• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

123456okmen

Xin FW hacked cho nokia 5233 trắng-trắng.

Chả là em muốn hackphone con nokia 5233 của em, em tham khảo trên mạng rất nhiều nhưng đa số các topic đã quá lâu nên link bị die hết. Nay em lập topic để xin các pro mấy file cần thiết để thực hiện hackphone
Máy em là nokia5233 vỏ trắng-trắng, pro nào cho em xin firmware hacked máy của em với. Em cảm ơn rất nhiều :D

wanbeytuananh

Chả là em muốn hackphone con nokia 5233 của em, em tham khảo trên mạng rất nhiều nhưng đa số các topic đã quá lâu nên link bị die hết. Nay em lập topic để xin các pro mấy file cần thiết để thực hiện hackphone
Máy em là nokia5233 vỏ trắng-trắng, pro nào cho em xin firmware hacked máy của em với. Em cảm ơn rất nhiều :D

diễn đàn có rất nhiều bản cook cho 5233, link còn đấy chứ có die đâu, :)) bạn có thể tham khảo, máy màu gì ko quan trọng đâu. Chịu khó tìm hiểu đi

shine89

Xin giúp N86 deadphone

Chào các bác.Em mới flash lại máy.Trong quá trình làm bị lỏng pin thế là deadphone.Bấm nút nguồn vẫn rung nhưng không thể Flash được.Đây là thông báo khi Flash.Các bác giúp em với.Đây là bộ Fw mà em vãn flash thành công.Em thử nhiều bản Fw khác nhau nhưng vẫn không được.
Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Scanning image files...
Waiting for USB device...
Loading secondary boot code: 15232 bytes
Secondary boot loaded
Loading update server code: 2731505 bytes
Update server loaded
Asic CMT: Verifying communication to device...
Error ADL Loader: Phone reported Downgrade not possible. Flash a newer SW version
Protocol 1: Error during Negotiation. Unable to flash.
Unable to flash phone 0x8401227A
Starting to recover the phone
Recovering phone
Initializing
Cannot perform recover from error: 0x8401227A, ADL_LDR_DOWNGRADE_NOT_POSSIBLE_ERROR
ERROR: Unable to recover the product
ERROR: Product recovery failed
Unable to set the phone to flash mode. Unable to flash.

manhjtuyen6

Chào các bác.Em mới flash lại máy.Trong quá trình làm bị lỏng pin thế là deadphone.Bấm nút nguồn vẫn rung nhưng không thể Flash được.Đây là thông báo khi Flash.Các bác giúp em với.Đây là bộ Fw mà em vãn flash thành công.Em thử nhiều bản Fw khác nhau nhưng vẫn không được.
Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Scanning image files...
Waiting for USB device...
Loading secondary boot code: 15232 bytes
Secondary boot loaded
Loading update server code: 2731505 bytes
Update server loaded
Error ADL Loader: Phone reported Downgrade not possible. Flash a newer SW version
Protocol 1: Error during Negotiation. Unable to flash.
Unable to flash phone 0x8401227A
Starting to recover the phone
Recovering phone
Initializing
Cannot perform recover from error: 0x8401227A, ADL_LDR_DOWNGRADE_NOT_POSSIBLE_ERROR
ERROR: Unable to recover the product
ERROR: Product recovery failed
Unable to set the phone to flash mode. Unable to flash.

cái này là do lỗi driver của máy tính nên nó k đọc dc mode điện thoại của bạn. bạn nên kiểm tra lại driver xem đủ chưa hoặc cài lại phoenix. lỗi này cũng rất hay thường gặp với các máy C5-00

manhjtuyen6

của bạn đây, màu máy k quan trọng nha
Mã:
http://www.mediafire.com/?4w4hmqw568c1m9m

dongphuongkieu

từ điển

cho mình hỏi là sao từ điển nokia của mình k thể đọc các từ vậy? hay là do thiếu ứng dụng trình đọc tin nhắn trong máy nên mới vậy? nếu là vậy cho mình xin phần đó để chép vào rofs 2 nha. tks bạn

shine89

cái này là do lỗi driver của máy tính nên nó k đọc dc mode điện thoại của bạn. bạn nên kiểm tra lại driver xem đủ chưa hoặc cài lại phoenix. lỗi này cũng rất hay thường gặp với các máy C5-00

Em vẫn up bình thường trước khi xảy ra sự cố mà bác.Với lại em cũng thử cài lại rồi mà vẫn không được :((

manhjtuyen6

Em vẫn up bình thường trước khi xảy ra sự cố mà bác.Với lại em cũng thử cài lại rồi mà vẫn không được :((

bạn dùng thử JAF xem sao

p/s: m cũng thường gặp phải lỗi đó khi flash lần đầu sau khi cài lại phoenix, nhưng làm lần 2 là dc ngay :))

haminh

sffgf

chẳng hiểu PC làm sao không chạy được JAF
toàn phải ra hàng net flash
flash bằng mấy bản CW của mấy bác bị dea phone... bay h flash lại bằng bản gốc của nokia mà không có được....biết làm sao đây

ban phai flash bản cw cao hơn bản mà bạn đang dùng mới đc,dùng jaf cho win7 bạn phải xem hướng dẫn cách cài đặt jaf mới chạy đc

tuan586

Member
cho em hỏi là tại sao máy em 5230 sau khi up fw cook khoảng 3 tháng sau thì em cài lại nokia suite thì cắm vào nó lại nhận diện là n97 mini là sao
trc đây vẫn là 5230 em ko hiểu tại sao nữa.cho em hỏi thêm là giờ rm muốn up lại fw cook khac cho con 5230 thì dow cua 5230 hay n97min nếu dow của 5230 thì up fw có ảnh hưởng gì không ạ?

hunter_dimond

cho em hỏi là tại sao máy em 5230 sau khi up fw cook khoảng 3 tháng sau thì em cài lại nokia suite thì cắm vào nó lại nhận diện là n97 mini là sao
trc đây vẫn là 5230 em ko hiểu tại sao nữa.cho em hỏi thêm là giờ rm muốn up lại fw cook khac cho con 5230 thì dow cua 5230 hay n97min nếu dow của 5230 thì up fw có ảnh hưởng gì không ạ?
Đó là do trước đó bạn up fw của 5230 nhưng được cooker cook từ fw N97 port sang cho 5230 nên NokiaSuite nó nhận diện vậy thôi, ko thành vấn đề gì. Bây giờ bạn up FW khác thì cứ kiếm FW nào dành cho 5230 mà flash, ko sao cả.

maivanbon

có ai giúp mình với:???????????
mnhf vừa up một cfw moiwsn cho con x6 của mình nhưng bản mod này mnh k thích ở chỗ: khi mình cài một ứng dụng java ( vidu như iwn chẳng hạn) thi nó sẽ mặc định là luôn cho phép ứng dụng gửi tin nhắn cái nay mà mò vào mấy cái ứng dụng bọn lùa đảo gửi tin đi la mất tong 15k zùi minh bị nhiêu lần rùi vầy mà còn có mod tắt cảnh báo này ai giúp minh sửa lại đẻ khi cài java xong nó mặc định là luôn hỏi trước khi ứng dụng nhắn tin. kam ơn các pác nhiều

giangvungtau

link lỗi

cho mình xin link C5-00 CFW Final by sam (RM-645:v071.005) .link bên kia đã die mà chưa ai fix lại.thanks

ngoctrien

Member
Bạn thử cài ứng dụng khác đuôi jar xem có đòi gửi tin nhắn k?máy mình thỉnh thoảng tải phải ứng dụng lừa đảo đòi gửi tin nhắn nhưg mình xóa đi k dùng nó tìm kái khác là được àh!

atulahahaha

Các bạn cho mình hỏi ? Mình dùng Nokia 6220C tải FW về trong đó có file core nhưng k có rofs2(có file uda). Vậy muốn mod nó thì làm thế nào các bạn. Mình chỉ biết mod fw s60v5 còn s60v3 chịu

machoi1994

Member
Các bạn cho mình hỏi ? Mình dùng Nokia 6220C tải FW về trong đó có file core nhưng k có rofs2(có file uda). Vậy muốn mod nó thì làm thế nào các bạn. Mình chỉ biết mod fw s60v5 còn s60v3 chịu

link FW ở đâu vậy bạn? Dủng Nokia cooker nhé - các bước mở khóa core, mở rộng rofs thì chắc giống s60v5 thôi.