• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

tony1712

Windows 7 Khởi Động và Tắt Máy với Âm Thanh

Video:

http://http://www.youtube.com/watch?v=mjzplawaZVM&feature=player_embedded

Yêu cầu : máy phải hack

Làm việc trên một số điện thoại FP1 (symbian 9,2): N82, N95, N95 8GB, E51, E60, E90, E65

Không làm việc trên: 6120, 6290, 5700, N73, N80, N81, N76

Cài đặt :

1 . cài đặt VistaX01_StartUpChanger-Brazil.sis

2 . cài đặt VistaX01_Shutdown_Animation-Brazil.sis

3 . tắt và bật (không phải khởi động lại)

4 . xong...

Link download : http://www.mediafire.com/download.php?1myzb2zizzm

Kojiro

Super V.I.P
RomPatcher Plus - v.2.0 (200)

Bản cập nhật của RomPatcher 2. Chỉnh sửa 1 ít lỗi, thay thế tên của một số tùy chỉnh, add open4all cho nhiều máy...
New: introduced #ifdef, #ifndef, #else, #endif, #define statements. This will allow to retrieve system values at runtime to create more flexible and powerful patches. Check the ReadMe_Mactxt for all the details.
+ New: added new commands, info: return: error: check the demo1-4.rmp patches included.
+ New: Added support for the Warning/Yellow Icon
+ Improved: When applying a patch the error messages and the yellow icon will be shown ONLY if exists the path c:\resource\ErrRd (ErrRd can be a file or a directory). Disabled by default, because these features are useful to the patch-makers only, but could confuse the end-users. To enable them, just create the file or folder c:\resource\ErrRd
+ Improved: The same Open4All.rmp file can now be used to patch all the devices (including N96)
+ Improved: Changed text in the menu' "Remove Patch" has been replaced with "Disable Patch"
+ Fixed: Restored the "LDD Not Found" error message in case that the LDD file is missing

Caominh171

Patch Change Download Folder For S60v3 FP1, FP2

Đối với những bạn dùng trình duyệt web mặc định để tải file thì chắc sẽ rất e ngại bởi máy sẽ lưu trực tiếp trên bộ nhớ máy => Kích cỡ file tải về cũng bắt buộc =< bộ nhớ máy. Patch này được tạo ra nhằm khắc phục nhược điểm đó, khi đã Apply patch này rồi thì tất cả file tải về sẽ nằm trong thư mục E:\Downloads\10008d39\Download, từ giờ trở đi chi còn fụ thuộc bạn xài thẻ nhớ nhiu thôi :))

Yêu cầu: Máy đã cài Rompatcher

Ở đây chỉ có 2 patch cho dòng FP1 & 2, mình thì chỉ mới test trên N82 (thuộc dòng FP1), còn các mày thuộc dòng khác cứ thử xem sao!

Mã:
Pre-FP1 devices:
-------------------
Nokia N77
Nokia E61i
Nokia E65
Nokia N93i
Nokia N91 8GB
Nokia E62
Nokia E50
Nokia 5500
Nokia N93
Nokia N73
Nokia N80
Nokia N71
Nokia N92
Nokia E70
Nokia E60
Nokia E61
Nokia 3250

FP1 devices:
---------------
Nokia 6124 classic
Nokia N82
Nokia N95-3 NAM
Nokia E51
Nokia N95 8GB
Nokia N81
Nokia N81 8GB
Nokia 6121 classic
Nokia 6120 classic
Nokia 5700 XpressMusic
Nokia 6110 Navigator
Nokia E90 Communicator
Nokia N76
Nokia 6290
Nokia N95

FP2 devices
-------------
Nokia 5320 XpressMusic
Nokia N78
Nokia N96
Nokia 6210 Navigator
Nokia 6220 classic

Specific devices
-------------
Nokia 3250 v4.14
Nokia 3250 v4.60
Nokia 5500
Nokia E50
Nokia E51
Nokia E61

phongdtk

5. Bật Caps on!!!

6. Install game bất kỳ rồi bắt đầu chơi nhé.

Tác giả đã test trên e65 , 5700xm, n73, n71, e51, 6110, 6210c

em dung 6120 c đax hack phone,vào N-Gage thì ài được 2 cái game fifa2009 với 1 game dua xe nhưng không choi được,nó cứ báo đòi uadate N-Gage,pro nào giup em với,dùng phần mềm xem cấu hình thì máy 6120 c chỉ ó cpu 192 Mhz,43 Ram,19 Room cùi bắp quá,thế mà logo đề là 375Mhz,64 Ram......bị lừa rùi đau thật:(

Kojiro

Super V.I.P
em dung 6120 c đax hack phone,vào N-Gage thì ài được 2 cái game fifa2009 với 1 game dua xe nhưng không choi được,nó cứ báo đòi uadate N-Gage,pro nào giup em với,dùng phần mềm xem cấu hình thì máy 6120 c chỉ ó cpu 192 Mhz,43 Ram,19 Room cùi bắp quá,thế mà logo đề là 375Mhz,64 Ram......bị lừa rùi đau thật:(

VẬy thì bạn update Ngage đi, qua khu vực Game nhé!

huyduonghn

KJR ới. mình có làm theo cách này
http://pdaviet.net/showpost.php?p=601562&postcount=778
tuy nhiên máy mình vẫn ko làm đc như yêu cầu để có thể tăng tốc cho gellary. Cho mình hỏi là cách này có sử dụng cho máy FP2 ko? nếu mà ko thì KJR có cách nào để tăng tốc cho dòng máy FP2 ko? mình có thử rất nhiều cách nhưng ko ổn. Mình muốn trong phần gellary của máy mình ko có file video hay theme trong đó. Giúp mình nhé

Caominh171

KJR ới. mình có làm theo cách này
http://pdaviet.net/showpost.php?p=601562&postcount=778
tuy nhiên máy mình vẫn ko làm đc như yêu cầu để có thể tăng tốc cho gellary. Cho mình hỏi là cách này có sử dụng cho máy FP2 ko? nếu mà ko thì KJR có cách nào để tăng tốc cho dòng máy FP2 ko? mình có thử rất nhiều cách nhưng ko ổn. Mình muốn trong phần gellary của máy mình ko có file video hay theme trong đó. Giúp mình nhé

Muốn bik dùng được hay ko bạn có thể test thử mà, mình nghĩ chắc là được!

huyduonghn

Mình đã test thử cách của dòng máy FP1 rồi nhưng máy vẫn thế. Vậy là hết hy vọng rồi sao?

Kojiro

Super V.I.P
RomPatcher + v2.1

Đây là bản cuối cho RomPatcher, dành cho anh em nào đã cài bản 2.0.200 beta đã hết hạn giống KJR :p

Làm biếng dịch quá, a e đọc cách cài đặt và xử lí nha:
How to install:
There are 3 different ways to install RomPatcher+
1) If your phone has been hacked to allow installation of unsigned .sis then install RomPatcherPlus_2.1.sis
2) If your phone has been hacked and has the Leftup root CA, then just install the RomPatcherPlus_2.1.sisx
3) Otherwise, you can sign and install the "Lite Version", using a DevCert or OpenSigned Online. But, in this case, you MUST also manually copy BOTH the files patcher.ldd and patchershadow.ldd in c:\sys\bin\ folder

Patcher.ldd Not Found Error:

If you launch RP+ immediately after it has been installed you could get the "patcher.ldd not found" error.
Just reboot the device and launch again RP+

dvhai_bk

Trước hết các bạn down phần mềm MBMTool mình úp bên dưới về PC nhé!

Bắt tay vào làm:
Các bạn chọn 1 ảnh để làm logo mạng, mình có trang này cho các bạn lựa chọn nè:
Mã:
http://gallery.mobile9.com/c/operator-logos/

...

Thật là đã! :D

Các bạn biết đồ họa có thể thiết kế cho mình 1 logo "made by myself". Làm xong nhớ up lên chia sẻ anh em nhé!

Pro cho hỏi phát!
Thứ nhất : chương trình của bác không mở được cả file gif ??? Khi mở báo lỗi.
Thứ hai: Nếu chương trình chỉ có tác dụng tạo file .mbm thì tại sao không dùng paint, hoặc chương tình nào đó của Win rồi đổi tên, đổi đuôi?:O:O

Kojiro

Super V.I.P
Pro cho hỏi phát!
Thứ nhất : chương trình của bác không mở được cả file gif ??? Khi mở báo lỗi.
Thứ hai: Nếu chương trình chỉ có tác dụng tạo file .mbm thì tại sao không dùng paint, hoặc chương tình nào đó của Win rồi đổi tên, đổi đuôi?:O:O

Thứ nhất: vẫn mở được nhưng lâu ngày ko dùng nên ko nhớ làm sao cho nó mở được để trả lời cho bạn nhưng chắc chắn là mở được.

Thứ hai: bạn nói thế thì bạn thử đi, xem được hay ko rồi thắc mắc nhé!

dvhai_bk

Bác ơi! Cả hai "thứ " ở trên là em đã thử cả rồi nhưng không được nên em mới cầu cạnh các bác mà:-? ! Tạo logo đen trắng thì em đã tạo được nhưng còn logo mầu thì em chưa làm được8-| Tóm được bài của bác vọc luôn nhưng cũng đành....thua:( .Bác biết cách nào làm LOGO cho máy người khác không? Giống logo mà nhà mạng gửi cho mình ý ! Thanks bác nhiều!:D

Kojiro

Super V.I.P
Patch: Khóa chức năng bluetooth của máy

Dùng qua RomPatcher 2.2

Cách dùng:
1. Chép file patch bên dưới vào E:\patches
2. Apply patch này bằng rompatcherplus 2.2
3. Add patch này vào auto.
4. Reboot máy.

Kojiro

Super V.I.P
RomPatcher+ v2.2 (Final Version)

Cập nhật chủ yếu các chức năng cho các modder.

+ New: it is now possible to search / filter the patches in the list. Just start typing the patch name to apply the filter.
+ New: the wildcard "??" is now available for patch-makers.
eg. SnR:sys\bin\installserver.exe:0011????02233043:002 8??E00B20C043
(NOTE: 3rd byte will be kept unchanged)
+ Improved: changed installer to place Open4All_RP+ patch in the proper drive.
+ Fixed: in the SnR command, only the first instance was patched successfully. Wasn't possible to patch further instances of the same byte pattern.
+ Fixed: memory corruption when the patch contains 2 or more changes to a RAM memory address (not in the ROM range) and the "apply patch" fails.
+ Fixed: red-icon is shown like in RP by ZoRN, ie. if the patch doesn't perform any change to the memory the red-icon will be shown (eg. when a patch contains only comments or unmatched SnR lines)

q630666

Chép MGXDatabasePlugin.rsc vào ổ "C:\Resource\" và file 101ffcd2.txt vào ổ "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại phone.
Lúc này Music Player chỉ load những bài nhạc mới trong "E:\sounds\" và Media Gallery chỉ load photos and vids trong "E:\images\" and "E:\videos\" .
Ngoài ra khi các bạn chọn ringtone for a profile, you chỉ thấy các files nhạc trong ổ "E:\sounds\simple\" Mình đã test thành công trên N82 .
Nếu cảm thấy hay thì nhớ click thanks mình 1 cái nhé.
Tớ mới làm cái này hôm qua.Cái chọn ringtone for a profile thì ok.Nhưng khi sang dùng ttpod thì load nhạc nó không load trong Sound.Xóa cả 2 file đó đi.Khởi động lại vào load cũng không đc.vẫn ko load fode Sound.Làm thế nào giờ.Ai giúp tớ với :|

Nynk_102

Tớ mới làm cái này hôm qua.Cái chọn ringtone for a profile thì ok.Nhưng khi sang dùng ttpod thì load nhạc nó không load trong Sound.Xóa cả 2 file đó đi.Khởi động lại vào load cũng không đc.vẫn ko load fode Sound.Làm thế nào giờ.Ai giúp tớ với :|
Thì bác chuyển hết music file trong Sound sang 1 folder khác đi, rùi load lại thuj. Nó load hết các folder mà, trừ những folder bị cấm thui
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.