• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

mo0nzz

máy mình trước đây sử dụng bt , từ hôm up lên V1 đến h , mình đang xem phim tự nhiên bị sập nguồn , máy tự reset lại . :-s , ko biết có sao không nữa , chả dám coi phim nữa ,đơi up len cái V52 xem sao , có ai bị giống mình ko

charlie110

Giúp mình với ! Tháng trước mình có vào và thấy 1 số bản cook FW v50 của jack vs nhóm pdaviet ( tên ji` đó mình ko nhớ lắm) jio` vào lại ko thấy đâu, đang muốn flash lại. Ai còn link có thể share mình topic ấy đc ko ? nếu đc thì là bản cook của nhóm pdaviet nhé,nó khá hợp với mình. thank mọi người .

daugiang1987

Giúp mình với ! Tháng trước mình có vào và thấy 1 số bản cook FW v50 của jack vs nhóm pdaviet ( tên ji` đó mình ko nhớ lắm) jio` vào lại ko thấy đâu, đang muốn flash lại. Ai còn link có thể share mình topic ấy đc ko ? nếu đc thì là bản cook của nhóm pdaviet nhé,nó khá hợp với mình. thank mọi người .

- Qua đây bạn

lminhquan

cho mình hỏi tại sao ai cũng khoái mod cái tắt các chương trình chạy nền cho nhẹ RAM vậy ? Mấy cái rất quan trọng như Messaging , Contact , Log , Camera đôi lúc rất cần bấm vào là vô liền , mà nếu tắt chạy nền thì mỗi lần mở cứ fải chờ 1 lúc bực cả mình
Có ai có bản CFW C6 nào mà ko có tắt cái chạy nền ko cho mình xin với

mathanh

cho mình hỏi tại sao ai cũng khoái mod cái tắt các chương trình chạy nền cho nhẹ RAM vậy ? Mấy cái rất quan trọng như Messaging , Contact , Log , Camera đôi lúc rất cần bấm vào là vô liền , mà nếu tắt chạy nền thì mỗi lần mở cứ fải chờ 1 lúc bực cả mình
Có ai có bản CFW C6 nào mà ko có tắt cái chạy nền ko cho mình xin với

bạn qua đây tìm cho bạn 1 bản cook ưng ý nếu bạn dùng C6 thì đừng lấy sai fw c6 của 5800 nhé

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?419-SYMBIAN-PDAVIET-FIRMWARE

thungdau

Mình muốn hạ FW con 5800 từ V51 xuống V50 có được không? nghe nói hạ FW dễ die nên cũng hơi run. Nếu có thể các pro hướng dẫn mình cách hạ FW, mình cảm ơn lắm lắm..

xixlo

Em đang hack con 5530 FW 31.0.005, đến cái bước này thì không có tên máy của em (em mua máy ở Viettel)

zuzoovn

5800 đen không update được firmware

Em có con máy 5800 màu đen
*#0000# thì nó báo thế này:
software versison : V21.2.025
Custom version: 21.2.025.263.04
Type: RM - 428

Em update qua gprs
Em vào Options, chọn check for update thì nó báo chưa có server profile

bắt điền mấy cái bắt buộc sau:

servername
server ID
Host address
username ...............

Mà máy thằng bạn em, 5800 màu đỏ, nó update dc luôn, chả cần hỏi server j cả Máy nó mua ở VN

Còn máy em hàng xách tay các bác ạ, về lắp sim VN vào, thực hiện các chức năng khác bình thường.

Bị mỗi cái này!

Các bác chỉ em với

Ko em update = máy tính, thì firmware nào cho dòng màu đen, này ổn định nhất ạ .

cho em hỏi đến hiện tại thì làm sao để hack và down firmware chuẩn nhất cho nó đc nhỉ

Nhiều topic quá, em ko biết chọn cái nào để làm theo nữa
Cảm ơn các bác

Hoden

Super V.I.P
Em đang hack con 5530 FW 31.0.005, đến cái bước này thì không có tên máy của em (em mua máy ở Viettel)
vì có lẽ phiên bản đó chưa có ra bạn có thể tải bản khác về flash cũng được mà

laggwe123

máy của bạn là máy sách tay ở nước ngoài về nên còn 5800 trong nước là RM-356 nên bạn up hok được là đúng rồi nếu mình nhớ hok lầm RM-428 chưa có FW mới thì phải

Jackdao

Bạn ko up trực tiếp từ máy được là vì chưa có cấu hình server. Tốt nhất là bạn up bằng máy tính. http://www.pdaviet.net/showthread.php?99445-Nokia-5800XM-nâng-cấp-FW-(RM-356)-v51.0.006 đây là FW mới nhất của 5k8, bạn có thể down FW trong topic này luôn.
Bạn có thể đọc cái này http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF để biết cách up FW (nghiên cứu cho kỹ vì sau này còn dùng).
Còn nếu bạn muốn an toàn thì cắm cáp vào máy tính, chạy NSU để cho nó cập nhật FW mới cho bạn

danielgiang

Detected P-KEY: 90007BF6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
..Error booting phone...

e bi nhu z la sao vay cac pro.....mong cac pro chi dum`

thaingocduan1

cứu em với em flash lại máy bị dead phone rồi bị lỗi như sau đã flash bằng file gốc vẫn không được JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.29.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-495\

Searching for default location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-495\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-495\rm495__07.96.mcusw
PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-495\rm495__07.96.ppm_v
CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-495\rm495__07.96.image_v_blu
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Sending RAW loader...
Using 06.02.002
Elf2flash 09.07.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...
...................Loader Sent!
Stage 2 starting...............................................................................Loader Sent!
Stage 3 starting..................Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone failed to boot in flash mode CMT...

bosscarrot

cứu em với em flash lại máy bị dead phone rồi bị lỗi như sau đã flash bằng file gốc vẫn không được JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.29.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-495\

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-495\rm495__07.96.mcusw
PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-495\rm495__07.96.ppm_v
CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-495\rm495__07.96.image_v_blu
Backing up CRT...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Sending RAW loader...
Using 06.02.002
Elf2flash 09.07.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...
...................Loader Sent!
Stage 2 starting...............................................................................Loader Sent!
Stage 3 starting..................Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone failed to boot in flash mode CMT...

Bạn thử cài lại ovi suite. Nếu dùng desktop thì dùng usb phía sau nha

zuzoovn

Bạn ko up trực tiếp từ máy được là vì chưa có cấu hình server. Tốt nhất là bạn up bằng máy tính. http://www.pdaviet.net/showthread.php?99445-Nokia-5800XM-nâng-cấp-FW-(RM-356)-v51.0.006 đây là FW mới nhất của 5k8, bạn có thể down FW trong topic này luôn.
Bạn có thể đọc cái này http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF để biết cách up FW (nghiên cứu cho kỹ vì sau này còn dùng).
Còn nếu bạn muốn an toàn thì cắm cáp vào máy tính, chạy NSU để cho nó cập nhật FW mới cho bạn

em chạy NSU mà nó báo ko tìm dc cho RM 428 :((

watergem_angel

cho em hỏi là em flash xong fw c6 cho 5530 rồi nhưng không thấy ứng dụng rompatcher trong phần ứng dụng đã cài đặt. Em nên làm thế nào để có (để máy được hack)?

TruongHan

Super V.I.P
cho em hỏi là em flash xong fw c6 cho 5530 rồi nhưng không thấy ứng dụng rompatcher trong phần ứng dụng đã cài đặt. Em nên làm thế nào để có (để máy được hack)?
Bạn Flash bản CFW của ai vậy?Flash của ai thì vào topic đó hỏi sẽ được giải đáp nhanh hơn :D

troly

Well-Known Member

Nếu bạn dùng fw như đã nêu thì bạn sẻ kô thấy icon ứng dụng rompatcher, song lúc này máy được hack. Bạn kiểm tra trong thẻ nhớ có thư mục patches kô? nếu có thì apply các file đó thế là xong.

bioreee

bác nào pro cứu em với!con 5800 cua em sau khi hack bang phoenix thì ko bật được nguồn nữa bật thì no chi rung 1 phat rồi không có gì thêm,cứ đen màn như thế,nó cũng ko nhân usb với máy tính nữa,có cách nào ngoài cách đem ra quán ko mấy bác?