• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

cdhoc1

AE có ai biết làm sao cài đặt chữ kí cho 5233 không?
hay app nào có chữ kí cũng đc .
thanks

nvphong94

các anh chỉ cho em cách up FW cho N97 mini đi ( chi tiết nhé)

Các bác lão luyện rồi, em mới tham gia 4rum lên chưa biết nhiều lắm,
Các bác chỉ cho em cách up FW cho N97 mini một cách chi tiết nhé, NÓ TỐN PIN QUÁ, từ đầu ý,
Bắt đầu từ JAF đấy :D
Cám ơn mọi ngưởi
có gì cứ inbox cho em

Radium

Moderator
Các bác lão luyện rồi, em mới tham gia 4rum lên chưa biết nhiều lắm,
Các bác chỉ cho em cách up FW cho N97 mini một cách chi tiết nhé, NÓ TỐN PIN QUÁ, từ đầu ý,
Bắt đầu từ JAF đấy :D
Cám ơn mọi ngưởi
có gì cứ inbox cho em

chi tiết thì bạn qua đây. còn thắc mắc j bạn cứ pm bác chjckenboy_18 sẽ đc hướng dẫn kỹ càng

hoang193

M flash xong thì hộp thư đến không hiển thị tên người gởi nữa(phải lưu +84 thì mới được) ai biết fix tnao ko ạ?

duongkk

mấy bạn cho tớ hỏi có thể cook thêm mã video để realplayer đọc đc nhiều định dạng video k. cook vào fw ấy!

tuan586

Member
ai có cho em xin,em tìm trên naviflim ko có bản tiếng việt
tks

có ai không giúp em với

không ai giúp em ak?

Last edited by a moderator:

huydaicakaak

Máy e là 5530, vì 1 số lý do e up nhầm FW của 5800.
và jaf đi jaf lại mấy lần FW gốc của 5530 cũng không được. h có cách nào giúp cứu được nó không vậy.

log nó đây ạ:

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.45.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-504\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-504\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_32.0.007_007_000_U001.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..........PUBKEYS already sent...
.......Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Status byte: 8000
Selecting CMT flash...
Result: 0000
Phone is in flash mode...
CMT blocks: 566, APE blocks: 0
Erasing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.core.C00...
Erasing cmt zone 00040000 - 00082FFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00083400 - 003FFFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00400000 - 007FFFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00800000 - 00D5FFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00D60000 - 09E5FFFF ... Erase result: 0000
Partition result: 0014
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V20...
Erasing cmt zone 07360000 - 0935FFFF ... Erase result: 0000
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx...
Erasing cmt zone 09360000 - 09E5FFFF ... Erase result: 0000
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_32.0.007_007_000_U001.uda.fpsx...
Erasing cmt zone 09E60000 - 0F71FFFF ... Erase result: 0000
Send CMT CFG...

Writing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.core.C00...
Sending CMT HASH for ADA
Sending CMT HASH for KEYS
Sending CMT HASH for PRIMAPP
Sending CMT HASH for RAP3NAND
Sending CMT HASH for PASUBTOC
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V20...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_32.0.007_007_000_U001.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!

nó thông báo:
phone did't respond, if the phone is not started yet phlease wait for the phone to start and connect to usb then press yes to continue. if phone is not reponding press no

nguoicodon16

Xin giúp đỡ về firmware v51 của Nokia 5233

tình hình là em có thấy trên navifirm có firmware mới của Nokia 5233 là V51.1.002.
em có tải về để flash thì sau khi flash xong em thấy không thể cài được ứng dụng gì cả.
trước đây khi em hack máy em cũng có tải firmware trên đấy về flash thì thấy sau khi flash xong là hack được luôn.
giờ em muốn flash lại cái khác nhưng không được nữa rồi.
trên diễn đàn có 1 anh nói là có thể flash bằng các firmware khác trên diễn đàn có, nhưng khi em kiếm thì 1 là link die, 2 là khi flash xong thì dead phone luôn.
mấy anh có cách nào giúp em không, em xin cảm ơn nhiều.

Dragon459

Manager
tình hình là em có thấy trên navifirm có firmware mới của Nokia 5233 là V51.1.002.
em có tải về để flash thì sau khi flash xong em thấy không thể cài được ứng dụng gì cả.
trước đây khi em hack máy em cũng có tải firmware trên đấy về flash thì thấy sau khi flash xong là hack được luôn.
giờ em muốn flash lại cái khác nhưng không được nữa rồi.
trên diễn đàn có 1 anh nói là có thể flash bằng các firmware khác trên diễn đàn có, nhưng khi em kiếm thì 1 là link die, 2 là khi flash xong thì dead phone luôn.
mấy anh có cách nào giúp em không, em xin cảm ơn nhiều.

Dùng navifirm tải rồi đem flash luôn thì sau đó phải hack mới có thể cài được ứng dụng unsign.
Còn các phiên bản trên diễn đàn thì flash bản nào mà die thì vô topic đó để yêu cầu chủ topic đó giúp đỡ.

Move topic về " CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE "

hunter_dimond

Máy e là 5530, vì 1 số lý do e up nhầm FW của 5800.
và jaf đi jaf lại mấy lần FW gốc của 5530 cũng không được. h có cách nào giúp cứu được nó không vậy.

nó thông báo:
phone did't respond, if the phone is not started yet phlease wait for the phone to start and connect to usb then press yes to continue. if phone is not reponding press no

Máy bây giờ có lên nguồn ko ? Nếu ko thì lúc bấm nút nút nguồn mở máy nó có rung ko ?

ch3mistry

ko up dc fw

hiện mình đang tính up fw nhưng luôn bị bó tay ở đoạn cuối refurbush ấy. đã thử chế độ dead phone hay chế độ usb nhưng vẫn ko thể thành công, vẫn hiện lên cái bảng thông báo phải làm 6 bước( đại loại là tháo cáp ra, tháo pin, lắp pin,...) hình như là máy ko nhận dc fw. mình đã làm đủ và đúng các bước ở bên trên hướng dẫn up firmware!! ai giúp mình dc ko, tks. giúp ngay trên này thì càng tốt .
mà ở chế độ usb thì khi mình refurbush thì thấy hiện lên cái màn hình trắng chữ nokia màu xanh lá cây giống lúc cập nhận phần mềm, xong 1 lúc nó hiện ra cái bảng báo lỗi kia.
mình ko biết up ảnh lên diễn đàn vì nó cứ đòi url, có hình sẽ dễ hơn nên ai chỉ mình cách up ảnh lên dc ko
yahoo: ch3mistry2222@yahoo.com.vn
phone: 01675657099
tks các pro nhé

hunter_dimond

hiện mình đang tính up fw nhưng luôn bị bó tay ở đoạn cuối refurbush ấy. đã thử chế độ dead phone hay chế độ usb nhưng vẫn ko thể thành công, vẫn hiện lên cái bảng thông báo phải làm 6 bước( đại loại là tháo cáp ra, tháo pin, lắp pin,...) hình như là máy ko nhận dc fw. mình đã làm đủ và đúng các bước ở bên trên hướng dẫn up firmware!! ai giúp mình dc ko, tks. giúp ngay trên này thì càng tốt .
mà ở chế độ usb thì khi mình refurbush thì thấy hiện lên cái màn hình trắng chữ nokia màu xanh lá cây giống lúc cập nhận phần mềm, xong 1 lúc nó hiện ra cái bảng báo lỗi kia.
mình ko biết up ảnh lên diễn đàn vì nó cứ đòi url, có hình sẽ dễ hơn nên ai chỉ mình cách up ảnh lên dc ko
tks các pro nhé

cụ thể máy của bạn là máy gì ?

Radium

Moderator
tks các pro nhé

Bạn up ảnh lên 1 host up ảnh nào đó như upanh.com chẳng hạn. Rồi dẫn link đến diễn đàn là đc