó tưởng Fw này lỗi mình liền úp lại 20.6.007 thì bị như vậy.. tháo pin ra khởi động lại không ăn thua :((

tranconghd89

đúng mà đầu tiên úp cái 21.004 nhưng máy ra test mode sau đó tưởng Fw này lỗi mình liền úp lại 20.6.007 thì bị như vậy.. tháo pin ra khởi động lại không ăn thua :((

bạn phải up cái bản rom cao hơn mới được? không sao đâu? úp bản thấp hơn đến cuối nó không nhận ra driver của máy, bạn dơ bản 21.004 gốc về flash là được

letuanphu

mình flash bằng J.A.F .. mình không úp đc ảnh .. nếu bạn có yahoo thì để lại mình gửi ảnh qua

tranconghd89

bạn cứ down bản v21.0.004 về flash là thành công 100%, mình đảm bảo đấy. trước mình cũng gặp phải rồi mà. yahoo cua minh: nhinsaoroi_anhnhodenem có gì bạn pm cho mình

kidkylin

bác nào pro cứu em với!con 5800 cua em sau khi hack bang phoenix thì ko bật được nguồn nữa bật thì no chi rung 1 phat rồi không có gì thêm,cứ đen màn như thế,nó cũng ko nhân usb với máy tính nữa,có cách nào ngoài cách đem ra quán ko mấy bác?

lôi FW gốc ra chạy flash lại ở chế độ DEAD PHONE (dead USB) trước, nếu cả J.A.F và Phoenix bó tay thì đem CARE chưa muộn, lưu ý flash FW gốc để an toàn hơn.

tranconghd89

bác nào pro cứu em với!con 5800 cua em sau khi hack bang phoenix thì ko bật được nguồn nữa bật thì no chi rung 1 phat rồi không có gì thêm,cứ đen màn như thế,nó cũng ko nhân usb với máy tính nữa,có cách nào ngoài cách đem ra quán ko mấy bác?

ban hack v50 hay v51, hiện tượng như của bác là do trước đó bác flash ở fw cao sau đó chuyển xuống fw thấp để flash => sẽ gặp hiện tượng như vậy, cách khắc phục là flash ở fw cao hơn hoặc bằng , mà fw 5800 chắc v51 là mới nhất rùi, ko biêt v60 đã ra chưa?

mizu

hi all
mình dùng n97mini màu nâu
mình coi *#0000# thấy FW 12.0.110.c01.01

Nay mình muốn hack FW để cài thêm ứng dụng thì fai làm sao ?
- Mình dùng Navifirm để load FW thì thấy chỉ có 12.0.110 (load luôn rồi) (ko biết FW load o day la bản gốc hay bản hack vậy ??)
- Chạy JAF flash xong, chep file patches vô Bộ nhớ chung E:\
- Mình thấy trên diễn đàn co 1 huong dan load file 11.0....gì đó về đổi tên lại theo tên FW mới load, xin hỏi vậy có đúng ko (không hiuể chỗ này lắm)
=Nhưng cuối cùng cũng ko chạy dc các soft unsign

mong ae huong dan chi tiet giúp mình phần chuẩn bị FW để hack

thak all
yaho buiminhquoc@yahoo.com
0909 817 858

chuhungls

em mốn nhờ các bác cứu dùm e với?e có flash 5800 theo huong dẫn này kết quả sau khi làm:JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009B26
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Product Code changed!
MCUSW: V ICPR72_09w02.3
26-01-09
RM-356
(c) Nokia
APESW: V 20.0.012
VariantSW: V 20.0.012
Prodcode: 0559962
Done!
nhưng rồi may khởi không lên nổi?chỉ hiện chữ nokia xong là out

Last edited by a moderator:

Kenji1992

em mốn nhờ các bác cứu dùm e với?e có flash 5800 theo huong dẫn này kết quả sau khi làm:JAF version 1.98.62
.....
Done!
tháo pin ra rồi khởi động lại , vs lại fw mới bây h là 51 rồi , bạn nên úp đi

LeMyChinh

Detected PKEY: 90009B26
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Product Code changed!
MCUSW: V ICPR72_09w02.3
26-01-09
RM-356
(c) Nokia
APESW: V 20.0.012
VariantSW: V 20.0.012
Done!

chắc tại bạn ko để ý khi chọn FW cho máy nên đã down FW cho em nó rùi.:D.cứ flash lại chọn FW mới nhất rùi up nhá 100%thanh công :D

lehungst

giúp em với 5230

em mới úp len bản FM 21.6.5 h em muốn úp lại bản 21.0.4 thi có cách nào ko bác em thi úp lai rồi ma ko dc úp ban 21.6.5 thi dc luôn em thich dung ban kia hon bản có ai giup dc em không~X(

mathanh

em mới úp len bản FM 21.6.5 h em muốn úp lại bản 21.0.4 thi có cách nào ko bác em thi úp lai rồi ma ko dc úp ban 21.6.5 thi dc luôn em thich dung ban kia hon bản có ai giup dc em không~X(

lên rồi thì không xuống nhé

pardini4416

con 5800 của mình nhiều lúc đang xem phim thì tư nhiên nó đơ rồi màn hình kẻ sọc và dần tối dần sau đó là tự reset máy ai gặp bao giờ chưa vậy???

duongminhhien

Nó bị lỗi này là gì vậy ...... con X6, chạy nhiều lần rồi vẫn bị, tắt máy khởi động cả chục lần cũng vậy ?

Mình đang chạy flash cho con X6 20. lên FW V21.0.4 nhưng chạy nhiều lần nó đều báo lỗi này, không chạy được, Pác nào biết xin chỉ giúp với...
Mình đang xài Win7.

kangnam

Vấn đề về USB 5233 !!!

Tình hình là em dow rofs2 bên dailymobile ve flash kon 5233 của em.flash xong toàn tiếng anh và đáng nói hơn là Cable nối khi mở máy điện thoại lên nó nhận là Nokia 5800 Xpress Music..trong khi mở pc suite thì máy vẫn nhận là n5233.:(:)((....Bi giờ cắm vào Flash bấm mỏi tay vẫn không flash được.:(:)(:)((.. Các pro giúp e gjai quyết với..... Thanks !!

joeD

qua cái này sao giống vấn đề của 58k vậy flash FW c6 cáp usb nhận là c6 chứ ko phải là 58k chắc g bạn phải down fw hay là cfw của 58k sài quá