• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các thủ thuật khi dùng Symbian

Thangnd31082

em muốn 4mat con 3230 để xóa hết chương trình , trở về trạng thái như xuất xưởng nhưng mà 4mat 4 ngón thì ko được , còn nhấn *#7370# thì cũng ko xong . Giờ làm sao vậy các bác ?

Có lẽ là Pro làm không đúng cách rồi , nếu không hỏng nút thì 4 mart 100 lần thì có tới 99 lầm sẽ thành công nhe bạn.
_Đầu tiên Kiểm tra Pin xem có còn trên 60_70% hay không ( nếu Pin yếu nó hết điện khi 4 mart là tèo đấy ) sau đó hãy tắt nguồn đi
- Nhấn trước ( nhấn chính xác và đảm bảo các nút đã được nhấn xuống ) tổ hợp các phím : gọi đi ( màu xanh) , Phím * , Phím 3
_ Vẫn giữ 3 nút đó , nhờ :-?" Cô bạn gái ngồi cạnh " bật hộ nút nguồn lên, vấn giữ chặt các nút đó chờ 5s sau trên màn hình hiện dòng chữ " Formartting ..." là được , thả tay ra chờ máy formart ( trong lúc bỏ tay ra , có thể ...Cầm tay cô bạn gái để ...:D nói lời cảm ơn !!!!!!!!!!!!)

Hihi . Hãy ấn thanks nếu bạn có thể !;;)

thiencong19

Sau khi fomat lai may (N70) khong the ket noi Bluetooth voi may khac dc. Nhung nhan du lieu Blutooth tu may khac thi van ok. Bac nao biet chi giup tui voi!!!!!

thanhtu8888

Sau khi fomat lai may (N70) khong the ket noi Bluetooth voi may khac dc. Nhung nhan du lieu Blutooth tu may khac thi van ok. Bac nao biet chi giup tui voi!!!!!

bạn có nói lộn không vậy, không thể kết nối bt thì làm sao nhận được dữ liệu từ máy khác, nếu máy set kiểu hidden thì chỉ gửi thôi chứ không nhận còn rơi vào trường hợp của bạn thì format bốn ngón lần nữa nếu vẫn vậy thì máy bị lỗi phần mềm chỉ còn cách đi flash lại ;;)

TruBic

Well-Known Member
cũng có thể do máy kia để chế độ Hide
Posted via Mobile Device

vnpcs

Hỏi về định vị điện thoại !

Chào các bạn !
Mình muốn hỏi là ở việt nam có định vị đt đang nằm ở khu vực nào không !
VD: tui đt cho bạn và tui mún biết bạn đang ở đâu !!!

Mình cần lắm mà không biết sao ..Mình muốn tìm người bạn bỏ nhà đi của mình ...
Thank's:((

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Chào các bạn !
Cái đó phụ thuộc vào mạng 3G và đt em cũng phải có hỗ trợ 3G nữa nhé. Tuy nhiên tại thời điểm này thì mạng 3G chưa được hỗ trợ đâu em.

tuyetha

Chào các bạn !
Posted via Mobile Device
3G Chưa cung cấp tại việt nam.nhưng giả sử như có thì bạn cũng khó lòng tìm được người bạn.bời vì phải đăng ký sứ dụng nhóm cho cả người ấy nữa bạn ạ.

JuRay-Duan

Chào các bạn !
Cái này chắc phải nhờ đến công an á, trog quân đội họ làm dc đó.,
Sao bạn ko thử đăng tin "tìm trẻ lạc" lên truyền hình nhỉ??

leminhhai111

Mình có 1 cách format bằng tổ hợp 4 phím đơn giản nghe thì có vẻ buồn cười.nhưng chỉ cần 3 sợi dây thun và 1 tờ giấy tập mà thôi và chỉ cần 1 người thao tác. Anh em lấy tờ giấy xẽp gấp làm 3 hoặc 4 cũng dc miển sao bề ngang nó khoản 2-3 ly để bằng các fím. Lấy kéo cắt bề dài bẳng các fím bấm . Chỉ cần 3 khúc . Xong tắt nguồn lấy từng khúc giấy đặt lên từng fim lấy dây thun cột lên khúc giấy đó sao cho khúc giấy đó đè xuõng fim mình cần bấm làm tương tự để 3 khúc giấy đè đúng 3 fim mình cần bấm xong cuối cùng mình chỉ việc mở nguồn lên và đợi nó format thôi . anh em nào gặp khó khăn về format 4 fim thì thử theo cách này thử cực kì đơn giản. Tại mẩy ngón tay mình hơi to nên mình nghĩ ra cách này để format và format chục lần thì thành công chục lần . Chúc anh em format cũng được thành công như mình

thanhdiep_211

Cac ban cho to hoi:7610 co format 4 ngon dc ko?To an hoai ma ko dc.To muon format may nhung Sao to format bang cach bam:*#7370# ma phan mem,danh ba van con nguyen.To dung dt,ko go tieng viet dc,cac ban thong cam.

DreamLand

Cac ban cho to hoi:7610 co format 4 ngon dc ko?To an hoai ma ko dc.To muon format may nhung Sao to format bang cach bam:*#7370# ma phan mem,danh ba van con nguyen.To dung dt,ko go tieng viet dc,cac ban thong cam.
Đã có bộ gõ tiếng Việt rồi nhé bạn!
Bạn xem kỹ lại bài #1 nhé.
Format 4 ngón là nhấn cùng lúc Tổ hợp 4 phím [Nguồn] + [Gọi] + [3] + [*]
Xem kỹ Bài #1 nhé !

thanhdiep_211

Y to la to format bang cach nhan to hop pim:*#7370# thi may co reset lai,nhung pan mem,danh ba van con.Con format bang 4 ngon,nhan cung luc 4 pim nhu ban noi to lam hoai ko dc nen moi hoi 7610 co format 4 ngon duoc ko?

hhkkll

Y to la to format bang cach nhan to hop pim:*#7370# thi may co reset lai,nhung pan mem,danh ba van con.Con format bang 4 ngon,nhan cung luc 4 pim nhu ban noi to lam hoai ko dc nen moi hoi 7610 co format 4 ngon duoc ko?

Posted via Mobile Device
Đc chứ bạn. Theo nguyên lý thì s60 là đc. Bạn nhờ ai đó bấm phụ 1,2 nút thử xem. Và đọc kĩ hd nhé.

Thangnd31082

Cái này về lí thuyết là nhấn tổ hợp phím nhưng không biết cách làm thì cũng chịu thôi . Bạn làm như sau sẽ được nè :

1. Sạc pin cho đủ 2/3 số vạch trở lên, tốt nhất là gần đầy vì nhiều khi máy báo cũng không chuẩn

2. Tắt nguồn đi.( Đây là bước đột phá đó)

3. Giữ tổ hợp 3 phím : Gọi đi ( màu xanh đó ) + Phím * + Phím số 3

4. Nhờ Cô hàng xóm hay đại loại là một người ngồi cạnh bật cho nút nguồn, trong khi đó vẫn giữ mấy nút kia nhé !

5. Màn hình sáng lên và có những viền màu kèm theo chữ Formatting chạy ngang màn hình từ trái sang phải là được, thả các nút ra chờ máy Format xong là OK !

Sau khi hiểu nguyên lý của nó bạn có thể luyện tập để tự làm mà không cần nhờ tới "Hàng xóm" !

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

đơn giản là máy bạn vẫn cài fonts nên 4mat = *#7370# không hết.
Bi h Bạn xóa hết fonts mà bạn cài đi rùi *#7370# 1phát đảm bảo sạch trơn. 0k;;) 
Chúc bạn thành công nhé !

Posted via Mobile Device

tqninh

Có một số lạ gửi tin nhắn tới con 7610 của mình -> làm cách nào để Call cho số đó.
+ Từ SMS đó ta bấm call -> :)
+ Nếu SMS bị xóa (cố tình đó mà) -> vào xem phần Log trong máy, nhưng mình chỉ có thể copy số đó lại thôi. Nếu vào danh bạ tạo mới thì ... có cách nào nhanh hơn không???

JuRay-Duan

Có một số lạ gửi tin nhắn tới con 7610 của mình -> làm cách nào để Call cho số đó.
+ Từ SMS đó ta bấm call -> :)
+ Nếu SMS bị xóa (cố tình đó mà) -> vào xem phần Log trong máy, nhưng mình chỉ có thể copy số đó lại thôi. Nếu vào danh bạ tạo mới thì ... có cách nào nhanh hơn không???
Vào phần log rồi nhớ lấy cái số đó, ra ngoài bấm số rồi gọi. Ngoài ra thì ...hết cách. :D
Posted via Mobile Device

mmttrung1

GIANGOX;583 [color=red nói:
3.[/color] Format bằng *#7780#

Nếu vì một lý do nào đó , bạn phải format nhưng lại không muốn mất chương trình đã cài thì các bạn hãy nhấn lệnh : " *#7780# " . Lệnh này có nghĩa là khôi phục lại hệ thống nhưng không làm mất games và chương trình đã cài trong máy

Cheers :D
mình dùng cái này kô đc vì nó kêu mã bảo vệ :((. Tại mình chọn bảo vệ điện thoại nên nó kô cho reset bằng cách đó. Mình đang dùng 6300