• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

cvm_oto

thanks you! bac nhieu nha em cai xong het roi bac nhung con p1i cua em van chua thay doi dc icon iphone thems bac a!

Chú ý viết bài có dấu bạn nhé!!!

Last edited by a moderator:

vietDuck

WalkMan trong ổ C của máy bạn à. Đừng sờ vào ổ Z nhé. Các thư mục cài thủ công hay cài file SiS, tương ứng trong ổ C hết. Thân gửi, chúc may mắn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bạn đọc kỹ ở đây nhá
http://www.pdaviet.net/showthread.php?83109-iPhone-OS-UI-Graphical-Packs
Anh Tô Mỳ đã hướng dẫn rất cẩn thận
Gửi lời chúc sức khỏe đến anh Tô Mỳ luôn
Chúc anh mạnh khỏe, thành đạt ạ

Chỉnh sửa cuối:

hoanggttn

Mình mới mua p990. Trước đó người bán đã hack được máy và cài phần mềm.
Khi mua về thì xui thay thẻ nó bị hỏng, cắm vào cả máy và pc đều không format đc, nên mình format lại máy thử xem có format đc thẻ không. Nhưng ko được.
Hiện tại máy sau khi format, mình dung browser download file capsswitch và installserver về cài, do mình không có cable và thẻ nhớ. Nhưng chỉ cài được capsswitch, còn cài installserver báo lỗi không tìm thấy memory stick. Mình nghĩ ko có thẻ nên đi mượn về cài ra,cả trong máy và trong thẻ..
Nhưng cài xong rồi, khi cài x-plorer vẫn báo lỗi a required capability is not signed for.
Về nhà tức quá lại format lại, thì tiếp tục ko cài đc installserver.
Nhưng mình đọc thì file exe này copy vào ổ C, vậy cài vào bộ nhớ máy mới đúng. Nhưng ko có thẻ nhớ máy luôn báo ko tìm thấy memory stick, dù đã để OFF capsswitch.
Vậy cho mình hỏi mình cần làm gì mới đúng, để cài tất cả vào máy mà ko có thẻ nhớ? Có thể hướng dẫn lại mình cách copy thủ công không, mình tìm thử cách đó mà không thấy.

Chỉnh sửa cuối:

hoanggttn

Cuối cùng mình cũng hack được. hi, phải tải lại file x-plore của bạn mới dùng được. Cảm ơn bạn vì bài viết.

Khoivn

Ai hướng dẫn em h@ck c và sign 20 nam cho p990i vơi.em cảm ơn nhiều

acqui987

giúp vợ em p990i bị lỗi gì không h@ck phone được

tình hình mớicưới thêm bà lẻ p990i cũng đã từng tìm tòi h@ck phone trên tinhte.vn va pdaviet.net mà thấy h@ck không được em cài capswip1.27 như trên vào bật off rùi chạy cái intallserver.signed.sis vô intall lun nhưng rùi cài xong nó tự động thoát ra là thành công em mới chạy vô cài cái nhưng mà màn hình máy chỉ hơi đen như lúc cài sòt rùi im lìm luôn em cũng thử tắt rùi mở lại máy mà cũng vẫn thế:-/ bây giờ cài sof gì cũng không được bó tay phải hardreset mấy lần roài mà vẫn muốn h@ck ai có cách nào h@ck được jup em với khổ thân wa các anh ơi:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Bạn chú ý post bài vào chung với Topic mở tương tự,và cách post các từ nhạy cảm "H@ck" trên Diễn đàn nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

NokuaN70

Well-Known Member
Xài Installserver file cài không dc thì sử dụng file chép thủ công. Copy file Installserver.exe vô C:sys/bin là xong. File Installserver.exe đã dc cung cấp trên 4rum rồi.

llucbinhtim

Cách hack phone nhanh

Lâu không thấy diễn đàn có bài nào mang ý nghĩa lớn nào cả Mình ngồi tổng hợp cách hack phone Mong các anh em mới dùng dòng UIQ3 có thể dễ dàng hơn trong vấn đề này Đỡ phải mày mò tìm tòi như mình Mệt chết :D

Bước 1 : Cài CapsSwitch 1.1 27 ( anh em down về giải nén rồi cài vào máy (ổ C ) hay thẻ nhớ ( ổ D ) thì tùy )

Link dự phòng:

CapsSwitch: http://www.mediafire.com/download.php?dzeag11ncqt

Bước 2: Cài INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS . Vào Tools đặt CapsSwitch ở chế độ OFF, rồi chạy phần mềm INSTALLSERVER và nhấn Install. Sau bước này tức là các bạn đã thực hiện thành công việc Hack unsign!

Bước 3 : Mình gửi anh em 2 phần mềm quản lý Swiss Manager Pro 1.7 Full Hack Allfiles (không cần đăng ký) + LCG X-plore UIQ3 1.22 Full Hack AllFiles Pdaviet (có KKK kèm theo chép IMEI rồi OK lấy nhé)

Các bạn cài phần mềm X-plore 1.22 Full Hack cần phải chuyển thời giản của máy về trước ngày 1/1/2009 (ví dụ 30/12/2008) thì nó sẽ không báo quá hạn hay Update nữa, cài xong thì chuyển lại như cũ!

Link dự phòng:

X-plore: http://www.mediafire.com/download.php?vl9xgkzlozd
Swiss: http://www.mediafire.com/download.php?zmwnymxaqux

Bước 4: Để xem các ổ, thư mục, files ẩn trong máy anh em cần làm như sau:

- Với X-Plore: Menu \ Tool \ Configuration \ Đánh dấu vào 3 ô đầu tiên

- Với SwissMgrPro: Mũi tên bên cạnh chữ Swiss Mgr Pro \ Settings \ File đánh dấu vào 3 ô đầu tiên ( đánh cả 5 ô cũng OK - Càng tốt :)) )

****Chú ý: Để thao tác trên SwissMgrPro hay X-Plore ( như Cut - Copy - Paste ) thì cần phải set CapsSwitch OFF trước. Mỗi lần khởi động lại máy CapsSwitch sẽ tự động chuyển về ON)

Chúc anh em thành công

Kết nối:

- Bản Việt hóa CapsSwitch của VIP Smiler: http://pdaviet.net/showthread.php?t=43364

- Bản Việt hóa Swiss Manager Pro 1.7 hacked Full của VIP doananhtai: http://pdaviet.net/showthread.php?t=39018

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

sao mấy cái link die hết vậy mấy bác

chuvantoan

các bác ơi thẻ của em bi vi rut an hết rồi e mất luôn phần INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS mà giờ dowload ko được bác nào có cho e với thask các bác nhiều

saodoingoi142

Moderator
các bác ơi thẻ của em bi vi rut an hết rồi e mất luôn phần INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS mà giờ dowload ko được bác nào có cho e với thask các bác nhiều

Thời gian qua Diễn đàn PDAViet bị lỗi nên bây giờ mọi File đính kèm trên Diễn đàn không thể Download được nữa,rất mong các bạn thông cảm...!!!.
Bây giờ xin mời bạn và mọi người lên đầu trang hoặc về cuối bài viết này để Download lại Link mới trên trang "4shared" hoặc trang "mediafire" nhé!!!;;)

- Trên trang "4shared" : INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.SIS.zip

Hoặc:

- Trên trang "mediafire" : INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0.SIS

Chỉnh sửa cuối:

chuvantoan

bác ơi e dow ko dc bác có file đó ko cho e với chứ ko co chương trình đó máy ko thể làm dc gì chán lám bác ơi

saodoingoi142

Moderator
bác ơi e dow ko dc bác có file đó ko cho e với chứ ko co chương trình đó máy ko thể làm dc gì chán lám bác ơi

Có lẽ bạn online trên Mobile nên Down không được,hoặc có thể là do lỗi đường truyền của mạng đó.Tốt nhất bạn tranh thủ lên PC vào mạng mà Download về rồi chép vào máy cài đặt nhé!!!\-/
Đã kiểm tra lại Linkdown trên vẫn hoạt động tốt bạn à!!!;;) Dẫn chứng cho bạn bằng các dòng chữ mình mới Copy nè...!!!

INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET
vietanh_hv0505
SubscribeSend messageRate this file:0 votings 332 KB | 2009-09-23 | Tên tập tin: INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS | File
INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET - tải xuống tại 4shared. INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET được lưu tại dịch vụ chia sẻ tập tin miễn phí tại 4shared.Thẻ: INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET file

Premium Features: OFF | BẬT

Tải xuống Ngay bây giờ
Không phát hiện vi-rút
231xem

namhaidirector

Có lẽ bạn online trên Mobile nên Down không được,hoặc có thể là do lỗi đường truyền của mạng đó.Tốt nhất bạn tranh thủ lên PC vào mạng mà Download về rồi chép vào máy cài đặt nhé!!!\-/
Đã kiểm tra lại Linkdown trên vẫn hoạt động tốt bạn à!!!;;) Dẫn chứng cho bạn bằng các dòng chữ mình mới Copy nè...!!!

4share báo là
Liên kết tập tin bạn đã yêu cầu không hợp lệ.
còn phần h@ck trên mediafire của bác nokuan70 file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS khong cài được
http://www.mediafire.com/?z0i4y5f7hhh0b36 không dùng được file NSTALLSERVER.SiGNED
bác nào có giúp em với

saodoingoi142

Moderator
4share báo là
Liên kết tập tin bạn đã yêu cầu không hợp lệ.
còn phần h@ck trên mediafire của bác nokuan70 file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS khong cài được
http://www.mediafire.com/?z0i4y5f7hhh0b36 không dùng được file NSTALLSERVER.SiGNED
bác nào có giúp em với

Đã cập nhật lại các Linkdown cho bạn rồi đó, bây giờ bạn hãy thử Down về dùng xem nha!!!;;)