• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

longcoihb

bây giờ em bật điện thoại không lên cắm vào pc cũng không thấy nhận kết nối thì em biết làm thế nào

longcoihb

phoenix không kíu đc còn JAF em ko bít dùng hu hu bác nào chỉ em với.hack hộ lên không phải đt của e mới chết

linhnhi_mobile

cái này dùng box chắc cứu được, bạn ở đâu nếu ở hải phòng cầm đến cửa hnagf của mình mình làm cho

huecan

giúp con 5800 của em

tình hình là em cấm cáp vào máy để update FW cho em nó em úp bằng Nokia software update khi Nokia software update đang down phần mềm mới về cài dc nữa khoảng 60% thì em vô tình đụng nút reset máy tính và khi máy tính khởi động lại thì em vào để up lại nhưng Nokia software update có lúc nhận có lúc ko nếu em nó nhận thì ko phát hiện ra phần mềm mới thế mới đau nhờ các anh giúp em em cảm ơn hìu :((

charlie110

to Kidkylin : thank u, nhưng box FW mình vào rồi, tìm mấy trang rồi mà vẫn ko ra. bạn biết bản cook FW v50 của Jack ko ? topix có 7 bản cook ấy bạn ah.mình tìm mãi ko ra :( .mình đang cần flash quá vì flash 1 bản của jack rồi nhưng bản này chạy chậm quá, jio` tìm lại thì ko thấy :(

Hoden

Super V.I.P
tình hình là em cấm cáp vào máy để update FW cho em nó em úp bằng Nokia software update khi Nokia software update đang down phần mềm mới về cài dc nữa khoảng 60% thì em vô tình đụng nút reset máy tính và khi máy tính khởi động lại thì em vào để up lại nhưng Nokia software update có lúc nhận có lúc ko nếu em nó nhận thì ko phát hiện ra phần mềm mới thế mới đau nhờ các anh giúp em em cảm ơn hìu :((

tải fw mới về up lại bằng JAF chế độ die phone là được
lần sau pót cho đúng topc nhé

a2king

xin hướng dẫn cách up firmware cho N97 xách tay.

tình hình là mình vừa mua lại N97, k biết xuất xứ từ đâu, chỉ biết nó là hàng xách tay. Mình ktra IMEI tren trang gì đó thì nó bảo là của Bristish- Europe. Mình nghĩ nó là của Anh. Có bạn nào chỉ mình cách up firmware cho hàng xách tay ko??? thấy trên mạng quá trời cách up firm mà ko thấy cái nào dành cho hàng xách tay hết. Mình cũng ko rành về vụ change code, Hình như là chânge code rùi mới up firm được đúng k các bạn???? Xin chỉ rõ mình, mai là lễ 2-9 nên rãnh ở nhà làm thử. Lần đâu tiên up nên hơi run tay... Mong các bạn giúp đỡ...
Sau đây là thông số máy của mình
IMEI: 354225037063471
Software version: V11.0.021
Software version Date: 15-06-2009
Custom véion: 11.0.021.C01.01
Custom version date: 15-06-2009
Language set: 20 (máy mình có 1 ngôn ngữ duy nhất là English)
Model : N97
Type: RM- 505
Latest Update: Not updated
Thanks for your attention!!!

MinhThang

Manager
tình hình là mình vừa mua lại N97, k biết xuất xứ từ đâu, chỉ biết nó là hàng xách tay. Mình ktra IMEI tren trang gì đó thì nó bảo là của Bristish- Europe. Mình nghĩ nó là của Anh. Có bạn nào chỉ mình cách up firmware cho hàng xách tay ko??? thấy trên mạng quá trời cách up firm mà ko thấy cái nào dành cho hàng xách tay hết. Mình cũng ko rành về vụ change code, Hình như là chânge code rùi mới up firm được đúng k các bạn???? Xin chỉ rõ mình, mai là lễ 2-9 nên rãnh ở nhà làm thử. Lần đâu tiên up nên hơi run tay... Mong các bạn giúp đỡ...
Sau đây là thông số máy của mình
IMEI: 354225037063471
Software version: V11.0.021
Software version Date: 15-06-2009
Custom véion: 11.0.021.C01.01
Custom version date: 15-06-2009
Language set: 20 (máy mình có 1 ngôn ngữ duy nhất là English)
Model : N97
Type: RM- 505
Latest Update: Not updated
Thanks for your attention!!!

Hàng chính hãng hay xách tay đều thao tác như nhau nha bạn, bạn cứ xem các Topic anh em chia sẻ mà làm, khúc mắc ở đâu thì hỏi tại đó, không mở Topic thế này nữa, mình sẽ gộp nó lại sau vài giờ.

Son_Nguyen

Máy của chủ topic là RM-505 thì giống hàng chính hãng ở VN rồi nên cứ up như bình thường. Dùng Navifirm download FW về sau đó sử dụng Phoenix là OK.

wimax16vnn

N97 RM-505 là hàng chính hãng VN, ko fải xách tay đâu
cứ lên navifirm down cái VN về mà JAF lại thui
run tay thì mang máy wa đây, JAF cho free ^^

huecan

mấy bác ơi cứu em số là em đang up fw mới cho con 5800 bằng soft nokia đang trong quá trình down phần mềm mới về cài thỳ em lỡ nhấn nút restar khi khởi động lại xong thỳ vào nokia thỳ em nó có lúc nhận ra điện thoại có lúc ko mà có nhận dc thỳ em nó cũng báo là ko có phần mềm mới cho thiết bị của bạn mới đau chứ máy em đag v50 up lên v51

vipnts

5800 chạy bình thương.Tăt máy cắm Cáp USB vào để JAF thì...

các huynh cho em hỏi .5800 chạy đang bình thương.Em Tăt máy cắm Cáp USB vào để tiến hành JAF bán CFW khác xem thế nào ( làm lần đầu tiên)

Nhưng :

KHi cắm cáp vào không thấy máy tính báo có dấu hiệu ji ( khi căm thêm thiết bị vào)

Mặc dù em chưa JAF .

Em vẫn làm như chưa có jif xẩy ra thì nó báo thê này
anhsontaytuu

Giúp em .Em JAF lần đầu mà vẫn non gan quá !

wimax16vnn

:)) máy tắt ngúm, chưa bật nguồn lấy gì Win nhận chứ
thử nhá nút nguồn 2s coi thằng Win ko "túm" đầu con 5k8 ko là pít
cứ YES mà fan, ko ngán....

TruongHan

Super V.I.P
Chép đầy đủ Firmware vào đường dẫn chưa?Trước hết PC phải cài đầy đủ PC Suite,NSU.Kết nối đt với pc ở chế độ PC Suite cho nó nhận đầy đủ driver,mở JAF lên check đúng các mục rồi nhấn Flash,tới lúc hiện bảng thông báo đó thì tắt nguồn đt đi rồi nhấn Yes...tới bước Searching for phone thì nhấn nguồn 2,3 giây nhé,làm sai bước nào thì tính tiếp

caotuanan

mình gặp trường hợp đó rồi,mình bấm yes vẫn wa bình thường xong rùi ấn nguồn là flash bt thui.

Phoenix

Lỗi khi Flash lại FW của Nokia X6

Mình bị lỗi này từ khi flash lại, flash lại 3-4 lần vẫn bị kể lại format lại máy. Ngoài ra còn bị lõi Vietmap, khi chạy nó báo lỗi close application Kner-Exe.. rồi out luôn. Mọi người có ai bị như thế không và cách khắc phục thế nào.

wimax16vnn

giống tui, bữa cũng bị system error, Kner_exe... lug tug hết các apps, do cài cái VOX ghi âm gì đó, remove ra thì hết bịnh ^^