• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH HACK HỆ THỐNG CHO UIQ3.O

tqk

Cho mình hỏi cái cái file trkdriver.ldd cop vào C:\sys\bin thì lấy ở đâu? Mình không thấy.

jnhnykiller83

MInh sd P1i cai firmware moi nhat nhung ko hack dc o C, cai capswitch ma cung ko hien dc file an...mong bro giup do

tommynguyen1961

MInh sd P1i cai firmware moi nhat nhung ko hack dc o C, cai capswitch ma cung ko hien dc file an...mong bro giup do

Lần sau viết bài phải có dấu nhe bạn, vì là thành viên mới nên nhắc nhở, lần sau sẽ bị delete bài đó.
Muốn hack dc ổ C bạn phải đưa được file INSTALLSERVER.EXE vào ổ C/sys/bin.
Khi cài capswitch xong bạn phải để capswitch ở chế độ OFF thì bạn mới vào dc các file hệ thống của máy.

jnhnykiller83

Nhưng làm sao để hiển thị ổ C và file sys như bro nói...trong máy không hiện các thư mục ẩn được, capswitch off cũng pó tay...:-?

vnyelsea

Nhưng làm sao để hiển thị ổ C và file sys như bro nói...trong máy không hiện các thư mục ẩn được, capswitch off cũng pó tay...:-?

Bạn dùng phần mềm nào để quản lý file. Nếu dùng Swiss Mgr Pro thì chưa cần CapsSwitch nó đã hiện System Folder and System Files rồi, có điều không truy cậo vào được thôi. Muốn truy cập được phải cài CapsSwitch và đẻ OFF.
Còn nếu dùng X-plorer bạn vào Menu-Tools-Configuration đánh dấu chọn Show Hidden Files và Show System Files & Folders. Muốn hiện ổ Z thì đánh dấu chọn Show ROM drivers.

p.s. CapsSwitch bạn nên cài bản mới nhất, 1.27 nhé, đừng cài bản cũ, 1.23 được giới thiệu trong "thớt" này, sẽ phải làm nhiều bước.

jnhnykiller83

Nhưng mình cài cái X-Plorer vào thi nó bảo thế này " Component failed security check cannot isntall"....có mấy ct mình cài cũng bị vậy nữa. Vậy là máy của mình bị gì, làm thế nào để cài được X-lplorer dù capswitch mình đã of rùi...Help me ! Thanks....

shadow141206

Nhưng mình cài cái X-Plorer vào thi nó bảo thế này " Component failed security check cannot isntall"....có mấy ct mình cài cũng bị vậy nữa. Vậy là máy của mình bị gì, làm thế nào để cài được X-lplorer dù capswitch mình đã of rùi...Help me ! Thanks....

vậy bạn cài Swiss đi, cái X-Plore đó ko cài đc do máy chưa hack unsigned đấy !

thaiminh40

Nếu chưa hack phone thì bạn dùng Swiss 1.7 full của gabika318 ấy. hoặc là bản 1.60 chứ cài 1.7 hay 1.7 hack hay X-plore không cài được đâu.
Cách tốt nhất là dùng installsever.sis Rồi muốn cài gì thì cài :D

Son_Nguyen

Nó báo cái dòng "Component failed security check cannot install" thì nếu bạn muốn cài được chương trình đó lúc cài nó có mục Details, bạn bấm vào đó xem Expired date rồi chỉnh lại ngày giờ của máy cho phù hợp là cài OK, sau khi cài xong thì chỉnh lại ngày giờ của máy về như cũ. Cái dòng thông báo lỗi đó mình gặp nhiều rồi, bạn cứ làm như mình chỉ là sẽ khắc phục được. Muốn làm được thì trước hết bạn phải đưa được file installserver.exe vào C:\sys\bin đã nhé. Chúc bạn thành công!
vậy bạn cài Swiss đi, cái X-Plore đó ko cài đc do máy chưa hack unsigned đấy !
Cái dòng thông báo đó ko phải là báo máy chưa hack unsign đâu em, trước anh bị vậy nhiều rồi. Chỉ cần chỉnh lại ngày giờ của máy cài là OK ngay.:D.

vnyelsea

Đúng rồi đó, bạn cứ chỉnh lại thời gian là okie ngay. Kinh nghiệm bạn cứ để ý tác giả post bài khi nào thì chỉnh lùi thời gian về khoảng đó, sẽ cài được.
Chúc thành công.

XiaoGui

Đúng rồi đó, bạn cứ chỉnh lại thời gian là okie ngay. Kinh nghiệm bạn cứ để ý tác giả post bài khi nào thì chỉnh lùi thời gian về khoảng đó, sẽ cài được.
Chúc thành công.

Lâu lắm mới thấy bác vnyelsea tái xuất,hehee

Son_Nguyen

Restart lại máy điện thoại
Bạn nói linh tinh cái gì thế? Lần sau post bài phải chú ý cách sử dụng từ ngữ cho đúng nhé, nói như vậy thì biết ai với ai? Nhắc nhở lần 1, còn tái phạm sẽ báo MOD xóa bài.

chuvantoan

các bác cho em hỏi chút em cài game rồi e rset lại máy lúc khởi động lại nó toàn bắt cài lại thôi

chuvantoan

mặc dù em cài rồi nhưng lại kô thấy đâu cả có cách nào khắc phục kô chỉ cho em với e còn gà lắm

NokuaN70

Well-Known Member
Game nào cài xong không thấy xuất hiện vậy bạn? nếu nó bắt cài lại thì vào D: Private/10202DCE xóa hết những file sis la2 xong.

tixunym

các bác cho em hỏi chút em cài game rồi e rset lại máy lúc khởi động lại nó toàn bắt cài lại thôi

Cậu thử cài chương trình Delete_Oldinstall (trên pdaviet mình có đấy, nhưng không nhớ nằm ở đâu, sorry). Ctr nay có thể giúp dọn dẹp sạch sẽ những khó chịu của cậu đấy. ;)
Chúc thành công.