• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các thủ thuật khi dùng Symbian

JuRay-Duan

minh đang xài 3650 nhưng 4mat bằng *#7370# hay 7780 đều không xóa hết dữ liệu đưa máy về trạng thái ban đầu được vậy mấy pro co cách nào cứu bồ không? thank

Bạn kiểm tra xem máy mình có cài font tiếng việt kô bạn nhé (dùng X-ploer vào C:/system/Fonts) , nếu có thì phải dùng pm xóa font rồi mới 4mat sạch sẽ đc. còn kô thì bạn dùng HARD 4mat (trong box này chỉ rùi) cũng sẽ đưa máy về tình trạng xuất sưởng) . Good luck !!! :D

tronjava

Em ngồi rảnh hơi ko có gì làm nên lấy máy ra ngồi Fomat. Lỡ tay xóa hết mấy cái ứng dụng của máy rồi làm sao phục hồi lại như cũ. Bây giờ Em đọc tin nhắn cũng ko được nữa:-/
Cám ơn mấy bác trước

Chỉnh sửa cuối:

thanhtung121

Cho em hoi em dang dung N72 ma sao em ko ket noi duoc USB cua N72 khi ket noi voi may tinh chang duoc nhu con N6270 trc ai bit cach chi em voi thank! moi nguoi nhiu

LeMyChinh

Cho em hoi em dang dung N72 ma sao em ko ket noi duoc USB cua N72 khi ket noi voi may tinh chang duoc nhu con N6270 trc ai bit cach chi em voi thank! moi nguoi nhiu

bạn kết nối thế nào dùng nokia pc suite xem sao.nếu ko được thì remove tất cả nhưng jie` liên quan đến nokia trong PC của bạn.thay cổng usb rùi cài lại pc suite nhé chắc chắn được :D.chúc bạn thành công=D>

poison071089

Chắc bác này mún cắm vào nó nhận như 1 usb đây !
Em cũng ghét vụ này , phải dùng qua PC Suit!
Tốt nhất dùng đầu đọc thẻ !

Posted via Mobile Device

LeMyChinh

Chắc bác này mún cắm vào nó nhận như 1 usb đây !
Em cũng ghét vụ này , phải dùng qua PC Suit!
Tốt nhất dùng đầu đọc thẻ !

Posted via Mobile Device

đúng nếu muốn như bạn ấy thì nên dùng đầu đọc thẻ vì n72 ko có chế độ MT (ổ đĩa chung) đâu:|

lokientdm

đồng bộ contacts trong microsort outlook cho N70 ME

Chào các Bác, em mới lấy con N70, trước đây em dùng con 02 xda atom. Khi dùng 02 em đã đồng bộ contacts vào microsoft outlook. giờ muốn dùng lại contacts đó cho N70 thì làm thế nào? Em đã dùng phần mềm PC suite, import contacts trong outlook (ra định dạng CSV) rồi export vào phần PC suite của N70 mà không đc, nó báo định dạng không phù hợp. Các bác sớm giúp em nhé.
Thank nhiều nhiều!

JuRay-Duan

ia có pm nào để 7610 có thể kết nối wifi không nhỉ

Ay dà, kô có đâu bạn. Mình nghe nói có 1 cái gọi là card wifi dùng cho N70 giống như cái thẻ nhớ vậy, mà từ trước giờ mình chưa thấy ai dùng cả :|:|

poison071089

Bác Ngocthanhdhgtvt này có vẻ thích mấy vụ lai ghép không tưởng ! Dạng Hybrid Theory!
Posted via Mobile Device

taolahoang28

cho em hỏi con 3230 của em nó có 1 chấm đen trên camera .Lúc đầu tưởng là vỏ bị dơ nên gỡ ra để lau . Nhưng mà bỏ ra chụp hình vẫn còn chấm đó . Vậy là bị gì vậy các bro ?

habaolinh

Super V.I.P
cho em hỏi con 3230 của em nó có 1 chấm đen trên camera .Lúc đầu tưởng là vỏ bị dơ nên gỡ ra để lau . Nhưng mà bỏ ra chụp hình vẫn còn chấm đó . Vậy là bị gì vậy các bro ?

Thế thì thay luôn camera đi là hết thôi.

JuRay-Duan

Làm gì đến thế, nhiều lắm là 200k thôi, có khi ko đến đâu.
Cái camera trước con n70 cua em, cũng có 1 châ'm đen mờ mờ, ko bít thay hê't bao nhjêu ta??
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

taolahoang28

em muốn 4mat con 3230 để xóa hết chương trình , trở về trạng thái như xuất xưởng nhưng mà 4mat 4 ngón thì ko được , còn nhấn *#7370# thì cũng ko xong . Giờ làm sao vậy các bác ?

JuRay-Duan

em muốn 4mat con 3230 để xóa hết chương trình , trở về trạng thái như xuất xưởng nhưng mà 4mat 4 ngón thì ko được , còn nhấn *#7370# thì cũng ko xong . Giờ làm sao vậy các bác ?

Trong lúc 4mat máy có yêu cầu bạn nhập lại múi giờ kô?? nếu kô yêu cầu thì 4mat chưa triệt để đâu. Hãy kiểm tra và xoá hết các font Tiếng Việt trước khi 4mat nhé. :)

poison071089

Nếu cài font rồi thì phải chơi 4 ngón , mà sao 4 ngón không được ? Hỏng nút nào à ?

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member

bạn có thể dùng phần mềm này để xóa fonts còn format 4 ngón rất khó làm bạn phải kiên nhẫn làm nhiều lần mới được
chúc bạn thành công