• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH HACK HỆ THỐNG CHO UIQ3.O

nnk

Bây giờ em trở lại dùng FileMan vì dùng X-plore không thấy được các file ẩn của ổ C, dùng Fileman thì thấy nhưng chỉ ko copy được file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin để hack vĩnh viễn thôi. Dủng tạm vậy. Hic. Chưa biết lý do tại sao X-plore không thấy file ẩn của ổ C nữa.

CongVoi

Super V.I.P
Bây giờ em trở lại dùng FileMan vì dùng X-plore không thấy được các file ẩn của ổ C, dùng Fileman thì thấy nhưng chỉ ko copy được file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin để hack vĩnh viễn thôi. Dủng tạm vậy. Hic. Chưa biết lý do tại sao X-plore không thấy file ẩn của ổ C nữa.

Để thấy đc các file ẩn trong X-plore bạn làm như sau: Menu>Tools>Configuration>Có 3 cái ô vuông nhấn vào đấy.Ra ngoài thử xem,đã hiện file ẩn ra chưa nào ;;);;)

CongVoi

Super V.I.P
Bạn ơi, mình dùng P990i. Bạn giúp mình với. Máu quá.

Bạn thử cài file dưới mình gửi xem sao nhé.Chưa có ai bảo là chưa cài được file này cả,bạn là người đầu tiên đó.;;);;).Giải nén ra,cài như các file sis bình thường khác.!!!

trungdungpac

Bạn thử cài file dưới mình gửi xem sao nhé.Chưa có ai bảo là chưa cài được file này cả,bạn là người đầu tiên đó.;;);;).Giải nén ra,cài như các file sis bình thường khác.!!!

Rất cám ơn bạn nhưng mình vẫn không thể cài bình thường được. Chắc là máy của mình có vấn đề rồi. Mình sẽ đi check lại. :(

trankhap1i

Bác congvoi oi giúp với mình hack ổ C hoài ko dc ,giúp với minh thich cái hack này lắm.mình làm đủ hết các bước rồi cuối cùng ko chạy được file 1.py

hieusaco

Bác congvoi oi giúp với mình hack ổ C hoài ko dc ,giúp với minh thich cái hack này lắm.mình làm đủ hết các bước rồi cuối cùng ko chạy được file 1.py

Bạn đã xem kỹ lại cổng com của điện thoại nối với máy tính là com số mấy chưa? Sau đó bạn sửa lại số com trong file 1.py theo nguyên tắc là số com -1 và số com của cổng nối giữa điện thoại với máy theo hướng dẫn thì mới được.

M1000

mình đã hack được ổ C, dùng x-plore chi thấy được C:\sys thoi. mình muốn mod sound và unsign mà không tìm đươc C:\sys\bin. mong AE chi dùm. mình mới dùng P990 thôi. tiện thề các bác có fonts nào để vào internet đọc dược TV thì chỉ bảo giúp mình nhé.

máy của mìnnh như sau:
phone: CXC1620037 R9GA001
Organizer CXC162036 R6E28
CDA CDA162007/1 R6E28

CongVoi

Super V.I.P
mình đã hack được ổ C, dùng x-plore chi thấy được C:\sys thoi. mình muốn mod sound mà không tìm đươc C:\sys\bin. mong AE chi dùm. mình mới dùng P990 thôi. tiện thề các bác có fonts nào để vào internet đọc dược TV thì chỉ bảo giúp mình nhé.

máy của mìnnh như sau:
phone: CXC1620037 R9GA001
Organizer CXC162036 R6E28
CDA CDA162007/1 R6E28

Bạn đã hack vĩnh viễn chưa,cài cái CapsSwich ý.Bạn dùng X-Plore hả,để thấy được các file ẩn đã hacks thì làn như thế này: Menu>>Tools>>Configuration Thấy có 3 cái ô Vuông đấy,chọn hết đi.Bây giờ thì quay lại xem đã có chưa nhé> :D:D
Font tiếng Việt của bạn: Chép Font vào: D/Resource/Font

sonythich

Việc hack hệ thống đã có ở một số bài trong diễn đàn. Tuy nhiên, mình quyết định post lại ở đây vì đây là chuyên mục MOdding & Hacking cho UIQ :|.

Mụch đích của mình là nhằm giúp các bạn có thể xem 1 cách tập trung, có hệ thống, chứ không phải tìm rải rác các bài viết ở nhiều nơi. Và nhất là để giúp các bạn mới tham gia diễn đàn có thể tham khảo nhanh chóng và thực hiện thành công.

Bước 1: Các thao tác hack hệ thống:

Bạn hãy tải về các công cụ trong linhk dưới đây:
1. AppTRK.sis
2. python-2.5.1
3. win32-py2.5
4. pyse*ial-2.2.win32
5. 1.py (copy 1.py to c:\)

Link tải:

1) http://www.filefactory.com/file/06fbbc/

Hoặc:2) http://www.mediafire.com/?t4xmdwuiju9

- Cài đặt file .sis vào điện thoại

- Cài các chương trình còn lại vào computer

- File số 5 chỉ cần copy vào ổ C của máy tính

- Nối điện thoại với máy tính ( dĩ nhiên là phải cài PC suite sẵn), chọn kết nối là chế độ phone mode.

-Bấm chuột phải vào My computer ---> Hadware ---> Device Manager---> Port (COM & LPT) để xem các cổng kết nối của mình.

- Mở file 1.py bằng notepad và chỉnh sửa:

Tìm dòng: " ser = ....(4) # I have COM5"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7), thì lúc ấy bạn sẽ sửa file 1.py là

cer = ******.******("5"). I have COM"6"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com5), SE PC connect port (com6), thì lúc ấy bạn file 1.py cứ để nguyên là

cer = ******.******("4"). I have COM"5"

Nói chung là lấy thông số 2 cổng kết nối của Sony Ericsson trừ 1 để sửa file 1.py là sẽ được. Sửa xong bấm save để lưu lại.

- Mở điện thoại và chạy chương trình TRK.sis, chờ cho xuất hiện dòng "connected"

Trong máy tính, chạy file 1.py bằng lệnh CMD. Chờ một vài giây, chương trình chạy xong thì đóng lại.

Vậy là xong, bạn hãy rút điện thoại khỏi máy tính và mở Swiss Manager hoặc X-plore lên và xem kết quả đạt được.

Bước 2: Hack vĩnh viễn

Tuy nhiên, nếu bạn khởi động lại máy thì sẽ bị trở lại như cũ. Hãy yên tâm, đừng lo. Bạn hãy tham khảo cách khắc phục ở đây và tự mình làm lấy:
http://209.85.135.104/translate_c?hl...4559&st=20

Nếu không làm được thì hãy tải các file sau đây mình đã làm sẵn về và chép đè vào các thư mục tương ứng trong điện thoại bạn. Các file này chỉ áp dụng đối với Swiss Manager Pro 1.60 và X-plore 1.21

Lưu ý: File hash\*.exe thì luôn luôn chép đè vào C:\sys\hash, còn file bin\*.exe thì chép đè vào C\sys\bin hay D\sys\bin tùy theo bạn cài Swiss và X-plore ở C hay D

Sau khi khởi động xong, cả hai chương trình đều xem được tất cả các file và thư mục trong máy mà không cần phải dùng máy tính hay đầu đọc thẻ gì nữa!

Giờ đây bạn có thể làm gì tùy thích với chiếc dế của bạn: copy, chỉnh sửa, xoá file rác, mod máy theo ý mình muốn

Tuy nhiên phương pháp này khuyến cáo không nên dùng vì hay gặp trở ngại ở khâu chép đè. Và khi nâng cấp phiên bản mới của Swiss và X-plore, bạn lại phải làm lại bước 2. Phương pháp này chỉ có ưu điểm là hack 1 lần dùng vĩnh viễn. Muốn an toàn hơn, các bạn nên dùng phương pháp tiếp theo dưới đây:

Bước 2' : Hack bằng công cụ CapsSwitch:

- Tải phần mềm CapSwitch và giải nén. Trong đó file .sis cài vào máy, file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin. (cái này để xử lý thằng APPTRK đã cài đặt trước đó, bắt nó phải chạy mà không cần kết nối với máy tính)

- Khởi động chương trình CapSwitch:
+ Nếu chọn CAP ON: không xem file ẩn được.
+ Nếu chọn CAP OFF: Xem thoải mái

Ngay cả khi bạn tắt chương trình CapSwitch đi, không cần chạy dưới background, thì bạn vẫn xem được file ẩn.

Phương pháp này có các ưu điểm sau:
+ Không phải modify các file trong bin và hash, do đó giữ được tính ổn định của các chương trình
+ Khi có các phiên bản mới của Swiss Và X-plore, bạn chỉ việc nâng cấp ứng dụng, sau đó tiếp tục dùng CapsSwith để hack bình thường mà không phải thao tác thêm gì.
+ CapsSwith có chức năng rất hay, giống như chương trình Unlocker của máy tính. Khi bạn copy hay xóa file mà gặp trở ngại thì tắt CAP OF đi là làm được ngay
+ Nếu muốn máy bạn ở chế độ bảo mật nguyên thủy thì mở CAP ON, khi cần hack thì mới tắt CAP OFF

Chúc các bạn thành công.

Em hack dc rui,nhung chưa có hack vĩnh viễn.Sao mơ tập tin trên máy vi tính thì chỉ thấy có 1 ổ đĩa vậy?muốn chép file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin,thì làm sao hả anh.thanks a nhìu

hieusaco

Em hack dc rui,nhung chưa có hack vĩnh viễn.Sao mơ tập tin trên máy vi tính thì chỉ thấy có 1 ổ đĩa vậy?muốn chép file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin,thì làm sao hả anh.thanks a nhìu

Bạn cài capswitch vào, sau đó copy trkdriver.ldd vào c/sys/bin thì bạn phải cài phần mềm như x-plore hoặc swit manager để xem được các file ẩn thì mới copy và cài đè vào bin được.

sonythich

Bạn đã xem kỹ lại cổng com của điện thoại nối với máy tính là com số mấy chưa? Sau đó bạn sửa lại số com trong file 1.py theo nguyên tắc là số com -1 và số com của cổng nối giữa điện thoại với máy theo hướng dẫn thì mới được.

minh đã hack dc rui .nhưng chua hack vv .minh cai capswitch thì máy hiện lên please copy the patched trkdriever.ldd!............là sao vậy a

Caohieu88

minh đã hack dc rui .nhưng chua hack vv .minh cai capswitch thì máy hiện lên please copy the patched trkdriever.ldd!............là sao vậy a

trong khi điện thoại của bạn đang nối với máy tính,AppTRK báo là Conected thì bạn phải vào Capwitch copy cái trkdriver.ldd vào C\sys\bin thì mới được chứ... bạn thử làm lại xem

smuggler

ban ơi cho minh hỏi cái "SE P990 application port (com4), SE PC connect port (com5), thì lúc này mình làm sao,có cần chĩnh ji` ko hả bạn

anhchay999

... bạn ơi coi lại dùm mình cái link cái ... hic ..hic ..
.... " máu nổi lên .. mà hack, rồi cài Tiếng Việt hỏng được ... buồn ghê ''..

hieusaco

ban ơi cho minh hỏi cái "SE P990 application port (com4), SE PC connect port (com5), thì lúc này mình làm sao,có cần chĩnh ji` ko hả bạn

Nếu vậy thì file 1.py của bạn chỉnh lại như sau: serial.Serial(4) # I have COM5 (mở bằng notepad ra để sửa bạn nhé, còn khi chạy file 1.py thì phải cài python để chạy nó trên PC nhé)

nguyenvuvu

Mình ở Tân Bình, SG. Đang xài W950i, cũng theo các bước của các bạn nhưng vẫn không hack được. Nếu bạn nào là giỏi chuyện này hoặc biết nơi nào chuyên hack và sound mod máy, vui lòng cho mình địa chỉ. Chân thành cảm ơn trước.