• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề về HTC Tytn - Softbank

thanhcong27

các pác ơi chỉ dùm em với!!! em mới dc tặng con solfbank x01ht sao lúc đem xạc hình như nó báo pin ko đúng. vì trước lúc xạc pin còn 10% gắn vô cái nó nhảy lên 80% liền. hix máy em chỉ cầm dc khoảng 3h là hết pin. ko bít là bị j nữa hix hix. em là gà mới xài pda các bác giúp dùm em với!!!:((

có lẽ do pin bị hư rồi vì sortbank nổi tiếng vì pin rất khỏe, như mình chẳng hạn dùng 3 ngày mới phải sạc một lần, khi pin con khoảng 20% vẫn con thời gian chờ lên đến 20h nên bạn kiểm tra lại pin xem, nên tắt nguồn khi sạc, và dùng pin còn dưới 20% hãy sạc pin, :D

thank bác nhìu lắm ah!! chắc có lẽ phải đi kiếm 1 quả pin mơi thôi, hix. ah các bác ơi chỉ giúp em cách up room cho con solf bank x01ht này lun nha bác!!
em nghe nói là phải unlock j đó hok hỉu. máy em đang xài sim vietel ầm ầm là unlock rồi hả bác.. với lại bản đang chạy bản 6.0 máy này up lên 6. mấy chạy ngon vậy bác!!!:-/:-/

thanhcong27

thank bác nhìu lắm ah!! chắc có lẽ phải đi kiếm 1 quả pin mơi thôi, hix. ah các bác ơi chỉ giúp em cách up room cho con solf bank x01ht này lun nha bác!!
em nghe nói là phải unlock j đó hok hỉu. máy em đang xài sim vietel ầm ầm là unlock rồi hả bác.. với lại bản đang chạy bản 6.0 máy này up lên 6. mấy chạy ngon vậy bác!!!:-/:-/

theo đánh giá của cá nhân thì 6.0 là ổi định nhất về mọi mặt, máy bạn đã dùng sim viettel thì đã unlock sim rồi, nhưng nếu muốn tốt nhất thì nên thử bàng công cụ MTTY 1.42 , để xem máy đã supper CID chưa, và kiểm tra máy đã hardspl chưa ? nếu tất cả đều ok thì bạn chọn bản rom cho máy rồi up thôi. cứ đọc kỹ hướng dẫn trong các bài là được

để xem máy đã supper CID chưa, và kiểm tra máy đã hardspl chưa

coi sao mới bít dạ bác!! hix em mới xài nên còn lọng cọng quá. bác thương chỉ giúp dùm em thêm tí nữa đi bác. thank bác nhìu nhìu!!
bác ơi nghe nói cái solf bank này là máy ít phổ biến hả bác, ít ng dùng lắm phải hok ta.Ông anh mua cho mới đầu em cũng ko bít nó là máy j hihi gà quá. máy này xài ngon hok bác ơi có hay bị lỗi j hok ta. bác chỉ lun dùm em để xử dụng được lâu lâu. hihi :D:D:D

thanhcong27

coi sao mới bít dạ bác!! hix em mới xài nên còn lọng cọng quá. bác thương chỉ giúp dùm em thêm tí nữa đi bác. thank bác nhìu nhìu!!
bác ơi nghe nói cái solf bank này là máy ít phổ biến hả bác, ít ng dùng lắm phải hok ta.Ông anh mua cho mới đầu em cũng ko bít nó là máy j hihi gà quá. máy này xài ngon hok bác ơi có hay bị lỗi j hok ta. bác chỉ lun dùm em để xử dụng được lâu lâu. hihi :D:D:D

ngày trước thì đúng là ít , cách đây 3 năm khi mình dùng thì không ai biết unlock cả, phải gửi vào tận HCM để mở khóa Sim , dùng từ đó đến giờ pin vẫn tốt, nói chung không có lỗi gì cả, để dùng lâu lâu thì còn tùy thuộc bạn dùng như thế nào nữa,( của bền tại người mà :D), để xem máy phải supper CID dùng mtty http://pdaviet.net/showthread.php?p=575813 qua đây xem thêm nhé

anh ơi !! máy của em đang xài wm 6 là đã supper CID chưa, và đã hardspl hả bác?? nếu chưa hardspl thì phải làm sao vậy bác!!

herm200
IPL-1.01
HERM200
SPL-1.40.01.Olipro
ah quên bấm bootloader thì nó báo vậy đó. thì là đã unlock sim&cid chưa anh. như vậy em up rom dc chưa a nh ơi. 8-|

thanhcong27

bạn dùng mtty kiểm tra cho chắc ăn, nhưng SPL 1.40 thì khả năng unlock rồi, mình đưa link ở trên rồi đấy, bạn tham khảo đi nhé, nếu là supper CID rồi thì up dược rồi,( máy bạn theo mình là đã unlock rồi đấy)

hihi máy em đã unlock hết rồi. đnag xài bản spl 1.40. anh ơi vậy là up room cook hay room ship dc vậy anh? anh cho em xin cái lick dơn về nha anh!!! thank nhìu hihihi!! tập tành úp room thui!!
anh ơi sẵn anh cho em em hỏi tai nghe cảu máy này xài tai j vậy anh?? em dc em chỉ có cọng cáp và sạc hà. ko có tai nghe ko nghe nhạc j dc hêt. huhu:(

angle_wings

Sai kí tự trên bàn phím Qwerty của Softbank X01TH

Máy của em mới up lại rom! mọi thứ đều hoàn hảo trừ cái bàn phím cứng qwerty thì các kí tự lại sắp xếp sai vị trí của nó, các anh ai biết về trường hợp này và cách khắc phục thì chỉ em với! em đọc gần như hết các bài trên này rùi mà hok thấy! Thanks all!

thanhcong27

hihi máy em đã unlock hết rồi. đnag xài bản spl 1.40. anh ơi vậy là up room cook hay room ship dc vậy anh? anh cho em xin cái lick dơn về nha anh!!! thank nhìu hihihi!! tập tành úp room thui!!
anh ơi sẵn anh cho em em hỏi tai nghe cảu máy này xài tai j vậy anh?? em dc em chỉ có cọng cáp và sạc hà. ko có tai nghe ko nghe nhạc j dc hêt. huhu:(

up rom cook thôi, rom ship chỉ dùng khi cần thiết thôi, tai nghe thì bạn nên ra quầy đặt mua, nói chung tai nghe của máy có thể dùng chung cho các máy thuộc dòng herm , như TYTN chẳng hạn... , chất lượng âm thanh thì không được tốt, nên mua giắc 3.5 thôi và mua thêm 1 cái tai nghe chân 3.5 là ok, :D

ah quên hỏi anh Công là mua những phụ kiện ở đâu? em ở Cần Thơ anh ah. anh ơi mấy cái tau nghe của motorola ah cũng xài cổng mini usb ko bít có xài thế dc ko anh?
anh nè mấy cái symbol trên bàn phím cứng ah bấm cái nó hiện symbol tùm lum hết ko có đúng anh ơi. cái đo em sửa lại sao anh??.

thanhcong27

ah quên hỏi anh Công là mua những phụ kiện ở đâu? em ở Cần Thơ anh ah. anh ơi mấy cái tau nghe của motorola ah cũng xài cổng mini usb ko bít có xài thế dc ko anh?
anh nè mấy cái symbol trên bàn phím cứng ah bấm cái nó hiện symbol tùm lum hết ko có đúng anh ơi. cái đo em sửa lại sao anh??.

không sài chung được với tai motorola đâu nhé, chỉ dùng chung sạc và usb thôi , vì máy herm tai nghe được gắn ở bản mạch dưới của chân usb, nên không chung được, bạn có thểm quan sát kĩ sẽ thấy, còn muốn sửa đúng theo kí tự của bàn phím cái này hơi rắc rối chút xíu, bạn pm mình sẽ hướng dẫn tỉ mỉ, còn thế này hơi khó vì khá dài:D. à còn vụ tai nghe thì phải chịu khó tìm thôi, khoảng 100k là mua được, rắc 3.5 thì 30k là được, qua bên quảng cáo kinh doanh đăng tin mua tai nghe thì ok thôi

angle_wings

cái bàn phím cứng của máy em bây h nhìu phím bấm ít ăn lắm, nghe nói đâu là bị cáp trượt, mấy a cho e hỏi phải dậy hok? còn thay cáp trượt thì giá bao nhiu, chỗ thay luôn! Mới mua con này được 1 tháng mà mắc bệnh rùi, khổ cho sinh viên quá! :(

MinhTran07

Con HTC tytn của mình ko hiểu sao dạo này hay bị lệch cảm ứng quá , cứ align screen xong là tầm 2 ngày sau lại lệch , khắc phục thế nào ?

thanhcong27

Con HTC tytn của mình ko hiểu sao dạo này hay bị lệch cảm ứng quá , cứ align screen xong là tầm 2 ngày sau lại lệch , khắc phục thế nào ?

kiểm tra lại các phần mềm đang chạy , thử hardreset xem sao, thường do Os, nếu không được hãy nghĩ đến phần cứng lỗi ,

son_hui

xin bản ROM SoftBank X01HT Tiếng nhật ! cảm ơn các anh

các đại ca ơi cho em xin bản ROM SoftBank X01HT Tiếng nhật ! cảm ơn các anh