• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Sm0k3

Có ai chỉ mình cách hack X6 16gb v21 ko. Mình dùng mấy bản CFW của hoanghuy hay hoanghai đều ko được.

wimax16vnn

Có ai chỉ mình cách hack X6 16gb v21 ko. Mình dùng mấy bản CFW của hoanghuy hay hoanghai đều ko được.

ko dc chỗ nào? fải nói rõ ae chỉ chứ, cả trăm ng làm chả sao , bạn thì lại ko dc
ko dc thì mang máy gấp wa mình , mình JAF cho free

Sm0k3

Mình dùng mấy bản đó nó báo file ko thích hợp. bạn dùng Jaf bản nào vậy. Của mình là v21 nha. bạn ở Hn à.

GER2407

Mình dùng mấy bản đó nó báo file ko thích hợp. bạn dùng Jaf bản nào vậy. Của mình là v21 nha. bạn ở Hn à.

Thế bác đã down đủ bộ FW gốc về chưa? Bản JAF nào cũng chạy tốt mà. và bản Cook FW nào cũng ngon hết. Nếu vẫn ko làm đc thì về Mê Linh mình giúp cho để khỏi vào Sài Gòn nhá. =))

votjnhyeu

các bác cho em hỏi tý, em có con N97 32G, em dùng JAF để hack FW 22.0.110, nhưng em làm đến bước này rồi thì chịu không thể làm tiếp được nữa:

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.24.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step2...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
.....Error booting phone...

và nó cứ hiện lên 1 ô nhỏ ở giữa màn hình báo lỗi JAF là: cmd 17 block, có lúc lại là cmd 23 block

có bác nào giúp em với, em làm đi làm lại nhiều lần rồi mà toàn bị như vậy à ( em đã format máy, làm ở máy tính khác, dùng JAF bản khac) mà vẫn chỉ có mỗi cái lỗi báo: cmd 17 block, lúc lại là 23 block, lúc lại là 27. chỉ mỗi lỗi này. Mong các bác chỉ giáo cho em hack với. thank các bác

TruongHan

Super V.I.P
các bác cho em hỏi tý, em có con N97 32G, em dùng JAF để hack FW 22.0.110, nhưng em làm đến bước này rồi thì chịu không thể làm tiếp được nữa:

PRESS POWER ON NOW!
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.24.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...
Stage 2 starting................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
.....Error booting phone...

và nó cứ hiện lên 1 ô nhỏ ở giữa màn hình báo lỗi JAF là: cmd 17 block, có lúc lại là cmd 23 block

có bác nào giúp em với, em làm đi làm lại nhiều lần rồi mà toàn bị như vậy à ( em đã format máy, làm ở máy tính khác, dùng JAF bản khac) mà vẫn chỉ có mỗi cái lỗi báo: cmd 17 block, lúc lại là 23 block, lúc lại là 27. chỉ mỗi lỗi này. Mong các bác chỉ giáo cho em hack với. thank các bác

Đổi cổng USB khác xem bạn.Nên xài ngõ USB sau nha

thu0cl4o

các ank ơi sao em cài Nokia software update 2 lần rồi.Cả hai lần đều phải cài lại windows do xung đột là sao vậy
Máy em sao cài Navifirm đều bị communicate eror là sao
Nghe bảo là do mạng lỗi nhưng mạng nhà em vẫn bình thường
Thanks

wimax16vnn

các ank ơi sao em cài Nokia software update 2 lần rồi.Cả hai lần đều phải cài lại windows do xung đột là sao vậy
Máy em sao cài Navifirm đều bị communicate eror là sao
Nghe bảo là do mạng lỗi nhưng mạng nhà em vẫn bình thường
Thanks

cài .net 2.0 chưa

hahaconbamay

Downgrade Firmware cho 5230 liệu có an toàn không?

Vừa rồi tuy đã up lên v21 nhưng thật sự thì v21 này không được hay cho lắm vì nó mất đi một số tính năng cần thiết vì vậy mình muốn downgrade firmware xuống bản v20

Tuy nhiên thấy nhiều trường hợp có nói như của 5800 rằng việc downgrade xuống có vẻ rất nguy hiểm vì khả năng biến một chiếc điện thoại thành một "tờ giấy" là rất dễ xảy ra

Mình xin ý kiến có nên downgrade hay không và nếu có thì nên làm như thế nào cho an toàn nhất?

bosscarrot

An toàn thì chỉ có kĩ thuật viên làm thôi bạn, họ có box và dụng cụ cần thiết. Còn hạ ver bằng cáp usb bình thường thì chưa đc ^^

panrai

Super V.I.P
cái nầy đã có nhiều anh em nói rùi,lần sau có hỏi gì thì đã có khu vực rùi nhé bạn,tìm và đọc dùm mình

quocvu88_dn

Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
No write data, skiping write...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Khi mình JAF thì máy báo như vậy. Mình ngồi hồi chiều đến giờ. không biết lỗi gì. Đã đổi cổng USB mà vẫn không được. Buồn quá

duong_tuan_viet

Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
No write data, skiping write...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Khi mình JAF thì máy báo như vậy. Mình ngồi hồi chiều đến giờ. không biết lỗi gì. Đã đổi cổng USB mà vẫn không được. Buồn quá
bạn sạc thật đầy pin nha,cài Nokia sofware updater vì trong đó có driver flash.cài PC suite cài JAF 1.98.62 nha.tắt nguốn đt đi.cách JAF thì bạn chịu khó tham khảo.nhớ là khi nó bảo press power button now thì bạn chỉ ấn nhẹ một cái thôi.không dc giữ vì như vậy phone sẽ khởi động.

duong_tuan_viet

cài rồi cài cả 3.5 rồi cơ.Giải quyết cái vụ NSU hộ cái

hôm nọ bận nên ko pm cho bạn dc.với lại bạn bảo NSU làm sao vậy.theo mình tốt nhất bạn ghost lại PC xem.sạch PC rồi sẽ ít lỗi hơn

thu0cl4o

sao tớ vào Navifirm đó nó tìm được Product là tên máy(cột 1 ý) xong t ấn next để tìm tiếp lại bị lỗi communication eror:The request was abort,The request was canceled.Huhu làm sao bây giờ mod giúp em với.
Em chỉnh ngày giờ về đúng như đồng hồ rồi

wimax16vnn

sao tớ vào Navifirm đó nó tìm được Product là tên máy(cột 1 ý) xong t ấn next để tìm tiếp lại bị lỗi communication eror:The request was abort,The request was canceled.Huhu làm sao bây giờ mod giúp em với.
Em chỉnh ngày giờ về đúng như đồng hồ rồi

nhấn 1 cái thui, nhấp nhìu wá nó đơ ra đó
thử lại coi

Leonicky79

Tôi cần giúp đỡ ko biết yêu cầu ở đâu nên mạo muội đăng bài ở đây mong các bạn thông cảm. Cho tôi xin file Installserver_FP2__FP3___os9.4.exe . Thanks .