• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UPROM CHO Cingular-8525

PhamNhatThanh

mình up RADIO v1.51.00.00 up nũa chùng đúng ko up được ,mình khỏi động lai thì màng hình bootloader là:IPL: 1.03,SPL-1.11.thoát khỏi bootloader vào win chỉ tới BOOT là đứng No GSM .lúc trước máy mình SPL-104

tubua

mình up RADIO v1.51.00.00 up nũa chùng đúng ko up được ,mình khỏi động lai thì màng hình bootloader là:IPL: 1.03,SPL-1.11.thoát khỏi bootloader vào win chỉ tới BOOT là đứng No GSM .lúc trước máy mình SPL-104
Trời "No GSM " là nguy lắm Bác ơi! Con này chắc ngủ luôn mất ! Bác Biết SM AnhTu ko? Bác ý cũng có một con hermes No GSM đó,Con đấy hiện nay vẫn bất động đây nè ! Mà sao Bác Up Radio lại ko cẩn thận thế? Vì Up cái Radio 1.51 này phải ngồi chờ lâu lắm( ko sốt ruột đc đâu ,có khi phải chờ 1 tiếng đồng hồ mới up xong ) . EM cũng up radio 1.51 cho 3 con Hermes rồi có sao đâu.
Mà Bác đã đọc kỹ Bài:CÁCH XỬ LÝ CÁC LỖI THƯỜNG GẶP CHO DÒNG HTC-HERMES của Bác CutKit chưa? Bác chịu khó nghiên cứu xem , chắc có thể giúp Bác đó ! Còn nước còn tát ! hehe...!

Chúc BÁc may mắn !

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Mình có con herms 100<Cingular-8525>,bị lỗi đứng ngay màn hình khởi động<thằng bạn up Rom Soft-Bank>,IPL-SPL khác nhau,No GSM.Mình tìm cách hạ Bootloader,vẫn không được,up các phiên bản Rom khác cũng chỉ chạy 1% là văng trỡ ra.Chuyển sang Up bằng memory card cũng văng.Xin anh em chỉ giúp.Xin cảm ơn.

ndnghia

Bác nào có nhạc chuông của thằng Cingular 8525 gốc thì cho em xin. Em up lên bản WM6 nên bị mất hết nhạc chuông rồi.

nvthoai

Chào các bác!

Em có con Cing 8525 bị lõi "NO GSM", chứac năng PDA vẫn sử dụng bình thườnh, định thử theo hướng dẫn của bác CUTKIT là dùng MTTY nhưng SPL lúc bị lỗi là 1.40 mà bác CK hướng dẫn phải đưa về 1.04 nên cũng theo hướng dẫn của bác này ở bài khác là đưa về 1.01 sau đó nâng lên 1.04, em đã thành công khi đưa về 1.01 nhưng lại gặp phải tình trạng là chưa unlock CID (trước đó đã unlock rồi) nên ko thể đưa SPL lên 1.04 được nữa và cũng ko up được ROM nào hết kể cả Rom gốc của Cingular, chạy 1 đoạn là nó bắt recovery, hiện khi khởi động là đứng ở mmàn hình bootloader :(

Bác nào rành chỉ em với.

nvthoai

Bạn hãy vào đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=6154

đã có hướng dẫn cụ thể từng bước tạo nbh ko có Radio, Splash, IPL/SPL...

Tạo cho mình 1 ROM nbh chỉ có OS mà Up là được đó bạn ạ.
hehe... Chúc vui vẻ nha !
Cám ơn bác đã trả lời nhưng nếu đơn giản thế thì em đã ko hỏi rồi :D
Em đã dùng Rom chỉ có OS của Cingular hay WM6 đều có kết quả như nhau cả, trên PC nó báo thế này

Còn trên con Cing nó báo thế này

(0% Upgrade Image Completed)

Em nghĩ do SPL 1.01 MFG không được các tool uprom hỗ trợ thì phải vì khi chọn vào nó đều báo Incompatible SPL :(

Còn cách nào khác để nâng SPL ko các bác trừ các cách như up riêng SPL như uprom, dùng MTTY vì đã thất bại ?

Taki7610

Unlock_GSM
Cám ơn bác đã trả lời nhưng nếu đơn giản thế thì em đã ko hỏi rồi :D
Em đã dùng Rom chỉ có OS của Cingular hay WM6 đều có kết quả như nhau cả, trên PC nó báo thế này

Còn trên con Cing nó báo thế này

(0% Upgrade Image Completed)

Em nghĩ do SPL 1.01 MFG không được các tool uprom hỗ trợ thì phải vì khi chọn vào nó đều báo Incompatible SPL :(

Còn cách nào khác để nâng SPL ko các bác trừ các cách như up riêng SPL như uprom, dùng MTTY vì đã thất bại ?

*Mình cũng đang bị tình trạng như bạn:

IPL-1.03
SPL-1.11

*Lỗi ngay khi khởi động,đã làm hết mọi cách:up Rom từ Ruuwraper,đến Hard-SPL,hạ SPL cũng không được luôn,

*Đã tìm và up lại Rom chính nó như bác AOI nhưng cũng không được ,up mọi loại Rom vẫn chưa được,hi vọng ai bị tình trạng như mình sẽ chỉ giúp.
.

thanhhoa

*Mình cũng đang bị tình trạng như bạn:

IPL-1.03
SPL-1.11

*Lỗi ngay khi khởi động,đã làm hết mọi cách:up Rom từ Ruuwraper,đến Hard-SPL,hạ SPL cũng không được luôn,

*Đã tìm và up lại Rom chính nó như bác AOI nhưng cũng không được ,up mọi loại Rom vẫn chưa được,hi vọng ai bị tình trạng như mình sẽ chỉ giúp.
.

Bạn dùng các ROM gốc để up lại xem sao, lôĩ trên là do chưa unlock CID rôì! Màn hình nằm ngay tại đây thì có tách OS ra bạn cũng cũng không thể up bằng thẻ hay tools được đâu. Chỉ còn cách up chính xác ROM gốc để phục hồi lại IPL, SPL và OS! Hôm rồi mình cũng bị tình trạng thế này, down cả kho ROM cuối cũng có 1 bản chạy được!

tubua

Bạn dùng các ROM gốc để up lại xem sao, lôĩ trên là do chưa unlock CID rôì! Màn hình nằm ngay tại đây thì có tách OS ra bạn cũng cũng không thể up bằng thẻ hay tools được đâu. Chỉ còn cách up chính xác ROM gốc để phục hồi lại IPL, SPL và OS! Hôm rồi mình cũng bị tình trạng thế này, down cả kho ROM cuối cũng có 1 bản chạy được!
Đúng là máy của Bác Taiki7610 và Bác nvthoai chưa unlock rồi. Các Bác thử đưa máy về chế độ bootloader và dùng tool HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a thỉ xem có unlock đưa SPL về 1.04 ko nhé !
Bác thanhhoa củ thể là đã dùng đc Rom nào mà cứu đc con máy của Bác. Mong Bác hãy up lên cho cứu cho Anh Em đi ( Các Bác đó đang sốt ruột lắm rồi) ! Phải công nhận dòng Hermes up Rom cũng lắm bệnh quá Các Bác nhỉ,up ko cẩn thận là mết phết! hehe...chúc Cả Nhà vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

nvthoai

Mình cũng đã thử uprom gốc down ở đây rồi nhưng khi up vao nó vẫn báo lỗi 264 như hình ở trên.

Đúng là máy của Bác Taiki7610 và Bác nvthoai chưa unlock rồi. Các Bác thử đưa máy về chế độ bootloader và dùng tool HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a thỉ xem có unlock đưa SPL về 1.04 ko nhé !
Bác thanhhoa củ thể là đã dùng đc Rom nào mà cứu đc con máy của Bác. Mong Bác hãy up lên cho cứu cho Anh Em đi ( Các Bác đó đang sốt ruột lắm rồi) ! Phải công nhận dòng Hermes up Rom cũng lắm bệnh quá Các Bác nhỉ,up ko cẩn thận là mết phết! hehe...chúc Cả Nhà vui vẻ !

Mình đã nói rồi, sau khi đưa SPL về 1.01 thì nó tự lock lại chứ trước đó đã unlock rồi, còn dùng tool unlock á ? bây giờ ko vào dc WM thì nó đâu có chép được mấy file .CAB vào đâu mà unlock :(

thanhhoa

Mình cũng đã thử uprom gốc down ở đây rồi nhưng khi up vao nó vẫn báo lỗi 264 như hình ở trên.

Mình đã nói rồi, sau khi đưa SPL về 1.01 thì nó tự lock lại chứ trước đó đã unlock rồi, còn dùng tool unlock á ? bây giờ ko vào dc WM thì nó đâu có chép được mấy file .CAB vào đâu mà unlock :(
Chính xác là nó đã lock lại rôì, do đó cần tìm ROM gốc của nó để up thì mới đc. Trong lúc này bạn đâu thể unlock đc nữa. mình đã bị tình trạng thế này rôì và đã xử lý đựoc!

tubua

Dùng tool v3a có cần chép file.cad gì đây:-?? Chỉ cần đưa về chế độ bootloader rồi tiến hành up như Rom mà. Lần trc máy của Tôi cũng bị tương tự,do là vì up Rom lung tung ko rõ nguồn gốc nên up xong thì máy tự nhiên bị lock lại.Và khi up sang Rom khác (cụ thể la Rom PV)thì ko up đc(báo lỗi 262,264),nhưng SPL của máy Tôi lúc đó 1.09. Tôi cũng phải làm nhiều cách và cuối cùng biết máy đã bị lock thì dùng tool v3a thì ok ngay. hi vọng giúp Bạn đc gì đó ! Chúc may mắn !

nvthoai

Dùng tool v3a có cần chép file.cad gì đây:-?? Chỉ cần đưa về chế độ bootloader rồi tiến hành up như Rom mà. Lần trc máy của Tôi cũng bị tương tự,do là vì up Rom lung tung ko rõ nguồn gốc nên up xong thì máy tự nhiên bị lock lại.Và khi up sang Rom khác (cụ thể la Rom PV)thì ko up đc(báo lỗi 262,264),nhưng SPL của máy Tôi lúc đó 1.09. Tôi cũng phải làm nhiều cách và cuối cùng biết máy đã bị lock thì dùng tool v3a thì ok ngay. hi vọng giúp Bạn đc gì đó ! Chúc may mắn !

Sao lại ko có, bạn mở (Edit) file AUTO_Unlock_v3a.bat xem thì biết

@set /P dummy="Initializing"<NUL
lib\cecopy lib\EnableRapi.cab dev:\ >NUL
@set /P dummy="."<NUL
lib\cecopy lib\Cert_SPCS.cab dev:\ >NUL
@set /P dummy="."<NUL
lib\cecopy SSPL\SSPL-HERM.exe dev:\ >NUL
@set /P dummy="."<NUL
lib\cecopy UNLOCK\HERM_Unlock_v3.exe dev:\ >NUL

PhamNhatThanh

Chào các Bác
em đả cứu được com Cingular 8525
ko phải up rom gốc nào củng được đâu các Bác phải đúng version Rom
nó yêu cầu,đó là version Rom nó nạp lần đầu.Bởi vậy phải tìm cho đúng version Rom là được.
Đây là bản rom đa cưu đươc máy của em ra đầu năm 2006
link:http://www.megaupload.com/?d=UPWPTABR
Bác nào có cần tìm bản rom củ cú cho mình biết

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM

*Mình đã dùng tool v3a 2 lần nhưng khi chạy là tự động nó "out" ra lại không cho chạy.Hi vọng bản Rom của bác P_Nhatthanh có thễ cứu được.

thanhhoa

*Mình đã dùng tool v3a 2 lần nhưng khi chạy là tự động nó "out" ra lại không cho chạy.Hi vọng bản Rom của bác P_Nhatthanh có thễ cứu được.

Mình đã nói rôì, phải tìm rom gốc chính xác để up là ok thôi mà, để cứu đc con 8525, mình đã tìm cả 1 kho ROM, up load lại tại đây http://nguyenhoa.net để chia sẻ mà!
Ở bootloader, bạn dùng tools thì không có tác dụng đâu, phải dùng rom gốc thôi!

bilavx

em up rom chap's 3.60a và 3.30b đều bị lỗi như vầy!
Có 2 con 8525 - 1 con up vô tư, rom j cũng dc - 1 con bị lỗi thế đấy (rom khác thì vô tư) Các bác giúp em với !

tối giờ mó miết cũng fix được lỗi của em no rùi!
chị việc cài .net framework trên PC là OK, up rom mệt nghĩ !

Last edited by a moderator: