• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

Son_Nguyen

hix mấy anh ơi cho em hỏi là xem hack xong rồi nhưng mà sao không thấy ổ Z thế hix thấy mỗi ổ C với D thôi còn không thấy Z đâu hết :(. Em dùng swiss 1.7

Bạn chạy Swiss 1.7, bấm More/Settings sau đó chọn tab thứ 3 hay 4 gì đấy mình ko nhớ rõ vì giờ đang xài bản Elite roài, tick vào ô Show Rom drive thì mới hiện ổ Z lên được.

ypmv2

Cho mình hỏi, cách này có áp dụng cho W960i được không vậy ?
thank trước nhé !

Trungls

Chào các bạn.
Mình mới mua chú P990i này. Đang thử hack máy.
Nhưng ko hiểu sao mình ko cài được file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.sis (đã bỏ đuôi zip), Xplore (chuyển 7z -> sis). Phần mềm tải ở #1.

Vì khi cài máy báo Unrecognized format. No viewer can be found.
Bó tay vì file sis mà nó báo vậy.

Mình đã cài được CapsSwitch. Nhưng chưa có pm quản lý file nào để chép installserver.exe.

Mong các bạn giúp mình.

alphabet

Ặc,hình như phải giải nén ra chứ có phải đổi hay chuyển đuôi j đâu...

Trungls

Mình thử hết rồi. sis.zip thì thông thường là bỏ đuôi zip. Còn 7z thông thường là bỏ 7z hoặc đổi thành zip.

Bạn xem chứ trên điện thoại có ai nén 7z bao giờ đâu.

NokuaN70

Well-Known Member
Vì quy định của diễn đàn nên một số anh em có đổi tên file như vậy để up trực tiếp lên luôn. Nhưng ở đây bạn thử Extract trên máy tính rồi copy vào ĐT nhé.

redipro

Mình thử hết rồi. sis.zip thì thông thường là bỏ đuôi zip. Còn 7z thông thường là bỏ 7z hoặc đổi thành zip.

Bạn xem chứ trên điện thoại có ai nén 7z bao giờ đâu.

Đổi bậy bạ đâu có dc bạn

Trungls

Hì mình lên máy tính thì giải nén đc rồi. Ai dè nén dạng 7z thật. Mình chủ yếu giải nén trên điện thọai nên gặp kiểu này hơi lúng túng.

vanchixuong

bây giờ các anh chị em còn sài P990 nhiều không ? sao mình xem hoài không thấy hội tụ anh hùng gì hết. Buồn cho số phận 1 em P990 mình vừa mới tậu quá! không có dịp khoe hàng. hức hức !

Le_Quang_Minh

UIQ không còn "Hot" nữa rồi bạn ơi!
Những những gì anh em để lại diễn đàn, đủ cho bạn tận hưởng cây P mới sắm của mình đó!
Chúc bạn vui!

ducanh1807

hic hic, ai giúp em với
em cài đến InstallServer cứ đến đoạn checking if software cer... gì đó thì bị văng ra ngoài ko cài đc nữa
Có bác nào chỉ giùm em cách khắc phục đc ko ah?

NokuaN70

Well-Known Member
hic hic, ai giúp em với
em cài đến InstallServer cứ đến đoạn checking if software cer... gì đó thì bị văng ra ngoài ko cài đc nữa
Có bác nào chỉ giùm em cách khắc phục đc ko ah?
Vào Control panel/Other/Install, click More bỏ chọn ở dòng Enable revocation check rồi cài lại thử xem sao?