• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

dvhai_bk

Thấy cái này rất hay mà hình như diễn đàn mình chưa thấy ai chia sẻ. Nếu trùng thì các mod xóa dùm nhé!!

Các bạn down file ở dưới về, xóa đuôi .7z rồi copy vào e:\patches rồi apply trong Rompartcher. Vậy là OK. Bình thường khi bạn nhắn tin hoặc gõ chữ trong note... sau mỗi 1 chữ (trong cùng 1 phím ví dụ phím số 1 gồm 3 chữ a,b,c) bạn phải chờ 1 giây xong chữ a mới gõ được chữ b và phải chờ 1 giây nữa mới gõ được chữ c. Với path này thì thời gian chờ giảm đi còn 1 nửa. Đã test rất OK trên N82.

Code:

; *** Patch: ShortMultiTap ***
; When press a key in Notepad/SMS/Contacts you must wait 1 second before
; it shows, so that you can type a new one.
; This patch reduces the time to 0.5 seconds, for experienced typists.
; The repeat rate 0.6 seconds is also reduced: the long-press becomes 0.3
SnR:sys\bin\ptiengine.dll:40420F00:20A10700
SnR:sys\bin\avkon.dll:C0270900:E0930400
;
; For slow typists, these will double the values: LongMultiTap
; SnR:sys\bin\ptiengine.dll:40420F00:80841E00
; SnR:sys\bin\avkon.dll:C0270900:804F1200

làm sao để xóa đuôi 7z đi vậy bác ơi? em down về rồi mà chiu thua luôn?!!1:(:)((

duskvnn

Bạn hack bằng RomPatcher thì bạn phải apply file open4all thì mới có thể chép hay làm gì trong hệ thống được.

Mình hack bằng rompatch đó bạn, vậy thì làm sao tiếp đc nữa, máy cứ load hết hình và nhac chuông hoài, nhức mắc wá.truóc kia mình dùng N81 thì làm đc, nhưng sài n96 thì ko làm đc, cơ bản là copy vào c\resource ko đc đó bạn, còn copy vào private thì đc, máy mình fải hack rồi thì mới hiện cái private lên đc chứ. bạn giúp jùm mình nha. cám ơn bạn nhiều

dvhai_bk

Patch: Call_log

Patch hỗ trợ lưu nhật ký cuộc gọi, tin nhắn 1 năm.
Bác ơi! Em đã dùng chung cả c2Zbin rồi nhưng cũng chăng thấy thay đổi gì hết? Cái đó có dùng được cho N78 không hả bác?

Kojiro

Super V.I.P
Mình hack bằng rompatch đó bạn, vậy thì làm sao tiếp đc nữa, máy cứ load hết hình và nhac chuông hoài, nhức mắc wá.truóc kia mình dùng N81 thì làm đc, nhưng sài n96 thì ko làm đc, cơ bản là copy vào c\resource ko đc đó bạn, còn copy vào private thì đc, máy mình fải hack rồi thì mới hiện cái private lên đc chứ. bạn giúp jùm mình nha. cám ơn bạn nhiều

Chép được private mà resource ko được thì mình bó tay :)

Bác ơi! Em đã dùng chung cả c2Zbin rồi nhưng cũng chăng thấy thay đổi gì hết? Cái đó có dùng được cho N78 không hả bác?

N78 mình chưa test bạn à :(

duskvnn

tiện đây cho mình hỏi thủ thuật làm cho tự đông apply các mục trong rompatch sao mình tìm ko thấy dòng Add to auto mà chỉ có apply và patch info thôi àh.

Kojiro

Super V.I.P
RomPatcher 0.9 BETA

Bản cập nhật với các thông tin chủ yếu: hỗ trợ một số máy (như E63). Thông báo lỗi "patcher.ldd not found" luôn hiện sau khi reboot... Đọc thêm file readme để biết rõ thêm.

Nếu bạn vào RP+ ngay khi cài đặt xong mà bị lỗi "patcher.ldd not found" thì hãy reboot lại máy rồi vào lại nhé.
Vẫn có 3 cách cài đặt như bản 0.8.

Chú ý: ĐỪNG cài bản này vào OmniaHD vì nó sẽ ko làm việc và máy sẽ bị khởi động lại khi bạn apply bất kỳ patch nào vào Autostart...
Chờ bản fix hoàn chỉnh trong các phiên bản sau :)

Kojiro

Super V.I.P
RomPatcherPlus v0.90.600 Test Version

Bản cập nhật cho bản 0.90, đã hỗ trợ cho OmniaHD và đã add thêm 2 patch: Open4All và Open4All_N96.

0986212555

Cái này tác dụng chính mình đâu thấy khác biệt gì so vớ Rompatcher của hackphone tạo ra đâu nhỉ.

Kojiro

Super V.I.P
Cái này tác dụng chính mình đâu thấy khác biệt gì so vớ Rompatcher của hackphone tạo ra đâu nhỉ.

Tác dụng dễ thấy nhất là đơn giản trong sử dụng, xem được nội dung chi tiết của các patch (cái này thì chỉ ai nghiên cứu mới thấy cần thiết)... :)

duskvnn

mình đã hack máy rồi nhưng sao mục private thì đọc đc, còn C/sý thì ko mở lên đc. trong rompatch mục installserver_N96 và patch installserver fp2 đã apply nhưng sao nó hiện ra cái dấu chéo màu đỏ vậy, như vậy có vấn đề gì ko, còn N96Open4all thì hiện màu xanh.

Kojiro

Super V.I.P
mình đã hack máy rồi nhưng sao mục private thì đọc đc, còn C/sý thì ko mở lên đc. trong rompatch mục installserver_N96 và patch installserver fp2 đã apply nhưng sao nó hiện ra cái dấu chéo màu đỏ vậy, như vậy có vấn đề gì ko, còn N96Open4all thì hiện màu xanh.

Bạn gỡ Rompatche đang dùng ra khỏi máy, xóa hay back up các file patch trong folder Patches vào đâu đó rồi cài cái RomPatcher 0.90(600) vào, apply cái file open4allN96 xem sao, mình ko hiểu nổi vì sao vào private được mà vào sys ko được luôn á :-?

0986212555

Tác dụng dễ thấy nhất là đơn giản trong sử dụng, xem được nội dung chi tiết của các patch (cái này thì chỉ ai nghiên cứu mới thấy cần thiết)... :)

Chẳng biết dễ hiểu đến đâu mà E63 của mình cài vào toàn báo lỗi, đợi khi nào có bản nào ổn thì xài!

thien13311

Active Member
Chẳng biết dễ hiểu đến đâu mà E63 của mình cài vào toàn báo lỗi, đợi khi nào có bản nào ổn thì xài!
Ở trên đã thấy ghi rõ ràng mà =))
RomPatcher 0.9 BETA Bản cập nhật với các thông tin chủ yếu: không hỗ trợ một số máy (như E63). Thông báo lỗi "patcher.ldd not found" luôn hiện sau khi reboot... đọc thêm file readme để biết rõ thêm.

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P

Ở trên đã thấy ghi rõ ràng mà =))

Posted via Mobile Device

Mình nhầm :( Có hỗ trợ nhé :) Cập nhật thì vẫn cập nhật cho theo kịp người ta, còn việc dùng được hay ko là 1 chuyện khác :D

duskvnn

Bạn gỡ Rompatche đang dùng ra khỏi máy, xóa hay back up các file patch trong folder Patches vào đâu đó rồi cài cái RomPatcher 0.90(600) vào, apply cái file open4allN96 xem sao, mình ko hiểu nổi vì sao vào private được mà vào sys ko được luôn á :-?

ừhm,mình cũng ko hiểu tại sao luôn. mình đã cài bản 0.90 mà nó cứ báo là load cái gì đó hoài àh. với lại cho mình hỏi sao mà cái installserver mình đã apply mà sao nó cứ có cái biểu tượng chéo màu đỏ vậy, không fai là màu xanh

Kojiro

Super V.I.P
ừhm,mình cũng ko hiểu tại sao luôn. mình đã cài bản 0.90 mà nó cứ báo là load cái gì đó hoài àh. với lại cho mình hỏi sao mà cái installserver mình đã apply mà sao nó cứ có cái biểu tượng chéo màu đỏ vậy, không fai là màu xanh

Bạn restart máy lại thử nhé, chéo kiểu đó là báo file patch ko phù hợp cho máy á :(

Status
Không mở trả lời sau này.