• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenTu

Super V.I.P
mình đã thử cái này trên E63 và E71 nhưng không thành công.mình chưa biết cách nào thử cái ""Important: probably need patch c2z4bin"" có bạn nào đã làm thành công hướng dẫn mình cụ thể được không?

Cài phần mềm Log Export vào và xuất ra file text, lưu bao lâu cũng được hết!!

yulong

Mình thử trên N73ME, làm các bước đều trơn tru, nhưng khởi động xong vào lại vẫn thấy tốc độ y như vậy, và gallery cũng vẫn load mấy ảnh ngoài thư mục E:\Images :( (mấy ảnh skin của PowerMP3)

Có ai gặp vấn đề như mình hoặc hiểu vì sao mình lại bị thế k nhỉ? Bài này đc đưa vào danh mục trên cùng mà, nhưng mình làm thấy k đc?

phuctran122

Cách này em thử trên máy N73 ME của em ngon lành, chạy nhanh hơn hẳn. Cách làm như sau:

Tạm dịch:
Download File đính kèm. Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào "C:\Resource\"101ffcd2.txt vào "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại máy.
Từ bây jo, chương trình nghe nhạc sẽ chỉ tìm bài hát trong thư mục "E:\sounds\" và Gallery chỉ quét tìm các file ảnh và video trong thư mục "E:\images\""E:\videos\" Vì vậy nên máy của bạn sẽ chạy nhanh như thỏ :p
Tuy nhiên, khi bạn đổi nhạc chuông trong profile, bạn cũng chỉ thấy nhạc chuông trong thư mục "E:\sounds\simple\".
Tác giả đã thử thành công với N95 8gb, N95-1, N82 và 1 vài máy điện thoại khác.

Sao thằng E72 của mình làm không được vậy nè? làm theo hướng dẫn xong mình vào galery refresh lại, nó cứ chạy hoài luôn không dừng lại và cũng ko tìm thấy file nào! hic

2356

Sao thằng E72 của mình làm không được vậy nè? làm theo hướng dẫn xong mình vào galery refresh lại, nó cứ chạy hoài luôn không dừng lại và cũng ko tìm thấy file nào! hic

Cái này chỉ dành cho dòng FP1 thôi bạn, E72 thuộc FP2 rồi bạn àh, nên cách này chắc sẽ hok thành công, bạn nên theo 2 cái đường dẫn đó để xóa các File mình vừa chép vào đó đi :D

toan_829

Cho e xin lại bài hướng dẫn Xoay màn hình chờ N82 với,bị die rùi mà tìm hoài k ra:-??

Cách thay đổi tên firmware theo ý mình.

Cái này mình không test nha. Anh em nào ma test thì nhớ tạo file backup.

Down file dưới về chép vào E:/Patches

Copy 2 file sw.txt , model.txt từ z:\resource\versions\ vào c:\resource\versions\ (tạo 1 folder nhé) rồi Edit no thành cái gì bạn muốn :D

A Kojiro ơi cho e hỏi thế muốn xóa file versions trên C thì làm như nào?e xóa nó k cho :(

Xgamex

Cho mình xin lỗi các bạn tải lại nhé ! (Làm việc trên mobile hơi nhọc nhằn :D)

Xgamex

bạn có thể nói rõ hơn ko ? tăng tốc đt thông qua cái j` ? tăng thêm thông số ...v..v. ?

Vấn đề liên quan đến hệ thống mình cũng kô rõ nữa.Mình thu lượm từ 8zntx và tác giả viết bài cũng kô giải thích sâu chỉ nói cụ thể chung chung là thế !

Status
Không mở trả lời sau này.