• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UPROM CHO Cingular-8525

huyzin

ai có Bản Rom WM2005 nguyên bản của Cingular 8525 Không có 3G cho em xin với
cám ơn ae

ducdl2

Mình mới up bản rom WM06 của Cingular cho một người bạn,Đã cài đầy đủ bộ font tiếng Việt nhưng khi gừi tin nhắn tới máy khác thì bị lỗi (vídụ gừi tin:ở đâu?,thì máy đó nhận được: ??au?)trong khi máy vẫn nhận tiếng Việt đầy đủ.Có ai có cách khắc phục không?Thanks!!

sea76

Member
Minh vừa mua 1 máy 8525, không biết kiểm tra toàn bộ hệ thống của máy. ai biết chỉ dùm mình nhé!

cuteont

chào cả nhà, cho mình hỏi 1 tí nha, mình cũng có 1 con cinguler 8525 nè, mình dùng wifi bình thường, dùng chương trình chat Yahoo bình thường, nhưng có 1 vấn đề là không vào web được mong bro nào giúp mình tí... a` mình đã up lên wm6 rồi
thk

tubua

chào cả nhà, cho mình hỏi 1 tí nha, mình cũng có 1 con cinguler 8525 nè, mình dùng wifi bình thường, dùng chương trình chat Yahoo bình thường, nhưng có 1 vấn đề là không vào web được mong bro nào giúp mình tí... a` mình đã up lên wm6 rồi
thk
Chào Bác ! Nếu Bác vẫn chat đc bằng chương trình chat yahoo,thì có nghĩa là Máy Bác vào đc net rồi.Nên nguyên nhân ko trình đc web là do cái Internet Exploer có lỗi hoặc có thể là đụng phần mềm gì đó ảnh hưởng đến internet exploer. hehe ... ! vậy nên Bác hãy hard reset lại máy cho chắc ăn rồi thử kiểm tra xem dùng wifi có vào web ko nha! nếu mà vẫn chưa khắc phục đc thì chắc chắn bản Rom của Bác đang dùng bị lỗi !
Mình mới up bản rom WM06 của Cingular cho một người bạn,Đã cài đầy đủ bộ font tiếng Việt nhưng khi gừi tin nhắn tới máy khác thì bị lỗi (vídụ gừi tin:ở đâu?,thì máy đó nhận được: ??au?)trong khi máy vẫn nhận tiếng Việt đầy đủ.Có ai có cách khắc phục không?Thanks!!
Lỗi đó chắc là do Bác chưa mở chế độ Unicode rồi! Bác vào Messaging -> Menu -> tools -> Options -> chọn SMS\MMS -> tích Use Unicode when necessary

Bây giờ Bác hãy thư nhắn tin lại đi nhé! hehe...!
Minh vừa mua 1 máy 8525, không biết kiểm tra toàn bộ hệ thống của máy. ai biết chỉ dùm mình nhé!
Bác hãy vào : Start -> Settings -> System -> Device Information -> rồi xem từng cái một nha

Chúc vui nha!

Chỉnh sửa cuối:

dachi81

các bác cho e hỏi, vậy là con 8525 ko can unlock hả các bác con của e co
Rom Version:2.15.502.3
rom date: 04/09/07
radio: 1.40.30.00
protocol : 32.73.70.7020
SPL_1.40.olipro

tubua

các bác cho e hỏi, vậy là con 8525 ko can unlock hả các bác con của e co
Rom Version:2.15.502.3
rom date: 04/09/07
radio: 1.40.30.00
protocol : 32.73.70.7020
SPL_1.40.olipro
Chào Bác! Đúng là với SPL_1.40.olipro thì máy của Bác đã unlock rồi,BÁc ko cần unlock nữa đâu. hehe...bây giờ BÁc thích Rom gì cứ down về mà up thôi. Chúc vui vẻ nha !

dachi81

vậy sao e up rom lên WM6 nó ko cho up ko đc, wên nữa máy em ko có cammera, giờ phải làm sao ha a

tubua

vậy sao e up rom lên WM6 nó ko cho up ko đc, wên nữa máy em ko có cammera, giờ phải làm sao ha a

Thế khi up Nó báo lỗi thế nào hả Bác? Đâu tiên hãy dùng thử SSPL-HERM (có định ở dưới bài) :
1- Giải nén file kèm theo đây, copy vào PPC.
2- Chạy file SSPL-Herm.exe từ trong PPC. bạn sẽ nhận thấy màn hình PPC chuyển về trạng thái bootloader với SPL kết thúc bằng 'ds' là OK.
3- Kết nối PPC với PC, thấy chữ 'usb' là chạy rom mới thôi.

Nếu mà vẫn ko up đc Rom thì Bác hãy chạy phần mềm HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a này : kết nối với PC và PPC ,sau đó Unzip unlocker và chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat nha.

http://www.mediafire.com/download.php?dngntujdrjn

Chạy xong thì Bác chọn ROm Wm6 bất kỳ up thử là ok ! Chúc vui nha !

Chỉnh sửa cuối:

ndnghia

Mình mới up lên WM6
ROM version: vp3G 3.60.2
ROM date: 08/09/07
Radio version: 1.40..30.00
Protocol version: 32.73.7020.16H

Nhưng không hiểu sao nghe dt tiếng rất là nhỏ. Nhỏ hơn lúc chưa up rất nhiều.

tubua

Mình mới up lên WM6

Chào Bạn ! Tiếng nhỏ là do Radio version đi theo Rom của Bạn là bản cũ rồi,nên ko hỗ trợ. Vì chất lượng tiếng khi nghe điện thoại phụ thuộc vào Radio. Bác hãy thử Up Rom của Bác Phạm Quang :ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV nhé! Rom nạy hiện nạy chạy tương đối ổn định và nghe gọi rất rõ ràng. Chúc vui nha !

ducdl2

Mình mới up lên WM6

Nếu thích bản rom này bạn có thể up lại radio khác cao hơn(ví dụ:1.50;1.51)

PhamNhatThanh

cần các bác giúp
Con Cingular 8525 của mình up RADIO v1.51.00.00 cho HTC HERMES
up nũa chùng đúng ko up được
em up lại bản gốc được 2% là báo Invalid Vender ID
khởi động được tới BOOT màn hinh Win là đúng
SPL mới đầu la 1.04 bây giờ là 1.11
mông các bác cưu giúp
thank các Bác nhiều

ndnghia

Nếu thích bản rom này bạn có thể up lại radio khác cao hơn(ví dụ:1.50;1.51)

Mình đã up lên 1.51 rồi nhưng vẫn không thấy to hơn. Chắc là do bản ROM quá. Tại mình thích cái logo của AT&T nên mới up bản này. Bạn nào chỉnh được bản ROM của bác Quang mà có logo của AT&T thì cho mình xin nha. Thanks

tubua

cần các bác giúp
Con Cingular 8525 của mình up RADIO v1.51.00.00 cho HTC HERMES
up nũa chùng đúng ko up được
em up lại bản gốc được 2% là báo Invalid Vender ID
khởi động được tới BOOT màn hinh Win là đúng
SPL mới đầu la 1.04 bây giờ là 1.11
mông các bác cưu giúp
thank các Bác nhiều

Chào Bác ! Bây giờ ở chế độ bootloader của Bác thì SPL : 1.11 đúng ko? Hãy dùng tool HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a này, để đưa SPL về 1.04 nhé !( đưa máy về chế độ botloader rồi kết nối với PC và PPC ,sau đó Unzip unlocker và chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat nha)

http://www.mediafire.com/download.php?dngntujdrjn

Sau khi đã chạy xong thì SPL là 1.04 , Bác up lại bản Rom gốc là ok !

Mình đã up lên 1.51 rồi nhưng vẫn không thấy to hơn. Chắc là do bản ROM quá. Tại mình thích cái logo của AT&T nên mới up bản này. Bạn nào chỉnh được bản ROM của bác Quang mà có logo của AT&T thì cho mình xin nha. Thanks
Bản Radio 1.51 thì tiếng khi đàm thoại vẫn nhỏ hơn radio 1.47 và 1.48 Bạn ạ ! Ko phải cứ Radio càng cao thì âm thanh càng lớn đâu ! hehe...Cái logo Rom của Bác Phạm Quang cũng rất đẹp ! test thử đi ! chúc vui nha !

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Mình làm rồi mà củng ko được
no vẩn ko vào win
làm sao có Super CID nó vẩn là SPL :1.11

Chỉnh sửa cuối:

tubua

Chào Bác ! Ko cần phải vào win đâu! bác chỉ cần vào bootloader rồi chạy SIM_CID_Unlock_v3a. Khi chạy đc thành công thì Bác lại đưa vào bootloader up Rom gốc cho Nó là đc ! Thế Bác có làm giống như Tôi nói ko??? nếu vẫn ko đc thì mệt phết đó ! Mà hay Bác thử dùng HardSPL V.7 để đưa máy có SPL:2.10Olipro xem đc ko nhé!( nhưng hãy thử chạy V3a trc nhá ) Link down ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10519
Chúc Bác may mắn !

Chỉnh sửa cuối:

tubua

dùng HardSPL V.7 củng ko được Bác ơi em phải làm sao bây giờ chán wá
Vậy a??? thế thì mệt quá nhỉ? để Mọi Người hiểu rõ tình trạng của Máy thì Bác có thể miêu tả chút ít để tham khảo đc ko? Vd: up radio kiểu gì mà dẫn đến như vậy; đã dùng những cách gì cứu mà vẫn ko đc (hehe...bác cố tả kỹ một chút cho Anh Em lắm rõ hơn nhé) . Còn nước còn tát ! Chúc Bác may mắn !