• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UP ROM CHO DOPOD C800

Tuan1412

Chào các bác! Xin khẳng định chắc chắn rằng với những máy bị tình trạng như bác atomcuibap mô tả thì dù có ROM gốc trong tay cũng không làm gì được.
Tôi đã có trong tay 2 con Dopod C800 hàng cty bị lỗi như vậy, và cũng có ROM gốc (1.7.0.0 va 5.3.707.1) nhưng cũng bó tay!
Tôi nghĩ chắc chỉ có nước dùng laptool để trị thôi. Tuy nhiên cách này tôi cũng chưa thử.
Thanks!

Laptool là 1 công cụ đặc biệt dùng để nạp riêng từng phần chip đối với bất cứ con máy nào cũng vậy,tháo riêng ra nạp vào lại chạy bình thường.Nhưng công cụ này mình cũng chỉ đc các đàn anh nhắc đến chứ chưa đc tận mắt chứng kiến bao giờ.Bọn TQ nó dấu kĩ lắm 0 bán đâu.:D.Có công cụ này chỉ cần nạp riêng mấy con chip,mấy con IC mặc dù máy có thiếu 1 vài linh kiện nó vẫn chạy.Tất nhiên máy đc nạp bằng laptool nếu 0 cần thận khi up lại firware sẽ chết ngay,do các link kiện đc tháo rời và nắp lại.Theo như bạn nói chắc bạn đang sở hữu laptool rồi,quá tuyệt:D.

Nhưng để cứu đc C800 mà bạn nạp bằng laptool thì lại phải tháo main ra còn gì,0 phải là giải pháo tối ưu nhất.
Mình đã nó đúng có up hết tất cả các rom gốc cũng sẽ chỉ vậythôi.Nguyên nhân là máy Format Faile sao vào win đc=))

atomcuibap nói:
hiện tại đã đưa máy cho Tuấn nó đạp thêm một phát nữa nếu được thì sống không cho nó chết luôn!!! hehehe

Đang đợi máy anh đến,hi vọng là em phán đoán đúng nguyên nhân gâp ra căn bệnh khó chịu này

Last edited by a moderator:

Taki7610

Unlock_GSM
Mình có 1 người bạn đã bảo hành 1 con C800->cũng bị tình trạng vậy-Nghe anh ta nói bên bảo hành họ "thay main" luôn và "rớt IME".Mình vẫn up lại bản Rom của PV,và "đang đợi" coi có thật sự do bản "Rom" hay do dòng máy này đây.

atomcuibap

Mình có 1 người bạn đã bảo hành 1 con C800->cũng bị tình trạng vậy-Nghe anh ta nói bên bảo hành họ "thay main" luôn và "rớt IME".Mình vẫn up lại bản Rom của PV,và "đang đợi" coi có thật sự do bản "Rom" hay do dòng máy này đây.

trời đừng thử bác ơi nhiều người chết như mình mà và đều dùng cùng một loại Rom mà!!!! chết khi tắt nguồn!!!! ac ac ac ac :O:O:O:O:O

Taki7610

Unlock_GSM
trời đừng thử bác ơi nhiều người chết như mình mà và đều dùng cùng một loại Rom mà!!!! chết khi tắt nguồn!!!! ac ac ac ac :O:O:O:O:O

Hiện tại đã dùng được gần 2 tuần rồi,chưa thấy có dấu hiệu gì hết,vì nếu thật sự do Rom lỗi sẽ PM cho chú quang "sửa lại" hoặc thay Rom khác-->tránh cho thành viên khác bị "như vậy" nữa.

ppc_killer

Laptool là 1 công cụ đặc biệt dùng để nạp riêng từng phần chip đối với bất cứ con máy nào cũng vậy,tháo riêng ra nạp vào lại chạy bình thường.Nhưng công cụ này mình cũng chỉ đc các đàn anh nhắc đến chứ chưa đc tận mắt chứng kiến bao giờ.Bọn TQ nó dấu kĩ lắm 0 bán đâu.:D.Có công cụ này chỉ cần nạp riêng mấy con chip,mấy con IC mặc dù máy có thiếu 1 vài linh kiện nó vẫn chạy.Tất nhiên máy đc nạp bằng laptool nếu 0 cần thận khi up lại firware sẽ chết ngay,do các link kiện đc tháo rời và nắp lại.Theo như bạn nói chắc bạn đang sở hữu laptool rồi,quá tuyệt:D.

Nhưng để cứu đc C800 mà bạn nạp bằng laptool thì lại phải tháo main ra còn gì,0 phải là giải pháo tối ưu nhất.
Mình đã nó đúng có up hết tất cả các rom gốc cũng sẽ chỉ vậythôi.Nguyên nhân là máy Format Faile sao vào win đc=))

Đang đợi máy anh đến,hi vọng là em phán đoán đúng nguyên nhân gâp ra căn bệnh khó chịu này
MÌNH thử Labtool rồi.... ko ăn thua, lb ko hỗ trợ chip này :D trong khi lại hỗ trợ chip của Iphone :D thế mới đau:D

Taki7610

Unlock_GSM
Hiện tại chưa có cáh nào "xóa ROM" mặc dù đã dùng "Tool và ROM của HIMALAYA(022).Anh em có cách nào khác thì úp lên cùng mọi người thảo luận nha.

Microlab071966

Theo mình nghĩ đây ko phải lỗi do bản ROM của PV mà do các bạn làm chưa đúng cách.Nếu các bạn làm theo cách này thì có thể sẽ không bị chết máy(theo như qui trình mình đã làm).Trước tiên phải tìm ROM gốc WM6.0 của máy và Up trước đã,sau đó có thể thoải mái Up các bản ROM khác hoặc Up Tool HardSpl_WM6...Bởi các bản ROM của PV chỉ có OS mà thôi,nên khi Up bản ROM gốc WM6.0 thì IPL và SPL đã được nâng cao,khi đó khả năng chết máy là rất hiếm(trừ trường hợp vô tình chết trùng hợp khi Up ROM).

Taki7610

Unlock_GSM
Theo mình nghĩ đây ko phải lỗi do bản ROM của PV mà do các bạn làm chưa đúng cách.Nếu các bạn làm theo cách này thì có thể sẽ không bị chết máy(theo như qui trình mình đã làm).Trước tiên phải tìm ROM gốc WM6.0 của máy và Up trước đã,sau đó có thể thoải mái Up các bản ROM khác hoặc Up Tool HardSpl_WM6...Bởi các bản ROM của PV chỉ có OS mà thôi,nên khi Up bản ROM gốc WM6.0 thì IPL và SPL đã được nâng cao,khi đó khả năng chết máy là rất hiếm(trừ trường hợp vô tình chết trùng hợp khi Up ROM).

Vậy bạn có cách nào "xóa OS" đó không,hoặc có thể dùng thiết bị nào để có thể làm việc đó?.Mình cũng tìm nhiều hướng,nhưng chưa có kết quả,nếu để màn hình BL up thì không kết nối được,đang thử nhiều lần bằng thẻ,nhưng vẫn bị lướt qua...

Microlab071966

Vậy bạn có cách nào "xóa OS" đó không,hoặc có thể dùng thiết bị nào để có thể làm việc đó?.Mình cũng tìm nhiều hướng,nhưng chưa có kết quả,nếu để màn hình BL up thì không kết nối được,đang thử nhiều lần bằng thẻ,nhưng vẫn bị lướt qua...

Hiện nay mình cũng chưa tham khảo được cách nào để cứu lại các máy bị chết cả,rất nhiều người bị chết rồi mà vẫn chưa có cao thủ nào tìm được cách cứu.Đành chờ đợi thôi bạn ạ.

angelox

Em cũng xin góp 1 con P4350, dùng HERALD-USPL-beta3 úp ROM HERALD_WM6.0_4.17.07.15.PV. Máy chạy ngon hơn 1 tháng, thỉnh thoảng tắt đi bật lại vô tư. Hôm kia em đi công tác quên xạc ở nhà, máy hết kiệt điện. Hôm nay về cắm sạc cả ngày rồi mà bật máy lên thì nó chỉ hiện lên 2 dòng IPL 1.08.001, SPL 1.08.001 rồi tắt phụt.
Giờ em đang đi tìm ROM gốc thử up lại xem sao, bác nào có em xin.

tubua

Em cũng xin góp 1 con P4350, dùng HERALD-USPL-beta3 úp ROM HERALD_WM6.0_4.17.07.15.PV. Máy chạy ngon hơn 1 tháng, thỉnh thoảng tắt đi bật lại vô tư. Hôm kia em đi công tác quên xạc ở nhà, máy hết kiệt điện. Hôm nay về cắm sạc cả ngày rồi mà bật máy lên thì nó chỉ hiện lên 2 dòng IPL 1.08.001, SPL 1.08.001 rồi tắt phụt.
Giờ em đang đi tìm ROM gốc thử up lại xem sao, bác nào có em xin.
Hehe...Đây Rom Gốc Bác cần qua đây down nhe: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13930
Chúc Bác may mắn !

atomcuibap

khỏi thử chú ơi!!! đang chờ giải pháp của chú Tuấn Skyskysky chắc là phải cho em nó đi trung hoa đại lục quá

cogia

Hic, xin chia buồn với các bác. Xin lỗi nhưng bác nào để lại cho em cái tai nghe của C800 nhé. Em bị mất rồi. Em: 0912431842. Xin các bác thứ lỗi một lần nữa.

atomcuibap

tình hỉnh là đã cho máy qua Trung Hoa Đại Lục nhưng các bác bên đó bảo là chưa có Flash nên chắc phải chờ hoặc thay main, bác nào có cái Main báo giá em với

Taki7610

Unlock_GSM
Hiện tại Taki đã có chỗ sửa con C800<chưa chắc chắn-->giá chỗ sửa tương đối>nếu sữa được,sẽ báo cho anh em!-->Mong mọi sự tốt lành cho "đứa em"!

atomcuibap

Hiện tại Taki đã có chỗ sửa con C800<chưa chắc chắn-->giá chỗ sửa tương đối>nếu sữa được,sẽ báo cho anh em!-->Mong mọi sự tốt lành cho "đứa em"!

trời lại có người đút sợi dây thở cho con C800 của mìn rồi, chờ tin vui cho cộng động chết C800 heheheh