• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH GIẢI CỨU "cục gạch" HERMES

tubua

Em có con O2 XDA Trion
khi em uprom lên WM6 đang up thì mất điện vì thế giờ khi load nó chỉ hiển thị được màn hình bootloader với 3 màu

Thông số của nó trước khi uprom như sau:
HERM200
IPL-1.01
SPL-1.09

Sau khi up bị lỗi thì nó hiển thị như sau
HERM200
IPL-1.01
SPL-2.03

Khi em up lại thì nó chuyển sang màn hình trắng với 0% rồi đứng luôn và còn RUU.. báo lỗi là ERROR [302]...

Em theo hướng dẫn của các bài viết trong này dùng MTTY nhưng vẫn ko được, nó báo như sau:

View attachment 73855

View attachment 73856

Thông tin hiển thị trên USB Monitor khi uprom
View attachment 73854

Bác này có kinh nghiệm hoặc có cao kiến gì làm ơn chỉ giúp em với...
Em cám ơn nhiều
Hehe...nếu thông số của con Hermes mà là : IPL-1.01 ; SPL-1.09 thì như máy Bác vẫn chưa đc unlock hoặc đã unlock nhưng do up Rom lỗi lại bị lock lại. Khi đó Máy của Bác se ko Up dc bất kỳ Rom nào nữa. Bác hãy dùng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a để unlock lai nhé !

Link và hướng dẫn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10519&page=12
Bài 117 của tubua nhé !

Chúc vui vẻ nhá !

tmhung

i-Mate JASJAM chết sau khi Up ROM?

EM up thử rom dơn trên PDA việt ( con của em là imate JASJAM ) , hic , chạy tới 58% là nó báo eror gì đó .

GIờ chỉ có thể vào cái màn hình 3 màu - cách bấm power reset T_T

vào đến màn hình HTC là cứng ngắc , ko dzo dc nữa , ai giúp em với , DT của ba em T_T , hic

THử cắm ÚB vào và up rom lại thì 1% là báo eror 270 hết T_T . Giúp em dzới

PhamQuang

Manager
Tiêu đề tạo phải tạo đúng quy định, nếu không sẽ bị del. đó.
Ít nhất là sẽ không nhận được câu trả lời.

tmhung

Tiêu đề tạo phải tạo đúng quy định, nếu không sẽ bị del. đó.
Ít nhất là sẽ không nhận được câu trả lời.

Em xl bác , vì ko có vào thường xuyên nên hem bit luật , mai mốt em sẽ làm đúng luật ạ , có ai giúp em hem T_T

PhamQuang

Manager
Em xl bác , vì ko có vào thường xuyên nên hem bit luật , mai mốt em sẽ làm đúng luật ạ , có ai giúp em hem T_T

Gặp vấn đề đó là do bạn chưa UnlockCID hoặc chạy HardSPL cho máy đấy.
i-Mate JasJam thuộc dòng Hermes, bạn hãy vào Topic UnlockCID cho HTC Hermes đọc và tham khảo. Trong đó có đủ công cụ và bài hướng dẫn rồi đó.

Tiêu đề của bạn mình đã Edit lại rồi đấy.
Nếu quá khó khăn, khi rảnh ra YH các Mod. về Hermes sẽ hỗ trợ thêm. Máy của bạn có thể sửa tốt đc đó.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn đã có câu trả lời rồi đó
Hoặc có thể PM cho mình qua YM : dvha79_ddt

tmhung

i-Mate JASJAM chết sau khi Up ROM? Vol.2

Dạ , hôm qua emco1 pót topic này và nhờ các anh chỉ giúp http://pdaviet.net/showthread.php?t=23565

Nhưng theo bác PhamQuang
Gặp vấn đề đó là do bạn chưa UnlockCID hoặc chạy HardSPL cho máy đấy.
i-Mate JasJam thuộc dòng Hermes, bạn hãy vào Topic UnlockCID cho HTC Hermes đọc và tham khảo. Trong đó có đủ công cụ và bài hướng dẫn rồi đó.

Tiêu đề của bạn mình đã Edit lại rồi đấy.
Nếu quá khó khăn, khi rảnh ra YH các Mod. về Hermes sẽ hỗ trợ thêm. Máy của bạn có thể sửa tốt đc đó.
Em ko vào dc WM bác ạ , của em là 1.11

Ko cài rom ship của hãng dc lun , lúc cài nó cứ tìm ìnormation cua thiết bị rùi .......... eror

PhamNhatThanh

À , ko cái nào bên topic unlockCID mà em run dc T_T
không vào được Win thì không unlockCID được
mà không cài rom ship được thỉ không có cách nào nửa Bạn ơi,chỉ tìm đúng rom gốc của máy khi xuất xưởng còn không thì làm lại Chip Flash thôi:|

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Dạ , hôm qua emco1 pót topic này và nhờ các anh chỉ giúp http://pdaviet.net/showthread.php?t=23565

Nhưng theo bác PhamQuang

Em ko vào dc WM bác ạ , của em là 1.11

Ko cài rom ship của hãng dc lun , lúc cài nó cứ tìm ìnormation cua thiết bị rùi .......... eror

À , ko cái nào bên topic unlockCID mà em run dc T_T

Thêm nữa, hay máy bạn hết pin rồi?
Lấy pin ra xạc bằng xạc đa năng cho đầy rồi UP lại ROM ship xem sao.
Chúc thành công

PhamQuang

Manager
Bạn có thể đưa lên cách làm để mọi người tham khảo được không?Thanks!

Cách có thể cứu chữa dòng Hermes gặp trục trặc khi chưa chạy HardSPL như sau:
- Dùng Dutty Tool tách ROM Original ra thành phần OS.nb
- Dùng NBHGen Tool tạo ROM cho Hermes chỉ gồm OS.nb trên
- Đưa máy vào Bootloader và Up ROM trên.

Cách này trước đã nói nhiều lần rồi, có lẽ các bạn chưa đọc qua mà thôi.
Sau khi Up thành công, chạy HardSPL ngay.

tmhung

CHo em hỏi luôn , sao máy em up cái 2006 của HTC thì nó ko vào dc wifi và ko nhận bluetoth vậy ta

nickybut

Giúp em với!!!

Tình hình là em đang dùng dopod CHT 9000,em uprom cho máy qua activesync thì quá trình chạy đến 11% là máy báo lỗi kết nối usb ( nhưng thực sự không bị ),sau đó em uprom qua thẻ card thì up được rom ( em vào được win ) nhưng khi em up radio thì bị treo ( bằng cả activesync và qua thẻ card ),máy của em đang là IPL 1.04 và SPL 2.10 oli .máy em đã unlockCID.vui lòng chỉ cho em cách giải cứu em nó,em cảm ơn!!!!=D>