• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH GIẢI CỨU "cục gạch" HERMES

ko biết hỏi ỏ đây có đúng ko ... con o2 trion của em vừa bị rơi ... giờ vào ca nhạc hay vào 1 cái gì đó ..lao nó đêu SÔI lên như radio bắt sóng kém vậy ..em phải làm sao đây...em đã thử up lại rom 6.1 nhưng vẫn bị ..rào rào như vậy...là lổi phần cứng phải ko nhỉ ..em phải làm gì .......

ko biết hỏi ỏ đây có đúng ko ... con o2 trion của em vừa bị rơi ... giờ vào ca nhạc hay vào 1 cái gì đó ..lao nó đêu SÔI lên như radio bắt sóng kém vậy ..em phải làm sao đây...em đã thử up lại rom 6.1 nhưng vẫn bị ..rào rào như vậy...là lổi phần cứng phải ko nhỉ ..em phải làm gì .......
ko có ai quan tâm thật rồi ...chán ghê...o hà nội ..chổ nào sửa máy o2 tốt nhỉ ....help me ...

thanhlongmps

Bạn UP ROM ship có được không? nếu không được thì khó rồi.
Để mình tìm hiểu vấn đề này xem có gì sẽ pm lại cho bạn sau

Em down bản ROM WM6 Ship của O2 XDA Trio về up (bản RUU_Hermes_O2_UK_3.54.206.1_6275_1.47.00.00_108_Ship), chạy được 16% thì dừng ở đó. Up lại thì báo lỗi Invalid Vender ID. :(
Em vẫn vào được bootloader thì thấy, thông số IPL-1.04, SPL-2.03, em thử up Hard-SPL v7 và v9 đều không được, mặc dù thấy chạy được 100%.
Giờ máy em vẫn làm cục chặn giấy, buồn quá. Các bác có biện pháp nào khả dĩ cứu được em nó không ạ?
Thanks!

Mới sài em tytn. thử tí toái đưa về boot loader. sau đó không biết làm sao nên reset lại máy. sau đó thì em nó hiện lên tới màn hình HTC rồi đứng luôn. Bác nào biết làm ơn chỉ giúp. mình đã lục tung các mục của diễn đàn rồi nhưng chưa thấy câu trả lời.

Taki7610

Unlock_GSM
Mới sài em tytn. thử tí toái đưa về boot loader. sau đó không biết làm sao nên reset lại máy. sau đó thì em nó hiện lên tới màn hình HTC rồi đứng luôn. Bác nào biết làm ơn chỉ giúp. mình đã lục tung các mục của diễn đàn rồi nhưng chưa thấy câu trả lời.

Mình chưa bị con này nên "chỉ trả lời - kiếm ROM gốc Up lại nhé".

Hiện tại mình mới cứu được 1 con HERM 200 - Không biết có phải "do may mắn không" - Tình trạng lúc đầu là bị đứng ngay màn hình khởi động "Logo WM6.1" sau đó là ngay BootLoader - IPL 1.01 - SPL 2.03 <vẫn còn RADIO" - Mình "vẫn kiên trì " Up các bản ROM ship<đều dùng tất cả các Tool để up>nhưng kết quả vẫn không như mong đợi - Hôm nay sau 1 lúc "lọ mọ - vô tình" - Mình thử dùng cách flash SPL <vẫn dùng từ hôm qua nhưng không thành công>bản 'Hard-SPL-v9 - Tool chạy thành công nhưng vẫn báo lỗi error - sau đó mình dùng bản RUU_Hermes_QTEK_WWE_2.11.255.1_102_6275_1.38.00.10_108_Ship<extract>chạy lúc đầu tới 70% bị văng - Mình nghĩ "thế là lại xong fin" - Sau đó tiếp tục dùng các bản khác vẫn không được - sau đó lại quay lại up bản này 1 lần thì ok - Anh em nào gặp trường hợp này thì thử nhé - Goodluck!

Em down bản ROM WM6 Ship của O2 XDA Trio về up (bản RUU_Hermes_O2_UK_3.54.206.1_6275_1.47.00.00_108_Ship), chạy được 16% thì dừng ở đó. Up lại thì báo lỗi Invalid Vender ID. :(
Em vẫn vào được bootloader thì thấy, thông số IPL-1.04, SPL-2.03, em thử up Hard-SPL v7 và v9 đều không được, mặc dù thấy chạy được 100%.
Giờ máy em vẫn làm cục chặn giấy, buồn quá. Các bác có biện pháp nào khả dĩ cứu được em nó không ạ?
Thanks!

mình cũng từng bị y chang thế này. sợ quá không dám thử tiếp nên đem ra lehung mobile nhờ giúp đỡ. cuối cùng cũng làm cho em nó sống lại được. chỉ có điều phí cứu em nó cao quá!!! theo mình hiểu thì máy bạn chưa unlock cid nên up rom lạ không được. phải up lại rom gốc trước khi unlock thôi. (Nếu có gì chưa đúng xin các bác chỉ giáo thêm nhé.)

thanh trung

cho em hỏi cái là tình hình sáng nay em mới up ROM cho em HERMES yêu quý :)
nhưng mà khi up đc 37% thì mất điện :(( -> em HERMES của em đang tạm thời die :(
kính mong các bác các cô các chú có lòng hảo tâm chỉ giúp em cách cứu sống em nó với ạ :(( cả nhà cả cửa có mỗi em này :(

PhamNhatThanh

cho em hỏi cái là tình hình sáng nay em mới up ROM cho em HERMES yêu quý :)
nhưng mà khi up đc 37% thì mất điện :(( -> em HERMES của em đang tạm thời die :(
kính mong các bác các cô các chú có lòng hảo tâm chỉ giúp em cách cứu sống em nó với ạ :(( cả nhà cả cửa có mỗi em này :(
Máy Bạn đã unlock CID thì ko sao,chỉ cần up lại rom gốc là được.
Bạn ở Sai Gòn thì PM cho mình:D

Chỉnh sửa cuối:

hungchip

Help Me!
Con SPV M3100 của mình đang dùng bình thường tự nhiên màn hình cảm ứng bị chệch, sau đó Pin bị hao nhanh chóng ,chỉ số Pin giảm liên tục mặc dù k kết nối hay chạy ứng dụng gì,chỉ khoảng 3-5 giờ là hết, xạc 1 lục lại đầy.
Mình đã HR và up lại Rom nhưng vẫn k tiến triền tốt..
Giúp mình với.
Thanks

duythanh1204

RUU_Hermes_DOPODASIA_WWE_3.54.707.4_6275_1.47.30.10_108_Ship(1).exe
xin các bác cho hỏi là e up rom tren xong thì máy bị đứng ở màn hình win! bjo phải làm sao đây hả các bác! máy e là máy dopod 838 pro! cảm ơn các bác truớc nhé!

PhamNhatThanh

RUU_Hermes_DOPODASIA_WWE_3.54.707.4_6275_1.47.30.10_108_Ship(1).exe
xin các bác cho hỏi là e up rom tren xong thì máy bị đứng ở màn hình win! bjo phải làm sao đây hả các bác! máy e là máy dopod 838 pro! cảm ơn các bác truớc nhé!
Có thể máy Bạn bị No GSM,thường là rom gốc nó có đầy đủ SPL,GSM nên khi up vào máy chưa có unlock CID thi dể chet lắm.
Cánh khắc phục là bạn tìm đúng rom gốc của máy tức là trùng CID máy up vào
nếu không được bạn PM cho mình

ralos

Uprom cho Tmobile MDA Vario II, trong trường hợp lỗi connection

Nối máy điện thoại vào máy tính, và chắc chắn các nguồn điện là đầy đủ nhé, mất điện ko chịu trách nhiệm :D
B1. Copy và đổi tên rom định up vào trong thẻ nhớ của máy, đổi tên thành Hermimg.nbh
B2. Các bạn down HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a
B3. Chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat
B4. Nhấn phím bất kỳ theo yêu cầu trong cửa sổ Dos
B5. Đến yêu cầu nhấn lần thứ 2, điện thoại của bạn sẽ tự động vào phần bootloader để up.
B6. Nhấn nút power để tiến hành quá trình up
B7. Ngồi đợi cho đến khi xuất hiện update success
B8. Chọt vào reset, là xong.
Chúc các bạn thành công.:D

chjcken

Cứu giúp em chú vario ii

Máy em không biết tại sao sau khi up room nhiều lần quá thì phải, nó lăn đùng ra mất sóng, mà mất sóng là bị đơ. Mỗi lần vậy vào kiểm tra thì nó không nhận radio nữa. nếu kiểm tra mà thấy nó nhận ra phiên bản của radio thì lại chạy ngon lành, nhưng được một luc lại bị. Hix các bác nào gặp trường hợp vậy rồi sử lý ra sao? chỉ giùm em hoặc mách em chỗ sửa với!:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Máy em không biết tại sao sau khi up room nhiều lần quá thì phải, nó lăn đùng ra mất sóng, mà mất sóng là bị đơ. Mỗi lần vậy vào kiểm tra thì nó không nhận radio nữa. nếu kiểm tra mà thấy nó nhận ra phiên bản của radio thì lại chạy ngon lành, nhưng được một luc lại bị. Hix các bác nào gặp trường hợp vậy rồi sử lý ra sao? chỉ giùm em hoặc mách em chỗ sửa với!:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Up lại bản ROM ship của dòng này xem sao đã

chjcken

Em da up room ship của T-Mobile Uk nhưng tình hình khoong khá hơn mấy, máy vẫn không chiụ nhận radio hẳn hoi, lúc mất lúc có a. Khi khởi động nó báo NO GMS nhưng vẫn vào đựoc trong và xem mục cal duration của máy thì báo toàn 000. Em da unlock thủ lại và cài bản radio 1.16 de chạy nhưng no vẫn như vậy. bác nào co cách nào chỉ cho em thử lốt được không( hix cả tháng nay từ khi up room mới thành ra nhịn máy không làm ăn gì đựoc toàn nhờ máy thằng bạn a):-??

crazypigdance

Nối máy điện thoại vào máy tính, và chắc chắn các nguồn điện là đầy đủ nhé, mất điện ko chịu trách nhiệm :D
B1. Copy và đổi tên rom định up vào trong thẻ nhớ của máy, đổi tên thành Hermimg.nbh
B2. Các bạn down HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a
B3. Chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat
B4. Nhấn phím bất kỳ theo yêu cầu trong cửa sổ Dos
B5. Đến yêu cầu nhấn lần thứ 2, điện thoại của bạn sẽ tự động vào phần bootloader để up.
B6. Nhấn nút power để tiến hành quá trình up
B7. Ngồi đợi cho đến khi xuất hiện update success
B8. Chọt vào reset, là xong.
Chúc các bạn thành công.:D
Ok, b1 rất khả quang khi connec với pc k đc!!!

dracula9gy

bài viết khá hay. em cũng có 1 con Hermes nhưng vừa up lên window 6.1 được 2 tuần thì đơ camera và phím tắt contact o giao diện bị thay bằng phím tắt cho calendar, pin dùng được thời gian cũng rất ngắn luôn. huynh nào có cách kíu con máy em với. thanks!

tranhai

bài viết khá hay. em cũng có 1 con Hermes nhưng vừa up lên window 6.1 được 2 tuần thì đơ camera và phím tắt contact o giao diện bị thay bằng phím tắt cho calendar, pin dùng được thời gian cũng rất ngắn luôn. huynh nào có cách kíu con máy em với. thanks!
Đơ camera như thế nào bạn ko nói rõ,còn phím thì dùng soft có thể thay đổi đc,còn pin hao nhanh là do bản rom,tóm lại những cái bạn đưa ra rất bình thường hoàn tòan có thể tự giải quyết đc