• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề về HTC Tytn - Softbank

trinhhaikhanh

Chịu khó search đi anh, trên mạng rất nhiều. Ít người tìm vì khi Up vào có thể bị lock Radio

kikura

Có pro nào giúp em với

Có bác nào bị thế này chưa ạ . Em thử flash rất nhiều bản radio roài . Mà thỉnh thoảng máy bị rớt sóng . Không gọi được , khi reset lại máy thì thấy báo NoGSM nhưng cứ để thế 1 lúc nó lại log in được vào window. Sau đó lại call gọi bình thường . Được 30p -> 2 tiếng, lại không call được . Thế mới buồn cười chứ . Khi đang call mà mất sóng thì nút endcall cũng không bấm dừng được ???
Vào Device info : không thấy hiện radio và protocol .
Em up lai radio thấy báo Ok mà vẫn chít . Đại ca nào biết giúp em với .

( em làm được roài ạ . cảm ơn các bác đã xem )

Chỉnh sửa cuối:

kikura

hỏi cách up rom original ship x01ht

Có bác nào biết cách up lại rom gốc máy x01ht không ạh . Hướng dẫn em với .
Em cảm ơn .
IPL : 1.04
SSPL : 2.10

Rom win5 của nhật em có rồi . Giờ không biết cách up . Bác nào hướng dẫn em với ạ .

( em làm được roài ạ . cảm ơn các bác đã xem )

Chỉnh sửa cuối:

MinhGTHue

Cứu con soft bank của mình với.

Mình mới up windows mobile 6.5 bản 2.1198 cho con softbank ngày hôm qua. Sáng nay đang sync với máy tính thì màn hình con SB hiện lên bảng như sau:

"This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a great product our cutomers.

To obtain a newer release or further infomation, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release."

Và màn hình máy bị cái bảng này nó che khuất, không làm gì được. Thêm nữa là lâu lâu nó lại rung 1 hồi chuông nghe rất thê thảm. Mình là dân gà, mới mua con máy cũ này 3 tháng, nay bị thế này điện thoại cũng không được, rất khó khăn. Mong các Pro trên PDA chỉ dẫn cách làm thế nào. Xin cảm ơn lắm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Bác đang dùng bản ROM WM6.5 beta nhưng đã hết hạn (do tác giả chưa fix lỗi này khi build). Bác kiếm bản khác up vào là OK!

Lưu ý nắm kĩ các bước tiến hành UP với dòng này không dễ toạch lắm đó! :-?

Lần sau đừng mở topic với nội dung và tiêu đề thế này sẽ bị xóa đó! ;)

Đã move vào đúng khu vực!

MinhGTHue

Xin lỗi vì post không đ̣̣̣úng chỗ. Nhưng mình up lại bản ROM khác khi được 1% -2% thì nó cứ báo lỗi kết nối, rồi khởi động lại vào cái thông báo như cũ Bạn à.

Cảm ơn, mình đã làm được sau khi Hack Reset, Mới đọc trên này mới biết cách HR.

Chỉnh sửa cuối:

ninjakaka

MÁY htC TYTN bị lỗi reset lại HĐH

Máy HTC tyntn của em sau khi úp Rom từ 5(chạy rất ổn định) len 6.1 windowsmobile thi nó bị lỗi lâu lâu đứng máy reset lại là mât dữ liệu fải cho chạy lai cài đặt lại hết và bị lỗi ko chạy dc java
dung lượng Ram cũng ít đi cài soft chay ko ộn định .
đây là lỗi gì ? ai có thể cho em biết và làm sao ko?

Last edited by a moderator:

phamkhanhson

Mình mới up windows mobile 6.5 bản 2.1198 cho con softbank ngày hôm qua. Sáng nay đang sync với máy tính thì màn hình con SB hiện lên bảng như sau:

"This concludes the beta test of this software release. Thank you very much for your time and effort in helping make this a great product our cutomers.

To obtain a newer release or further infomation, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release."

Và màn hình máy bị cái bảng này nó che khuất, không làm gì được. Thêm nữa là lâu lâu nó lại rung 1 hồi chuông nghe rất thê thảm. Mình là dân gà, mới mua con máy cũ này 3 tháng, nay bị thế này điện thoại cũng không được, rất khó khăn. Mong các Pro trên PDA chỉ dẫn cách làm thế nào. Xin cảm ơn lắm lắm.

Mình cũng vừa bị lỗi này xong.. Mới mua em HTC lúc 8h tối. Về hí hửng đọc hướng dẫn của mấy anh trên này. Up Rom. Nhưng mà đầu óc kém thông minh nên Up nhầm bản beta đã hết hạn..

Ngồi 30p cuối cùng cũng tìm thấy cách sửa bên diễn đàn nước ngoài. Khè khè..
Đại loại thế này: Đầu tiên bạn vào đây:http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=249
Down bản Rom mới nhất của anh Quang.
Tiếp: tắt máy. Xong ấn Volume Down + Reset để vào Bootloader
Tiếp: Up Rom mới down về trên PC như bình thường
Xong rồi đó. Chúc thành công!

AnMay9Tui

E chào các bác. E đang dùng X01HT. Đợt vừa rồi về VN chơi có mang ra hàng nhờ unlock, hiện giờ keyboard ko có tiếng Nhật và cũng không dùng được mms (khổ 1 nỗi là ở Nhật chúng nó toàn tin nhắn theo kiểu mms ). Hic. Mong được giúp đỡ.

P/s: e đã post câu hỏi này ở mục "thảo luận và sử dụng dòng máy Hermes", nếu mod thấy e post thừa thì del bài này giúp e nhé. E cảm ơn

PhamHien

E chào các bác. E đang dùng X01HT. Đợt vừa rồi về VN chơi có mang ra hàng nhờ unlock, hiện giờ keyboard ko có tiếng Nhật và cũng không dùng được mms (khổ 1 nỗi là ở Nhật chúng nó toàn tin nhắn theo kiểu mms ). Hic. Mong được giúp đỡ.

P/s: e đã post câu hỏi này ở mục "thảo luận và sử dụng dòng máy Hermes", nếu mod thấy e post thừa thì del bài này giúp e nhé. E cảm ơn

Bạn nói maáyđược unlock nghĩa là thế nào? unlock mạng (SIM) hay chỉ là up ROM (hệ ĐH). Mình nghĩ máy của bạn đã bị up ROM lại nên mất đi ROM gốc (Tiếng Nhật) và bàn phím Tiếng Nhật + font Japan. Còn về MMS, cũng có thể bạn cần cài lại cấu hình MMS theo nhà mạng bên Nhật nhé. Baâ giờ bạn cần làm lá nói rõ hơn tình trạng mà máy được can thiệp. Có thể máy bạn phải up lại ROM

AnMay9Tui

Bạn nói maáyđược unlock nghĩa là thế nào? unlock mạng (SIM) hay chỉ là up ROM (hệ ĐH). Mình nghĩ máy của bạn đã bị up ROM lại nên mất đi ROM gốc (Tiếng Nhật) và bàn phím Tiếng Nhật + font Japan. Còn về MMS, cũng có thể bạn cần cài lại cấu hình MMS theo nhà mạng bên Nhật nhé. Baâ giờ bạn cần làm lá nói rõ hơn tình trạng mà máy được can thiệp. Có thể máy bạn phải up lại ROM[/QUOTE

trước đây hệ đh là winmo 5 giờ là winmo 6, chắc là up Rom đúng không a? với lại sau khi can thiệp thì giờ bật máy lên nó hiện tên nhà mạng bên Mỹ là at&t, như vậy thì e cũng chẳng hiểu là có unlock mạng hay ko nữa. Lúc mang ra cửa hàng ở VN vì vội nên không hỏi kĩ, cứ thấy cho sim bên mình vào được là tốt rồi. Hic

PhamHien

Bạn nói maáyđược unlock nghĩa là thế nào? unlock mạng (SIM) hay chỉ là up ROM (hệ ĐH). Mình nghĩ máy của bạn đã bị up ROM lại nên mất đi ROM gốc (Tiếng Nhật) và bàn phím Tiếng Nhật + font Japan. Còn về MMS, cũng có thể bạn cần cài lại cấu hình MMS theo nhà mạng bên Nhật nhé. Baâ giờ bạn cần làm lá nói rõ hơn tình trạng mà máy được can thiệp. Có thể máy bạn phải up lại ROM[/QUOTE

trước đây hệ đh là winmo 5 giờ là winmo 6, chắc là up Rom đúng không a? với lại sau khi can thiệp thì giờ bật máy lên nó hiện tên nhà mạng bên Mỹ là at&t, như vậy thì e cũng chẳng hiểu là có unlock mạng hay ko nữa. Lúc mang ra cửa hàng ở VN vì vội nên không hỏi kĩ, cứ thấy cho sim bên mình vào được là tốt rồi. Hic

Vậy là máy của bạn đã ủp ROM WM6. Khi bật máy, nó lên cái logo kệ nó. Hiện tại máy bạn đang dùng tốt với các mạng ở VN phải không? Trong máy của bạn đã có MMS đó (Multimedia Message Service). Bạn nên cài đặt cấu hình MMS theo nhà mạng để nhận được MMS

AnMay9Tui

keyboard và font japanese thì e set up dc roi, còn mms thì search và làm theo trên mạng mãi mà chưa được.
Cảm ơn bác PhamHien nhiều

thanhhung1324

MỘt con HTC X01HT của Sòtbank

Mình có 1 con HTC X01HT của SOFTBANK nhưng không biết phải up rom, unlock thế nào. Mình cũng đã tìm trên diễn đàn có hướng dẫn của các bác (http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31976)(http://www.tinhte.com/forum/t23634/) nhưng khi up lên thì toàn bị báo lỗi not connect. Vậy mình mạo muội nhờ các bác giải thích giúp mình mấy vấn đề:
1- Mình kiểm tra các thông số cơ bản của máy thế nào? VÌ khi mình chạy bootloaded thì nó lướt qua màn hình 3 màu nhanh lắm và vào thẳng màn hình update.
2 - Nếu được mong các bác chỉ cho mình một bản rom xài khá ổn định với con PPC này ( vì minh không rành rọt về các phiên bản và máy PPC.)
3 - KHắc phục lỗi not connect trên bằng cách update từ thể nhớ hay thể nào?
CÒn rất nhiều thứ để khám phá. Mong được chỉ giáo

PhamHien

Mình có 1 con HTC X01HT của SOFTBANK nhưng không biết phải up rom, unlock thế nào. Mình cũng đã tìm trên diễn đàn có hướng dẫn của các bác (http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31976)(http://www.tinhte.com/forum/t23634/) nhưng khi up lên thì toàn bị báo lỗi not connect. Vậy mình mạo muội nhờ các bác giải thích giúp mình mấy vấn đề:
1- Mình kiểm tra các thông số cơ bản của máy thế nào? VÌ khi mình chạy bootloaded thì nó lướt qua màn hình 3 màu nhanh lắm và vào thẳng màn hình update.
2 - Nếu được mong các bác chỉ cho mình một bản rom xài khá ổn định với con PPC này ( vì minh không rành rọt về các phiên bản và máy PPC.)
3 - KHắc phục lỗi not connect trên bằng cách update từ thể nhớ hay thể nào?
CÒn rất nhiều thứ để khám phá. Mong được chỉ giáo

- Về up ROM. bạn cần unlock trước rồi mới up ROM, làm đúng theo hướng dẫn
- Về thông số, cứ vào bootloader, chưa kêếtnối máy tính, màn hình boot sẽ hiện nguyên 3 vạch màu và các thông số IPL/SPL
- Lỗi connect có thể do chân USB trên máy, hoặc trên máy tính chưa tiếp xúc, bạn kiểm tra cổng, cable, chưwg trình kết nối Active Sync
...

emxinhang

Con x01HT của mình đang xài ngon lành tự dưng tối qua lăn ra ăn vạ:đầu tiên là màn hình bị đơ,vào startmenu thì thấy các icon mất hết chỉ còn mỗi biểu foder còn tên thì toàn là ?%$#@ thôi,vào trình quản lý file thì chỉ còn mỗi storage card,các thư mục hệ thống mất tích không thấy đâu cả.Tôi bực mình chọc softreset thì vào đến màn hình AT&T rồi đơ lun,reset lại lần nữa vẫn thế,hardreset thì chạy qua AT&T vào đến logo HTC rồi cũng đơ,làm lại vài lần cũng vẫn thế.Up lại rom (bằng thẻ) nhưng cũng "nguyễn y vân".Hix cả nhà có mỗi con phone này giờ lại giở chứng như vậy thì chết e,MONG CÁC CAO THỦ CỨU GIÚP KHẨN CẤP!
Posted via Mobile Device

PhamHien

Con x01HT của mình đang xài ngon lành tự dưng tối qua lăn ra ăn vạ:đầu tiên là màn hình bị đơ,vào startmenu thì thấy các icon mất hết chỉ còn mỗi biểu foder còn tên thì toàn là ?%$#@ thôi,vào trình quản lý file thì chỉ còn mỗi storage card,các thư mục hệ thống mất tích không thấy đâu cả.Tôi bực mình chọc softreset thì vào đến màn hình AT&T rồi đơ lun,reset lại lần nữa vẫn thế,hardreset thì chạy qua AT&T vào đến logo HTC rồi cũng đơ,làm lại vài lần cũng vẫn thế.Up lại rom (bằng thẻ) nhưng cũng "nguyễn y vân".Hix cả nhà có mỗi con phone này giờ lại giở chứng như vậy thì chết e,MONG CÁC CAO THỦ CỨU GIÚP KHẨN CẤP!
Posted via Mobile Device

Bạn đã chắc là HR đúng chưa? Nên up ROM bằng máy tính để xem chính xác quá trình nạp ROM và nên thử với bản ROM khác xem

emxinhang

Bạn đã chắc là HR đúng chưa? Nên up ROM bằng máy tính để xem chính xác quá trình nạp ROM và nên thử với bản ROM khác xem

HR thì chắc chắn là đúng cách rồi,mình cũng muốn up rom bằng pc lắm nhưng vấn đề là ở chỗ mình đang đi công tác không có ở nhà,chỗ mình làm thì có thể mượn nhờ pc được nhưng không cách nào tải được bản rom khác về do ở đây không có nối mạng,hì hục đạp xe đi 5km để ra quán net ngoài phố thì tất cả các quán ở đây đều không có cổng USB cho pc với lý do là sợ virus (bó tay),còn trong thẻ nhớ thì chỉ lưu lại có mỗi file rom đã đổi tên thành nbh để up rom trên thẻ thôi mà lại là đúng bản mình đang dùng nữa chứ (do up lần trước xong rồi quên không xóa nên mới còn).Tính tải rom bằng mobile qua GPRS nhưng không ăn thua vì quá chậm,cứ tải được khoảng 100-150kb là lại disconec,resune liên tục thì cũng chỉ tải được khoảng 11-12mb là toi luôn--->file corupted.....Giờ thì em nó cứ như vậy thôi vào đến phần khởi động hiện logo của HTC xong là đứng im luôn,nếu trong máy có sim thì đèn báo sóng nháy sáng xanh,không có thì thôi,không cách nào vào được win.Thế mới Đau cháu!Hiện tại máy như sau:tại màn hình khởi động at&t với quả cầu trắng trắng
M 05 R 1.14.01.10
S 04 G 32.50.7018.00H
B 06 D 3.62 PQD22
bản rom đang dùng là wm6.1 v22 build 21042
khi BL HERM200
IPL-1.04
HERM200
SPL-2.10.olipro
Tình hình là như vậy mong mọi người kíu giúp và có thể chia nhỏ các thành phần của một bản rom rồi up lên hộ e có thể tải bằng mobile về chạy được không?

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

emxinhang

các cao thủ đi đâu hết rồi vào cho ý kiến hộ phát để e còn bít cách kíu chớ.
Posted via Mobile Device