• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

ngovandang

cho em hỏi cái,sao em đổi từ inbox theo như bác dạy rồi mà vẫn không được bác nhỉ,hay là copy cái file bác bảo vào ổ C rồi thì phải xóa bỏ cái file đó ở ổ Z,giúp em với em dùng n78

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi cái,sao em đổi từ inbox theo như bác dạy rồi mà vẫn không được bác nhỉ,hay là copy cái file bác bảo vào ổ C rồi thì phải xóa bỏ cái file đó ở ổ Z,giúp em với em dùng n78

Bạn đang nói về thủ thuật nào thế?
Có 1 vấn đề nữa là các thủ thuật trong này có thể có cái ko phù hợp cho các máy mới sau này cho N78 nhé, nếu các bạn làm đúng theo hướng dẫn mà ko được thì là do ko phù hợp :)

binhseu

Ha ha em vừa tìm ra 1 cách khắc phục 1 lỗi rất nặng của những máy Samsung chạy hđh 0s9.3 ( dù đã nâng cấp lên bản mới nhất nhưng vẫn bị lỗi), điển hình là em Innov8, vì cái lỗi này mà nhiều bạn đã phải vác máy đi bh vì với lỗi này ko thể thao tác j với máy, ko thể nhấn lệnh 4mat - có 4mat đc thì Samsung nó cũng tự mặc định 4mat luôn cả cái ổ flash 8/16Gb( con này đừng hòng 4mat 4 ngón nhé :D), chỉ còn cách là chạy lại fw hoặc down nó xuống ver ngày 11.8.2008.

Lỗi hay gặp nhất là hack hỏng, cài soft ko nhận dẫn đến treo. Tắt đi bật lại vẫn vậy ( với Nokia là hiện thông báo Installing......, còn SS cho treo luôn lập tức.........) Rất may là trong quá trình treo treo giật giật nhưng máy vẫn cho phép sync với PC, hãy kết nối với chế độ lưu mass storagge, tiếp đó chọn hiện các file ẩn, vào theo đường dẫn E:/Private/1202dce và xóa các file.sis lỗi kia, xong tắt máy, khởi động lại là ok. ( Chỉ áp dụng với SS vì hdh của nó hơi cùi, ko cho làm trên máy, còn với máy Nokia đã hack thì quá dễ, thao tác ngay trên máy luuon.

Rất đơn giản nhưng hôm nọ gọi vào miền Nam mấy đại ca trong forum.mysamsung.vn toàn chơi giải quyết mỗi kiểu là vác đi flash :))

Kojiro

Super V.I.P
...
Lỗi hay gặp nhất là hack hỏng, cài soft ko nhận dẫn đến treo. Tắt đi bật lại vẫn vậy ( với Nokia là hiện thông báo Installing......, còn SS cho treo luôn lập tức.........) Rất may là trong quá trình treo treo giật giật nhưng máy vẫn cho phép sync với PC, hãy kết nối với chế độ lưu mass storagge, tiếp đó chọn hiện các file ẩn, vào theo đường dẫn E:/Private/1202dce và xóa các file.sis lỗi kia, xong tắt máy, khởi động lại là ok. ( Chỉ áp dụng với SS vì hdh của nó hơi cùi, ko cho làm trên máy, còn với máy Nokia đã hack thì quá dễ, thao tác ngay trên máy luuon.
...
Trên SS là E:/Private/1202dce hả bạn? Trên Nokia thì là 1020dce, khác nhau vị trí các chữ thôi hen.

Kojiro

Super V.I.P
RomPatcher+ 0.80 Test Version

Đây là bản RomPatcher phiên bản mới, thêm vài chức năng nho nhỏ.

Cách cài đặt: Có 3 cách cài RomPatcher+
1) Máy đã hack và cài được các file unsigned thì cứ cài RomPatcherPlus0.8.sis
2) Máy đã hack và đã cài Leftup root thì sign RomPatcherPlus0.8.sis bằng Leftup certificate rồi cài.
3) Có thể sign rồi cài các file trong "Lite Version", nhưng cài xong phải chép file patcher.ldd vào c:\sys\bin\ folder

Bản dùng thử nên có thể có lỗi xảy ra trên 1 số máy.

Test ok trên N95-1, chỉ có 1 cái hơi khó chịu là mỗi lần restart máy thì nó lại báo file nào mình đã chọn Auto start :)

thien13311

Active Member
RomPatcher+ 0.80 Test Version

Đây là bản RomPatcher phiên bản mới, thêm vài chức năng nho nhỏ.

Cách cài đặt: Có 3 cách cài RomPatcher+
1) Máy đã hack và cài được các file unsigned thì cứ cài RomPatcherPlus0.8.sis
2) Máy đã hack và đã cài Leftup root thì sign RomPatcherPlus0.8.sis bằng Leftup certificate rồi cài.
3) Có thể sign rồi cài các file trong "Lite Version", nhưng cài xong phải chép file patcher.ldd vào c:\sys\bin\ folder

Bản dùng thử nên có thể có lỗi xảy ra trên 1 số máy.

Test ok trên N95-1, chỉ có 1 cái hơi khó chịu là mỗi lần restart máy thì nó lại báo file nào mình đã chọn Auto start :)

Mình đã cài được(máy đã hack) nhưng lúc mở vào thấy hiện lên thông báo '\sys\bin\Patcher.ldd Not Found!'
Mình đã copy patcher.ldd trong thư mục đính kèm"Lite Version" vào C:\sys\bin rồi?!?

Có phải làm thêm bước nào nữa không KJR?
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã cài được(máy đã hack) nhưng lúc mở vào thấy hiện lên thông báo '\sys\bin\Patcher.ldd Not Found!'
Mình đã copy patcher.ldd trong thư mục đính kèm"Lite Version" vào C:\sys\bin rồi?!?

Có phải làm thêm bước nào nữa không KJR?
Posted via Mobile Device

Máy bạn máy gì? Mình cài ok ko thấy lỗi gì cả? Nếu vậy thì bạn thử cài theo cách 3 xem sao :)

thien13311

Active Member
Mình test trên E63. Cách 3 mình không hiểu phải sign bằng cách nào? (mà máy dã hack rùi mà) 'sign bằng modo'? Có thể hướng dẫn cụ thể hơn cách này được không?
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Mình test trên E63. Cách 3 mình không hiểu phải sign bằng cách nào? (mà máy dã hack rùi mà) 'sign bằng modo'? Có thể hướng dẫn cụ thể hơn cách này được không?
Posted via Mobile Device

Nó chỉ hướng dẫn cài đặt vậy thôi bạn à, nếu cái ko được thì dùng lại bản cũ vậy, mình vẫn chưa đọc được có ai test trên E63 nữa.

kennho

Nhìn hình cho dễ hiểu
q630666
q630666

Để làm đc các bạn làm các bước như sau:
- Máy phải được hack và cài rompatcher bản auto patch đuôi sis, cái này ông Kojiro up trong mục thủ thuật hack phone rồi, các bác tự tìm nhé.
- Down file c2z dưới đây rồi chép vào thư mục E:/ Patches. Thư mục này có sau khi cài rompatcher, ko có thì tạo mới (Bạn phải vào ổ Z của phone theo đường dẫn z:\sys\bin\EFSrv.dll, lấy file EFSrv.dll, chép vào folder có file c2z.exe trên PC rồi nhấn vào file exe này cho nó chạy, nó sẽ tạo ra file c2z.rpm. File này mới là file ta chép vào E:/Patches)
-Dow file menu1.rar và menu2.rar 2 file này là 2 hình khác nhau để các bạn chọn.Sau đó copy 1 trong 2 file menu.mif vào C:/resource/apps/.
-Cuối cùng bạn vào RomPatches Chọn Apply c2z chọn chế độ auto.
Xong.Khởi động lại máy và thử để ẩn 1 chương trình vao chiêm ngưỡng thành quả.
Muốn thay đổi bạn chỉ việc cop đè file Menu kia lên.Hoac không thích thì bạn vào RomPatches Disable và Rem.from auto rồi khởi động lại là Ok.

Một số Icon mới up tại Đây

Máy mình bổng dưng lỗi không sử dụng các được soft java , mình dùng cách loại trừ xoá dần các soft hoặc thủ thuất mới vừa cài hoặc thực hiện trên máy cuối cùng phát hiện lỗi là do thủ thuất này (thủ thuật này đã test ok mấy bữa rồi) sau khi xoá c2z và file menu.mif thì các soft java đã hoạt động tốt trở lại . Có anh em nào bị lỗi giống như vậy không và có cách khắc phục không xin chỉ giáo . Thanks

Chỉnh sửa cuối:

adinadin

Pác Kojiro ơi, pác bít cách làm cho Music player của N76 mất hẳn đi ko? chi júp mình với. thanks

Kojiro

Super V.I.P
Pác Kojiro ơi, pác bít cách làm cho Music player của N76 mất hẳn đi ko? chi júp mình với. thanks

Mất hẳn là sao bạn? Xóa khỏi máy hay là ko cho nó chạy ngầm? Nếu cả 2 thì mình đều ko giúp được :)

binhseu

Chắc là cho nó chạy ngầm, mấy cái model cũ của Nokia nó để chạy ngầm mục đích giúp người dùng truy cập nhanh nhất vào music player

duskvnn

mình đang dùng N96. làm sao để mục photo chỉ load hình trong mục image. mình làm theo hướng dẫm tăng tốc galery nhưng chép file MGXDatabasePlugin.rsc vào C\resoure ko đc. chép 101ffcd2.txt vào theo hướng dẫn thì đc, nhưng vào cai đạt nhạc chuông thì nó vẫn load hết nhạc luôn.
Anh chị em hướng dẫn jùm mình với nha

Kojiro

Super V.I.P
mình đang dùng N96. làm sao để mục photo chỉ load hình trong mục image. mình làm theo hướng dẫm tăng tốc galery nhưng chép file MGXDatabasePlugin.rsc vào C\resoure ko đc. chép 101ffcd2.txt vào theo hướng dẫn thì đc, nhưng vào cai đạt nhạc chuông thì nó vẫn load hết nhạc luôn.
Anh chị em hướng dẫn jùm mình với nha

Máy bạn hack chưa? Đã bật chế độ truy cập vào hệ thống chưa?

duskvnn

Máy bạn hack chưa? Đã bật chế độ truy cập vào hệ thống chưa?

mình đã hack máy rồi bạn àh. nhưng vẫn ko chép vào c\resource đc. nên hiện tại fần galery vẫn load hết tất cả hình. và khi cài đat nhạc chuông cũng load hết như vậy. bro chỉ giáo thêm cho mình với

Kojiro

Super V.I.P
mình đã hack máy rồi bạn àh. nhưng vẫn ko chép vào c\resource đc. nên hiện tại fần galery vẫn load hết tất cả hình. và khi cài đat nhạc chuông cũng load hết như vậy. bro chỉ giáo thêm cho mình với

Bạn hack bằng RomPatcher thì bạn phải apply file open4all thì mới có thể chép hay làm gì trong hệ thống được.

dvhai_bk

Patch: Call_log

Patch hỗ trợ lưu nhật ký cuộc gọi, tin nhắn 1 năm.
em đã copy vào Pacthes trong thẻ nhớ nhưng khi apply bằng Rompatch thì không thấy gi hết! vào trong Log vẫn chỉ có tối đa 30 ngày! làm thế nào để biết được là đã cài Log 365 ngày ?????

Kojiro

Super V.I.P
em đã copy vào Pacthes trong thẻ nhớ nhưng khi apply bằng Rompatch thì không thấy gi hết! vào trong Log vẫn chỉ có tối đa 30 ngày! làm thế nào để biết được là đã cài Log 365 ngày ?????

Nó phải dùng kèm patch c2zbin nữa bạn à, search trên google cách làm patch đó nha.

Status
Không mở trả lời sau này.