• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các sử dụng Skype gọi điện từ PPC --> PC

traibuon

Bạn nào biết chỉ mình với, cách sử dụng và tính năng của Skype. Thanks trước nha

Rygar

Mình đảm bảo với bạn là cắm cab sync với máy tính vẫn gọi được như bình thường. Mình đã test thử rồi, cứ có mạng thì cũng đều gọi được hết.

@ traibuon:
Bạn down cái này về : http://www.skype.com/go/getskype-pocketpc-cab
Sau đó copy qua thẻ nhớ rồi chạy file cab đó.. cài trên thẻ nhớ hoặc trên main đều được.
Cài đặt xong thì đến nơi nào có sóng Wifi hoặc cắm cable sync qua máy tính và chạy chương trình thôi. Nó có giao diện cũng như cách dùng tương tự như trên PC.

hanoiwap

Super V.I.P
Mình đảm bảo với bạn là cắm cab sync với máy tính vẫn gọi được như bình thường. Mình đã test thử rồi, cứ có mạng thì cũng đều gọi được hết.

@ traibuon:
Sau đó copy qua thẻ nhớ rồi chạy file cab đó.. cài trên thẻ nhớ hoặc trên main đều được.
Cài đặt xong thì đến nơi nào có sóng Wifi hoặc cắm cable sync qua máy tính và chạy chương trình thôi. Nó có giao diện cũng như cách dùng tương tự như trên PC.

Gọi qua AcyiveSync được nhưng đôi khi tiếng bị giật bạn ạ

traibuon

@ traibuon:

:(( Mình chưa dùng skype trên máy tính bạn à. Mình chỉ tình cờ biết về nó thôi nen muốn hỏi cho rõ.

NBLam

Hehe, cắm qua sync để gọi thì thà gọi thẳng từ máy tính có hơn ko nhỉ :D :D

khanhhohoang

Mình dùng HTC Cruise - W6.1, không biết tại sao dùng Skype chỉ kết nối được qua Wifi còn sync với PC thì không có chổ để chọn (truy cập Internet qua sync với PC thì tốt), mong các bác chỉ giúp. Thank

horkbajir

chẳng hiểu sao em dùng PPC no phone gọi thì chất lượng gọi đi kém lắm, không biết có bác nào có mẹo chỉnh setting hay chỉnh cái gì để cải thiện không ạ?

Baonc

chẳng hiểu sao em dùng PPC no phone gọi thì chất lượng gọi đi kém lắm, không biết có bác nào có mẹo chỉnh setting hay chỉnh cái gì để cải thiện không ạ?

mình cũng vậy... gọi khoảng 15p là không còn nghe được gì nữa

khanhhohoang

Nguyên văn bởi NBLam :
Hehe, cắm qua sync để gọi thì thà gọi thẳng từ máy tính có hơn ko nhỉ

PPC có sẵn Camera, còn PC thì chưa có webcam

L

ladykiller

Guest
Mình đang xài 8525 nhưng kg gọi được khi sync với PC ,kg hiểu bị lỗi gì hay cần setup thêm cái gì.Nói chung là khi sync vẫn kg xài net từ PPC được.Ai có kinh nghiệm cài Voice IP trên PPC giúp mình 1 số kinh nghiệm.
Cám ơn nhiều.

hanoiwap

Super V.I.P
Mình đang xài 8525 nhưng kg gọi được khi sync với PC ,kg hiểu bị lỗi gì hay cần setup thêm cái gì.Nói chung là khi sync vẫn kg xài net từ PPC được.Ai có kinh nghiệm cài Voice IP trên PPC giúp mình 1 số kinh nghiệm.
Cám ơn nhiều.

To @ladykiller
"sync vẫn kg xài net từ PPC được" có thể do bạn chưa chọn trong Connection Settings.

Bạn hãy tử vào File\Connection Settings\trong This computer is conected to chọn The Internet

Sau khi kết nối,gọi Skype bằng PPC rất tốt (nếu đường truyền tốt)