• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH HACK HỆ THỐNG CHO UIQ3.O

bachikho

Giúp tôi với, tôi dùng P990i
Khi tôi cài capsswitch_v1.1.27 máy cứ báo Installation file corrupt và cài các phần mềm khác cũng đều báo vậy.
Xin anh em giúp cho
Trân trọng cảm ơn

kazeron2003

Có nghĩa là từ nay về sau ko cần phải thực hiện các thao tác hack Ổ C nữa ah ? chỉ cần cài capsswitch_v1.1.27 là xong phải ko mọi người? :(

Mình thực hiện thao tác hack Ổ C, chay đc file py mà ko hiểu sao, vẫn ko thấy đc C:\sys

-->> mình chưa hack thành công -->> ko cần hack nữa, cài capsswitch_v1.1.27 vvo là đc phải ko ạ ? :)

kazeron2003

Giúp em với, em cài capsswitch_v1.1.27 xong, chạy, để OFF, ra mở X-plore vẫn ko thấy đc C:\sys

em làm sai cái gì sao ? :(

kazeron2003

hơ, em thấy đc C:\sys rồi, nhưng ko biết là nhơ hack thành công hay nhờ mở X-plore chọn theo như bBác CongVoi chỉ nữa, chỉ biết là thấy đc rồi :D

-->> Để thấy đc các file ẩn trong X-plore bạn làm như sau: Menu>Tools>Configuration>Có 3 cái ô vuông nhấn vào đấy.Ra ngoài thử xem,đã hiện file ẩn ra chưa nào

Son_Nguyen

hơ, em thấy đc C:\sys rồi, nhưng ko biết là nhơ hack thành công hay nhờ mở X-plore chọn theo như bBác CongVoi chỉ nữa, chỉ biết là thấy đc rồi :D

-->> Để thấy đc các file ẩn trong X-plore bạn làm như sau: Menu>Tools>Configuration>Có 3 cái ô vuông nhấn vào đấy.Ra ngoài thử xem,đã hiện file ẩn ra chưa nào

Bạn phải xem được các file trong thư mục C:\sys\bin thì việc hack mới thành công nhé. Còn nếu chưa xem được các file trong thư mục đó thì chưa thành công đâu.

myp990i

Capswitch 1.127 của em hôm trc mới cài vào dùng OK. Vậy mà giờ mở ra lại báo lỗi, cài đi cài lại vẫn không đc là thế nào? Lỗi App close

Son_Nguyen

Capswitch 1.127 của em hôm trc mới cài vào dùng OK. Vậy mà giờ mở ra lại báo lỗi, cài đi cài lại vẫn không đc là thế nào? Lỗi App close

Nếu vậy khả năng máy bạn bị lỗi firmware rồi. Tốt nhất nên up lại firmware đi. Mình dùng w950i, cũng dùng CapsSwitch 1.1.27 được mấy tháng nay rồi, ko sao cả.

dododo

Có ai hack được ổ c trên W950i không? có thì mình xin chỉ giáo.!!!!!!
Port (COM & LPT) = 1 1 thì làm sao?

Son_Nguyen

Có ai hack được ổ c trên W950i không? có thì mình xin chỉ giáo.!!!!!!
Port (COM & LPT) = 1 1 thì làm sao?
Bây giờ ko cần dùng cách đó nữa đâu bạn, bạn cứ cài cái CapsSwitch 1.1.27 vào là ok. Có thể vào đây tải về nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=31617&page=3. Có vấn đề gì có thể hỏi thêm mình. Mình cũng xài w950i đã hack ổ C rồi, có nhiều cái hay lắm.;)

httanphat

Cho mình hỏi làm sao để chép file trkdriver.ldd vào C:\sys\bin được vậy trong khi mình chưa có Xplore hoặc Swiss Manager ??? Mình hack bước 2 không thành công là vì vậy.

Ngoài ra thì cũng câu hỏi tương tự cho file Installserver.exe làm sao để chép vào C:\sys\bin được hở các bạn :(

Son_Nguyen

Cho mình hỏi làm sao để chép file trkdriver.ldd vào C:\sys\bin được vậy trong khi mình chưa có Xplore hoặc Swiss Manager ??? Mình hack bước 2 không thành công là vì vậy.

Ngoài ra thì cũng câu hỏi tương tự cho file Installserver.exe làm sao để chép vào C:\sys\bin được hở các bạn :(
Bạn vào đây mà tải CapsSwitch bản này về: http://pdaviet.net/showthread.php?t=31617&page=3. Cài vào chạy luôn ko cần phải chép cái file trkdriver.dll kia nữa. Nếu bạn chưa cài Swiss Manager thì làm sao chép cái file installserver.exe vào C:\sys\bin được, nhớ lúc chép thì để CapsSwitch ở OFF nhé.

kitaresu

Khẩn cấp! M600i cua em khong thay file bin ở ổ C ( ở bước 2'). Giúp em với!!!!!

httanphat

Bạn dùng bản CapsSwitch mà P3600i up kìa bạn, sau đó cài Swiss Manager vào, mình cài bản 1.7 cả buổi ko xong, tự dưng quay lại cài bản 1.6 ... cũng ko xong, nhưng sang cài bản 1.7 trở lại thì lại được. Nếu ko được, lúc nó thông báo Component failed security check thì bạn bấm vào detail xem ngày và chỉnh lùi thời gian lại khoảng thời gian trước ngày (cũng ko nhớ máy gọi là ngày gì) và cài thử, mình thấy ở các bài khác hướng dẫn thế ...

cuongvan56

chép file vào ổ C

Việc hack hệ thống đã có ở một số bài trong diễn đàn. Tuy nhiên, mình quyết định post lại ở đây vì đây là chuyên mục MOdding & Hacking cho UIQ :|.

Mụch đích của mình là nhằm giúp các bạn có thể xem 1 cách tập trung, có hệ thống, chứ không phải tìm rải rác các bài viết ở nhiều nơi. Và nhất là để giúp các bạn mới tham gia diễn đàn có thể tham khảo nhanh chóng và thực hiện thành công.

Bước 1: Các thao tác hack hệ thống:

Bạn hãy tải về các công cụ trong linhk dưới đây:
1. AppTRK.sis
2. python-2.5.1
3. win32-py2.5
4. pyse*ial-2.2.win32
5. 1.py (copy 1.py to c:\)

Link tải:

1) http://www.filefactory.com/file/06fbbc/

Hoặc:2) http://www.mediafire.com/?t4xmdwuiju9

- Cài đặt file .sis vào điện thoại

- Cài các chương trình còn lại vào computer

- File số 5 chỉ cần copy vào ổ C của máy tính

- Nối điện thoại với máy tính ( dĩ nhiên là phải cài PC suite sẵn), chọn kết nối là chế độ phone mode.

-Bấm chuột phải vào My computer ---> Hadware ---> Device Manager---> Port (COM & LPT) để xem các cổng kết nối của mình.

- Mở file 1.py bằng notepad và chỉnh sửa:

Tìm dòng: " ser = ....(4) # I have COM5"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7), thì lúc ấy bạn sẽ sửa file 1.py là

cer = ******.******("5"). I have COM"6"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com5), SE PC connect port (com6), thì lúc ấy bạn file 1.py cứ để nguyên là

cer = ******.******("4"). I have COM"5"

Nói chung là lấy thông số 2 cổng kết nối của Sony Ericsson trừ 1 để sửa file 1.py là sẽ được. Sửa xong bấm save để lưu lại.

- Mở điện thoại và chạy chương trình TRK.sis, chờ cho xuất hiện dòng "connected"

Trong máy tính, chạy file 1.py bằng lệnh CMD. Chờ một vài giây, chương trình chạy xong thì đóng lại.

Vậy là xong, bạn hãy rút điện thoại khỏi máy tính và mở Swiss Manager hoặc X-plore lên và xem kết quả đạt được.

Bước 2: Hack vĩnh viễn

Tuy nhiên, nếu bạn khởi động lại máy thì sẽ bị trở lại như cũ. Hãy yên tâm, đừng lo. Bạn hãy tham khảo cách khắc phục ở đây và tự mình làm lấy:
http://209.85.135.104/translate_c?hl...4559&st=20

Nếu không làm được thì hãy tải các file sau đây mình đã làm sẵn về và chép đè vào các thư mục tương ứng trong điện thoại bạn. Các file này chỉ áp dụng đối với Swiss Manager Pro 1.60 và X-plore 1.21

Lưu ý: File hash\*.exe thì luôn luôn chép đè vào C:\sys\hash, còn file bin\*.exe thì chép đè vào C\sys\bin hay D\sys\bin tùy theo bạn cài Swiss và X-plore ở C hay D

Sau khi khởi động xong, cả hai chương trình đều xem được tất cả các file và thư mục trong máy mà không cần phải dùng máy tính hay đầu đọc thẻ gì nữa!

Giờ đây bạn có thể làm gì tùy thích với chiếc dế của bạn: copy, chỉnh sửa, xoá file rác, mod máy theo ý mình muốn

Tuy nhiên phương pháp này khuyến cáo không nên dùng vì hay gặp trở ngại ở khâu chép đè. Và khi nâng cấp phiên bản mới của Swiss và X-plore, bạn lại phải làm lại bước 2. Phương pháp này chỉ có ưu điểm là hack 1 lần dùng vĩnh viễn. Muốn an toàn hơn, các bạn nên dùng phương pháp tiếp theo dưới đây:

Bước 2' : Hack bằng công cụ CapsSwitch:

- Tải phần mềm CapSwitch và giải nén. Trong đó file .sis cài vào máy, file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin. (cái này để xử lý thằng APPTRK đã cài đặt trước đó, bắt nó phải chạy mà không cần kết nối với máy tính)

- Khởi động chương trình CapSwitch:
+ Nếu chọn CAP ON: không xem file ẩn được.
+ Nếu chọn CAP OFF: Xem thoải mái

Ngay cả khi bạn tắt chương trình CapSwitch đi, không cần chạy dưới background, thì bạn vẫn xem được file ẩn.

Phương pháp này có các ưu điểm sau:
+ Không phải modify các file trong bin và hash, do đó giữ được tính ổn định của các chương trình
+ Khi có các phiên bản mới của Swiss Và X-plore, bạn chỉ việc nâng cấp ứng dụng, sau đó tiếp tục dùng CapsSwith để hack bình thường mà không phải thao tác thêm gì.
+ CapsSwith có chức năng rất hay, giống như chương trình Unlocker của máy tính. Khi bạn copy hay xóa file mà gặp trở ngại thì tắt CAP OF đi là làm được ngay
+ Nếu muốn máy bạn ở chế độ bảo mật nguyên thủy thì mở CAP ON, khi cần hack thì mới tắt CAP OFF

Chúc các bạn thành công.

Bác ơi, cho mình hỏi làm sao để chép được file vào ổ C, mình cài capsSwith rồi nhưng nó bảo phải install trkdriver.ldd vô mới được, vậy làm sao? chép explore vô là vô C được phải ko?

httanphat

Bạn dùng CapsSwitch bản mới bạn P3600i up kìa, nó tự chép vào lun. còn muốn thao tác thêm, chép file vào các ổ đó buộc phải có Swiss Manager bạn ui.

stiven

em là lính mới các bác cho em hỏi sao em chạy file 1.py nó hok chạy tới hết để mình thoát ra mà tự động nó chạy được một chút là tự thoát ra ngoài hà. em vão X-plore xem thì hok thấy ji thay đổi hết. Các bác giúp giùm em nha. ah tiện thể cho em hỏi sao cái đèn báo trạng thái pin của em bình thường nó hok chớp ji hết vậy mặc dù cắm vào máy thì nó vẫn cháy. Em xài p1i CDA GW2 R06G04

Son_Nguyen

em là lính mới các bác cho em hỏi sao em chạy file 1.py nó hok chạy tới hết để mình thoát ra mà tự động nó chạy được một chút là tự thoát ra ngoài hà. em vão X-plore xem thì hok thấy ji thay đổi hết. Các bác giúp giùm em nha. ah tiện thể cho em hỏi sao cái đèn báo trạng thái pin của em bình thường nó hok chớp ji hết vậy mặc dù cắm vào máy thì nó vẫn cháy. Em xài p1i CDA GW2 R06G04

Bạn tìm đọc kỹ các bài ở trên đi nhé, bây giờ ko ai dùng cái file 1.py nữa đâu, bạn lấy cái CapsSwitch 1.1.27 của mình post ở trên về cài vào là ok. Ý bạn hỏi đèn báo trạng thái pin làm sao, mình ko hiểu, có thể nói rõ hơn được ko?

at007

bổ sung tí xíu nếu cài Capp Swicth1.2.7 nên cài thẳng vào ổ C,để chạy ổ định nhất^^

Son_Nguyen

bổ sung tí xíu nếu cài Capp Swicth1.2.7 nên cài thẳng vào ổ C,để chạy ổ định nhất^^

Thanks at007 nhiều nhé, mình quên mất khoản này. Đúng là mấy cái pm liên quan đến hệ thống thì nên cài thẳng vào ổ C thì chạy sẽ ổn định.