• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

TruongHan

Super V.I.P
Mình đang dùng máy Nokia N97 và đang xài Firmware V20.
Vấn đề là khi bấm *#0000# thì máy báo là RM-505 nhưng mình tháo nắp pin phía sau máy thì ghi là RM-507 :O.
Nên khi up bằng NSU thì báo là kg có phiên bản mới, còn up thẳng trên máy thì tải về xong báo khởi động lại để thực hiện quá trình úp Rom thì khởi động chạy cái thanh ngang vài giây rồi thoát ra và khởi động lại xong báo là bản Rom không tương thích.
*** Vậy là máy của mình trước đó đã bị cao thủ nào đổi từ RM-507 gốc sang RM-505 phải không mấy Pồ!? (chắc là để up Rom việt cái thời chưa hỗ trợ RM-507)
*** Vậy giờ mình muốn đổi lại cho đúng RM-507 để up Rom thì làm thế náo ah!? code máy mình là: 0575400QT16c
Cám ơn mấy Pồ đã vào xem.
Mong được giúp đỡ.
Thân.
Có thể up FW của RM-505 hay RM-507 đều được.Hiện tại N97 FW mới nhất là v22.Bạn cứ để RM-505,dùng JAF up lên FW v22 mà xài
em cũng bị giống hệt bác này.Có bác nào biết cách giải quyết thì giúp em với

Ai không quen dùng JAF 90% hay bị khó khăn bước này.Nếu 5800 hay các máy khác thì chịu khó làm lại vài lần ở bước này.Còn N97 thì tháo pin ra luôn,đợi tới bước
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone..
thì lắp pin vào là tự chạy luôn,khỏi nhấn nguồn,thử xem :D

chjthanh

cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân em ko flash dc!là do Pc suite nó ko nhận ra con máy của em,khi kết nối " Ổ đĩa chung" thì đc nhưng chuyể qua kết nối Pc suite thì ko báo gì,mặc dù em đã cài driver cho cáp nối, em dùng cáp CA-101D.Mong các bác chỉ giáo!

ngoanrazor

Well-Known Member
bn nên tắt điện thoại cấm cap sau đó bấm nút nguồi 3s để windows nạp driver flash cho đt(nge windows kêu từng tưng). Sau đó rút cap ra rồi cấm cap lại và chạy jaf đến lúc bấm nút nguồn bạn cứ bấm và jữ 3s

anhquan1993

Các bác cho em hỏi là nếu trong CFW có những chương trình em không dùng đến mà muốn remove đi thì làm thế nào ạ

anhtuanvtvn

e lạy các anh. các anh chỉ cho em cách nâng cấp lên thành v50 với. các anh giúp e với nhé

llTuyetTinhCocll

e lạy các anh. các anh chỉ cho em cách nâng cấp lên thành v50 với. các anh giúp e với nhé

Ối trời...gì mà dữ vậy bạn.....hỏi bình thường anh em cũng chỉ cho bạn mà.....

Cách đơn giản mà an toàn cho bạn nè.....down cái NSU về.....kết nối dt với máy tình bằng cáp....sau đó làm theo hướng dẫn.....nhớ là pin còn hơn nữa heng.....

hieu123

e dang xài fw v30 của 5530.e đã thử tất cả các bản cookfw trên diễn đàn dành cho 5530 nhưng khi bấm Refurbish thì đều bị chung 1 lỗi ntn:
2G0.9600555_1_1.bmp

nhưng khi flash bản gốc thì ko bi lỗi này.Có ai giúp e với ko?e flash = phoenix:(:(:(:(:(

panrai

Super V.I.P
e dang xài fw v30 của 5530.e đã thử tất cả các bản cookfw trên diễn đàn dành cho 5530 nhưng khi bấm Refurbish thì đều bị chung 1 lỗi ntn:
2G0.9600555_1_1.bmp

nhưng khi flash bản gốc thì ko bi lỗi này.Có ai giúp e với ko?e flash = phoenix:(:(:(:(:(

bạn xem lại thử nhé lổi nầy là lổi rorl 2 bị lổi đó đừng cố up,up một thồi em nó ngũ luôn à,tìm bản khác đi bạn,bạn cho mình xin cái đường dẫn tới bài đó đi mình xem thử nhé

daugiang1987

2G0.9600555_1_1.bmp

- 5530 mà tên file của ROFS2 như vậy là lổi phải rùi.

hieu123

bạn xem lại thử nhé lổi nầy là lổi rorl 2 bị lổi đó đừng cố up,up một thồi em nó ngũ luôn à,tìm bản khác đi bạn,bạn cho mình xin cái đường dẫn tới bài đó đi mình xem thử nhé

cái hình là chỉ để minh họa cho cái lỗi của máy e up fw thì nó bị giống như thế.
còn về FW thì e lấy ở đây nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?94888-FW-5530.V30-BẢN-TỔNG-HỢP
anh co bản cookfw dành cho 5530 FW v30 ko cho e đi.e thử tất cả các bản cookfw trên diễn đàn này thì đều bị lỗi như thế.
5530 FW v30 chỉ có flash cook FW mới hack đc.ko up đc thì chỉ còn biết :(:)(:)(:)(:)(:)((

daugiang1987

cái hình là chỉ để minh họa cho cái lỗi của máy e up fw thì nó bị giống như thế.
còn về FW thì e lấy ở đây nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?94888-FW-5530.V30-BẢN-TỔNG-HỢP
anh co bản cookfw dành cho 5530 FW v30 ko cho e đi.e thử tất cả các bản cookfw trên diễn đàn này thì đều bị lỗi như thế.
5530 FW v30 chỉ có flash cook FW mới hack đc.ko up đc thì chỉ còn biết :(:)(:)(:)(:)(:)((

Bạn thử chuyển qua flash bằng JAF thử xem còn bị lổi đó không nhé đã có hướng dẩn cụ thể bên này nè:

hieu123

e ko có hộp JAF thì làm sao mà xài Jaf dc.mua mới thì Bác Hồ không cho phép :(:(:(:(:(:(

boyvip2008

xin giúp đỡ unlock dùm nokia x6

hôm trước máy mình là firmware 20.. gì đó tự nhiên thấy có firmware mới là 21... nên mình update lên bằng wifi trực tiếp bằng máy mình luôn bây giờ gắn sim vào nó ko nhận nũa.xin các bạn hướng dẫn mình unlock dùm

mylove90

Banned
Update fimware cho 5800

Hiên tai mình đang xài fw v21. Bây jờ mình muốn up fw bằng chính điên thoai có đươc ko. Nhưng máy chỉ báo fw v40 thôi. Ở đây có ai đã tưng up bằng cach *#0000# như vây chưa. Liêu up qua đt co bi lỗi ji ko. Rât mong đươc mọi người júp đỡ. Cảm ơn rất nhiều !

thanhtamlx

Up FW qua OTA (*#0000#) chỉ dành cho việc nâng cấp FW từ Nokia, vì vậy bạn không thể up FW cho phiên bản đang sử dụng bằng phương pháp này được mà chỉ bằng JAF thôi nhưng khá phức tạp. Nếu bạn muốn khôi phục lại FW đang sử dụng thì thực hiện bằng cách sau: bấm *#7370# rồi chờ điện thoại khôi phục lại FW (nhớ Pin trên mức 70% cho chắc ăn).

mathanh

bạn nên dùng v40 , v50 lổi tele đấy nếu muốn có các hs trên mình sẻ gửi bản cook v40 chạy các hs trên không bị lổi, mình là người 1 mình hành trình tìm về v40 đó