• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

runsuno

Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
No write data, skiping write...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Khi mình JAF thì máy báo như vậy. Mình ngồi hồi chiều đến giờ. không biết lỗi gì. Đã đổi cổng USB mà vẫn không được. Buồn quá

bạn kết nối điện thoại với máy tính trước khi ấn nút flash vài giây thử xem, đừng cắm ngay từ đầu, bữa trước up bản 50 cũng bị y như bạn

Nynk_102

em bị lỗi này khi dùng phonix : getting list of files to be flashed failed : 0¤84210021(-2078212063)- Unable to get error message . có bác nào bít lỗi gì thì làm ơm chỉ dùm e cách khắc phục với ạh. ( firm down bằng navi , chép vô trong c/program files/comment files/nokia/....)
Cảm ơn mọi người nhìu !

kidkylin

em bị lỗi này khi dùng phonix : getting list of files to be flashed failed : 0¤84210021(-2078212063)- Unable to get error message . có bác nào bít lỗi gì thì làm ơm chỉ dùm e cách khắc phục với ạh. ( firm down bằng navi , chép vô trong c/program files/comment files/nokia/....)
Cảm ơn mọi người nhìu !

chép vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\ thử xem.

KXT1989

cac anh cho em hoi em moi dc ong anh cho con 5800 ma mang tu ben nhat ve em ko biet co the tai firmware o dau mong anh em chi giup.em mun nang cap frimware tai may fw co 10.0 giup em voi nhe.e ko go dc tieng viet ai tra loi giup em voi rui hang xoa nhe

NguyenTu

Super V.I.P
cac anh cho em hoi em moi dc ong anh cho con 5800 ma mang tu ben nhat ve em ko biet co the tai firmware o dau mong anh em chi giup.em mun nang cap frimware tai may fw co 10.0 giup em voi nhe.e ko go dc tieng viet ai tra loi giup em voi rui hang xoa nhe

Lưu ý bạn: DÙng tiếng việt có dấu khi post bài trên PV.

Vấn đề bạn hỏi thì Bạn có thể cài PCSuit của Nokia và NSU để update Online, hoặc dùng Navifirm để tải FW và dùng Phoenix để update FW offline
.

KXT1989

Em cũng biết vậy nhưng mà trên navifirm ko có fw cho máy từ nhật bản.em tìm ko thấy down cho nào co ngôn ngữ tiếng nhật hết.ai biết giúp đỡ

antonie

Hỏi: Đổi ngôn ngữ sang tiếng Nhật như thế nào?

Hi các bro/sis,

Mình đang sd N5230. Có cách nào chuyển ngôn ngữ máy sang tiếng Nhật vậy ko các bạn?

thanhcong_pro

các anh cho em hỏi là sao em Flash mà trong mục các đời máy lại ko có tên máy của em là sao nhỉ? e dùng 5230-RM588 và em có chèn jaf_nok4models vào để tỳm đời máy nhưng vần ko hiện trc đây em làm vẫn bình thường nhưng giờ tự nhiên lại ko có\/anh nào lý giải giúp em với\1

paulwoong

chuyển tiếng nhật thì mở navifirm lên load fw tiếng nhật về flash lên thôi.!

hstp

Không up fw mới cho 5800 bằng NOS 2.2

Tất cả các phiên bản trước từ 2.0 đền 5.0 em đều up bằng wifi rất mượt nhưng nay muốn thay đổi khẩu vị up bằng nos 2.2.0 thì lại nhận được thông báo "không thể kết nối đến máy chủ phần mềm......." trong khi đó đã tắt firewall, tắt các dịch vụ web trên máy ( Máy em ko có cài diệt virut nhé) và kết nối đến pda để viết bài này ngon lành. Ai biết cách khắc phục chỉ em với. Cảm ơn nhiều.

mucthu

5800 up lên v51 bị lỗi đag dùng tự nhiên máy bị tắt

Mấy đại ca giúp e với.con 5800 e mới up lên v51 nhg hay bị hiện tượng tự nhiên máy bị tắt.hix2 . các đại ca ai bít cách sửa thì bảo e với nhé. thank nhìu:(:)(:)((

wimax16vnn

Mấy đại ca giúp e với.con 5800 e mới up lên v51 nhg hay bị hiện tượng tự nhiên máy bị tắt.hix2 . các đại ca ai bít cách sửa thì bảo e với nhé. thank nhìu:(:)(:)((

tự động tắt nguồn cũng có nhìu nguyên nhân đó, có thể do fần cứng , hoặc fần mềm lỗi
bạn thử flash lại máy xem sao trc, nếu vẫn bị thì mới mang lên Care họ xem

Hoden

Super V.I.P

tự retar hay tắt luôn khởi động không lên nguồn ???? nói rõ cho các bạn khác đoán bịnh nhé.

mucthu

ok.để e thử.mà máy của e là bị tăt nguồn.bật thì lại lên.dung được 1luc thì lai bị tăt. zzz thank đại ca

Hoden

Super V.I.P
Cho mình hỏi là Flash nhiều có hại gì cho máy không vậy?thanks

hiện tại vẫn chưa thấy gi hại cả các kỉ thuật viên cook fw vẫn flash ầm ầm đó, chẳng sao..... nhưng có thể đùng quá lạm dụng diều đó