• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề về HTC Tytn - Softbank

8quocte

Em có 1 con Softbank HTC HERM200 hàng Nhật xách về, hình như đã unlock từ nhà cung cấp bên nhật nhưng khi bỏ SIM VN vào thì không nhận. Bây giờ muốn xài mạng ở VN thì phải làm sao? nhờ các bác giúp giùm. Cảm ơn. Em ở Sì Gòn...

CutKit

Em có 1 con Softbank HTC HERM200 hàng Nhật xách về, hình như đã unlock từ nhà cung cấp bên nhật nhưng khi bỏ SIM VN vào thì không nhận. Bây giờ muốn xài mạng ở VN thì phải làm sao? nhờ các bác giúp giùm. Cảm ơn. Em ở Sì Gòn...

Pác có thề tới cửa hàng DTDD như Mai Nguyễn đề UnLock

hic, bạn mất tiền thì hỏi lên 4RUM làm gì :-/

- Tại sao bạn biết là đã Unlock rồi?
- Bạn đang dùng hệ điều hành gì (WM5.0, WM6.0, tiếng Nhật, tiếng Anh???)
- Màu sắc PPC của bạn (Đen, trắng)
- Ngày tháng mua máy? (Ở shop, trên mạng,...)

Nếu bạn biết kiểm tra thông số của Radio, SPL... thì đưa hết lên đây

Tạm thế đã :-?

aliso

sử dụng soft của imei-check team để unlock bất kỳ x01ht nào.
Đã unlock và sử dụng tốt ở VN .

QPhuc

các bác cho em hỏi :em có 1 cây cingular 8525 Softbank mang từ nhật về ,dợt truóc mang ra hà nội mở mạng ,mở nhiều lần quá mà kô dc , bây giờ có thể mở bằng phần cứng dc kô hả các bác

tranhai

Sửa lỗi bàn phím cứng cho Softbank?

dạo này PV sao vắng vẻ thế,em tính vô các topic có rồi để hỏi nhưng sợ chẳng ai chú ý nên mạo muôi lặp cái mới:D:.Số là con sofbank của em thinh thoảng dùng bàn phím cứng soạn tin nhắn thì đang nhập ngon lành thì tự nhiên màn hình tối thui,bấm bất cứ phím nào thì no sáng lại,rồi có lúc đang nhập cái ko nhập đc nữa,phải dùng phím ảo,SR lại thì bình thường,có bác nào bít tại sao ko,giúp em với:-??

cho mình góp vui chút nhé. Mình mới cưới em tmobile vairo II có bàn phím qwertz chứ không phải qwerty. do đó mình bị lổi ký tự khi nhập liệu. có bạn nào có rom đúng nó cho mình xin với. hoặc chỉ mình hack registry lại. mình cám ơn nhiều.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
cho mình góp vui chút nhé. Mình mới cưới em tmobile vairo II có bàn phím qwertz chứ không phải qwerty. do đó mình bị lổi ký tự khi nhập liệu. có bạn nào có rom đúng nó cho mình xin với. hoặc chỉ mình hack registry lại. mình cám ơn nhiều.

Bạn thử cài file cab này vào rồi reset lại xem sao.
Có gì báo lại cho mình
Chúc vui

tranhai

sao hổng ai trả lời câu hỏi của tui hết vậy:-??

sao mà hổng ai chú ý hết vậy,zo spam cái coi

Mở ra vệ sinh lại cáp bàn phím xem sao

Last edited by a moderator:

faconnect

sao hổng ai trả lời câu hỏi của tui hết vậy:-??

sao mà hổng ai chú ý hết vậy,zo spam cái coi

Mở ra vệ sinh lại cáp bàn phím xem sao

E hèm, bác nói hình như em cũng đã từng bị thì phải, có phải lúc bác bị là lúc bác đang chạy IM đúng không, em cũng bị như thế, đang chát ngon tự dưng mất hứng phải chọi màn hình, lúc sau restart lại mới xong. Bác cài cái chát khác xem, từ lúc cài cái khác tới giờ không bị thế nữa...

recharh123

HTC TynT SoftBank nay chay rat tot day ban ah! minh cungdang chay 1 Chu day! minh rat Hai Long !neu ban gap truc trac gi thi hay alocho minh nhe..minh se chi cho cho Fix lai HTC Softbank do..

nth4

HTC Softbank X01HT: Unlock có vấn đề.

Máy mình HTC X01HT, hôm bữa máy bị hư, đem đi sửa, người ta cài giúp cho luôn wm6.1

Cách đây vài bữa, tự nhiên có vấn đề về unlock -> bữa giờ ko sử dụng đc.

Máy mình lock (nút cảm ứng ngoài màn hình), bạn mình gọi đến, mình ko unlock vẫn bấm nghe, nghe đc vài chữ thì máy bị đứng.
Mình reset lại máy thì máy hiện lên màn hình, nhưng ko làm gì được ngoài nhấn phím cảm ứng unlock, nhưng khi nhấn phím unlock thì nó lại ko xi nhê, đứng nguyên 1 cục, còn nhấn bất cứ chỗ nào trên màn hình thì phát lại âm thanh tít tít.

Mình lấy máy khác gọi thì bên máy mình có đổ chuông, nhưng lại ko nghe, ko làm gì được. Máy bên này đã tắt nhưng máy mình vẫn còn đỗ chuông.

Chẳng biết bị hư gì nữa, định cài lại win hay up rom gì đó, nhưng lên diễn đàn tìm hoài vẫn ko biết link nào hướng dẫn chi tiết cho những người gà như mình.

Mong các bạn giúp đỡ!