• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

kenillo95

cách xử lý thằng avkon bạn qua đây tìm hiểu

Cơ bản là mình muốn reset lại máy, muốn xóa hết tàn dư cũ của máy vì lần trước reset bằng cách *#7370# nhưng máy chỉ khôi phục đc 1 tí như mất giờ, mất hình nền còn các cái khác vẫn nguyên xi. Tức quá mình flash bằng bản CFW khác. Trước khi flash bản mới, mình dùng bản cfw 07 cho x6 của congtutrensan_9x thì cfw của bạn đó cook sẵn QT. Sau khi flash bản mới, máy mất QT nên mình cài lại QT thì báo là đã có sẵn. cơ bản là rất bực mình, giờ chả reset được gì cả, reset máy chỉ sáng chứ cũng chả lên nổi chữ nokia. Tháo pin ra lắp vào bật lên máy vẫn nguyên xi. Ai giúp được mình k? Mình cũng đã xóa hết mấy cái ổ data, privice,.. đi r` nhưng cũng k đc

Radium

Moderator
Cơ bản là mình muốn reset lại máy, muốn xóa hết tàn dư cũ của máy vì lần trước reset bằng cách *#7370# nhưng máy chỉ khôi phục đc 1 tí như mất giờ, mất hình nền còn các cái khác vẫn nguyên xi. Tức quá mình flash bằng bản CFW khác. Trước khi flash bản mới, mình dùng bản cfw 07 cho x6 của congtutrensan_9x thì cfw của bạn đó cook sẵn QT. Sau khi flash bản mới, máy mất QT nên mình cài lại QT thì báo là đã có sẵn. cơ bản là rất bực mình, giờ chả reset được gì cả, reset máy chỉ sáng chứ cũng chả lên nổi chữ nokia. Tháo pin ra lắp vào bật lên máy vẫn nguyên xi. Ai giúp được mình k? Mình cũng đã xóa hết mấy cái ổ data, privice,.. đi r` nhưng cũng k đc
bạn flash lại FW gốc rồi flash FW huynghia xem sao

Radium

Moderator
Mình làm mọi cách rồi đều không được. Có lẽ sẽ flash bản OFW rồi flash lại bản CFW. Mong sao máy ổn T______T

quên mất. bạn đã thử dùng 1 soft nào chạy trên nền tảng QT để thử chưa? :-? nếu khi cài đặt soft mà xuất hiện thông báo thiếu QT là chuyện bình thường :)

kenillo95

quên mất. bạn đã thử dùng 1 soft nào chạy trên nền tảng QT để thử chưa? :-? nếu khi cài đặt soft mà xuất hiện thông báo thiếu QT là chuyện bình thường :)

Mình flash lại OFW rồi flash lại CFW ver 12 của Huy nghĩa r`. Đã ngon :D. Mà cho mình hỏi. Trước khi mình flash máy bị lỗi k bật bluetooth lên đc. Sau khi flash OFw thì bật được bluetooth, sau khi flash CFW của huynghia cũng bật được. Nhưng sáng nay định mở bluetooth lên bắn nhạc thì lại bị lỗi. Nội dung lỗi ntn:"không thể thực hiện thao tác bluetooth".. Giúp mình nhanh nhanh với :-SSSSSS

tuanpro12345

a huy ngĩa vào giúp gấp cfw

e sài c5-03 e đang dùng v23 không hạ xuống đc nhưng e thích hiệu ưng và mod đẹp a huy ngĩa làm giúp e cfw v23 như a manh tư có hiệu ứng và đẹp,thank a nhiều.

congtutrensan_9x

Mình flash lại OFW rồi flash lại CFW ver 12 của Huy nghĩa r`. Đã ngon :D. Mà cho mình hỏi. Trước khi mình flash máy bị lỗi k bật bluetooth lên đc. Sau khi flash OFw thì bật được bluetooth, sau khi flash CFW của huynghia cũng bật được. Nhưng sáng nay định mở bluetooth lên bắn nhạc thì lại bị lỗi. Nội dung lỗi ntn:"không thể thực hiện thao tác bluetooth".. Giúp mình nhanh nhanh với :-SSSSSS
hard reset nhé :p~
e sài c5-03 e đang dùng v23 không hạ xuống đc nhưng e thích hiệu ưng và mod đẹp a huy ngĩa làm giúp e cfw v23 như a manh tư có hiệu ứng và đẹp,thank a nhiều.

anh đâu có làm cho C5-03, c5-03 không chạy được cfw N97mini mà :)~

chjckenboy_18

dòng s60v5 thì riêng 2 em c5-06 và c5-03 k chạy đc cfw của n97mn+c6 nha bạn! flash với phoenix k chơi jaf đc! :ar!

thanhdeptraiwa

xin cook c5-03 rm-697 v23

vấn đề là mình đã dùng bản cook này http://www.pdaviet.net/showthread.p...er-230015-rm-697-tang-c-navigartion-bar-belle nhung không hài lòng tý nào, mình cũng đã cook ngung toàn thất bại giờ mình muốn chạy lại cook của v20 của manhtu http://www.pdaviet.net/showthread.php?144525-CFW-C5-03-v20-0-024-By-manhtu/page67 nhung toàn bị die.vì lý do bản này mở nguồn mấy lần mới lên được nên mỉnh dùng v23 nhưng không thích tý nào.anh em pdaiviet có thể cook dùm v23 giống của manhtu dùm mình được không nếu được mình thanhk rất nhiều, bản cook đó nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?144525-CFW-C5-03-v20-0-024-By-manhtu/page67 nhớ sữa lỏi mở nguồn dùm mình thank nhiều

ngoctan0909

Xin CFW cho n78

Như tiêu đề Xin mấy pro làm dùm một bản cfw cho n78 rm-235 đã hack phone.
nếu được thì cho thêm vài cái theme đẹp. tối ưu hệ thống.

post bài ở đây có gì sai phạm thì đc sự thông cảm.

hienhuy1996

Cần xin 1 FW cho nokia 5250

trên topic của diễn đàn có rất nhiều bản fw của 523x, 5800... nhưng con 5250 này mình tìm mãi thì không có fw, có nhìu fw cài vào thì bị lỗi, mong các anh viết giùm e 1 fw dành riêng cho con này! xin cảm ơn

duongkk

mấy bạn cho tớ hỏi cái này vê cook fw. Máy t dang dùng là 5230. t thường xem video tren youtube nhiều nhưng down về bàng phần mềm down video hd về k xem duoc. nó kêu lỗi mã avc1. tờ muốn hỏi có cách nào để chèn mã video này vào máy de realplay chạy video dạng đó không vậy! thank!

Radium

Moderator
mấy bạn cho tớ hỏi cái này vê cook fw. Máy t dang dùng là 5230. t thường xem video tren youtube nhiều nhưng down về bàng phần mềm down video hd về k xem duoc. nó kêu lỗi mã avc1. tờ muốn hỏi có cách nào để chèn mã video này vào máy de realplay chạy video dạng đó không vậy! thank!

bạn nên convert sang mp4